• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Python] SmartWorkspace v2.0 - Trang trí giao diện màn hình chờ!!

DinhTuan

Cái này anh em nào muốn icon ngòai màn hình chờ lớn hon 1 tí thí mở Setup Mangaer>>cài đặt >>nếu để icon nằm hàng dọc ,thì chọn chế độ dọc >> chọn canh chỉnh riêng ,dùng phím 2,4,6,8 để di chuyển chọn vị trí .Di chuyển chọn xong >> lưu .xong vô SmartWorks..chọn thóat ra, rồi vô lại để nó thay đôi vị trí icon hồi nãy đã chọn >> ra ngòai màn hình chính xem ICON lúc này đã lớn hơn lúc đầu rồi đó anh em ( lưu ỳ icon chỉ lớn hơn khi ta chọn chế độ CANH CHỈNH RIÊNG mà thôi )

PS : Minh cái này nó không tự khỡi động theo máy dc hã em ?

bạn vô setup manager vô phần settings chọn tự khởi động thôi.

dollarviet

Sao mình không thể vào thay đổi ứng dụng đươc nhỉ. Nháy váo icon setup thì nó báo Lỗi mu-dun là sao nhỉ. giúp mình với, Mình đùng N82

Bạn thử apply trong rompatcher+ xem có được không

leminhhai111

Anh em nào sài cái này mà muốn có dc 1 dãy icon to nhất có thể ở ngòai màn hình chính ,thì mình có 1 cách này :
Mơ Setup Manager lên > cài đặt > chế độ dọc > canh chỉnh riêng
Dùng phím 2.4.6.8 để di chuyển lên xuống & qua lại đến 1 vị trí nào đó mà anh em ưng y nhất . xong rồi khoan chọn lưu ne
Cái này quan trọng nè : dùng phím 4 di chuyển khung đó qua hết bên trái màn hình . đụng góc bên trái thì ngưng
Dùng phím 3 để dãn khung đó ra . sao cho vừa màn hình là ok ( phim 3 là dãn ra còn phím 9 là thu lại ) có tác dụng co dãn bề ngang của khung
Phim 1 & 7 dùng để co dãn chiều dọc của khung . nhưng mình thấy anh em đừng co dãn nó sẽ không có đẹp . để như cũ đừng chỉnh là vừa
Khi anh em đã dãn bề ngang khung đã vừa với màn hình anh em chọn lưu
Xong rồi anh em chạy SmarrtWonrks..
Ra lại màn hình chính xem thành quả
Chê đô ngang minh chưa thử anh em thử xem ne
( Lưu ỳ icon chỉ lớn khi ta chọn chế độ canh chỉnh riêng thôi & chỉ nên để 5 họăc 6 icon thôi hết mác là 7 , nhiều quá thì bó tay )

PS :
bạn dùng thử bản tiếng anh này xem, mình đang dùng bản này, có chức năng review luôn
DOWNLOAD

Bản này khởi động cùng với máy dc nè ! THANKS

Chỉnh sửa cuối:

lenguyen99

em dùng N82 sao vào chọn chỉnh phan nam dọc thì nó không hiện dọc mà vẫn nằm ngang thế nhỉ.chỉnh loạn lên thì ra dọc rồi nhưng hình nền ở vị trí các icoin lại bị hơi lệch xuống...???.pó tay

zidane89

Sao mình không thể vào thay đổi ứng dụng đươc nhỉ. Nháy váo icon setup thì nó báo Lỗi mu-dun là sao nhỉ. giúp mình với, Mình đùng N82
Chắc bạn cài thiếu bộ Python thôi, mình cài cho N78 có sẵn thanh menu dọc giờ lại thêm thanh menu ngang ở dưới, hơn nữa còn ẩn được đi, quá là tiện

joeD

đã test,sau khi mở setup manage len cài đặt thì mở Smart Workspace lên và cho chaỵ ẩn

Đây là vài tấm hình mình test thử

Cái icon nhỏ quá mà lại không sắp xếp được, icon danh bạ luôn mặc định.
Ps: không biết tại sao mình mở opera bàng cái này thì nó không chạy.mở trong Smart setting thì bình thường.

Cho hỏi bác làm sao mà có hình trái tim và chữ quản lý ở góc đó vậy? mình xài con E71 có làm được ko ?

Cho hỏi bác làm sao mà có hình trái tim và chữ quản lý ở góc đó vậy? mình xài con E71 có làm được ko ?

Trái tim đó là Fonts chữ All Logo, kiếm cài vào thôi... Xưa như trái đất:D

ninhhot

em dùng N82 sao vào chọn chỉnh phan nam dọc thì nó không hiện dọc mà vẫn nằm ngang thế nhỉ.chỉnh loạn lên thì ra dọc rồi nhưng hình nền ở vị trí các icoin lại bị hơi lệch xuống...???.pó tay

B chỉnh xong quay lại smartW...nhấn vào icon_menu_thóat xong nhấn lại lần nữa là dc.

dracula_666

em cài xong rồi vào setup thì nó thông báo là "không mở được". Giải quyết thế nào bây giờ hả các bác?

leminhhai111

em đã cài python đầy đủ. Em dùng N81

Có thể bộ python của bạn bị thiếu bởi vậy mình mới kêu bạn thử bộ python của chủ TOPIC đưa đó, nhớ xóa bản cũ khi cài bản mới ne

Chỉnh sửa cuối:

dracula_666

Có thể bộ python của bạn bị thiếu bởi vậy mình mới kêu bạn thử bộ python của chủ TOPIC đưa đó, nhớ xóa bản cũ khi cài bản mới ne
em đã khắc phục đc. Do e chưa bật patch open all. Thank

duylinh27884

Moderator
cài vào báo updata error giải quyết sao mọi người,trước đây mìh chưa cài pm này mà