• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Photon Edited by NguyenDucLoi - CFW 523x-5250 Final

thienmabadao

mới phát hiện thêm 1 lỗi ở bản 5233 v.51 khi khoá phím bảo vệ không nhấn nút gọi để trả lời cuộc gọi dc phải kéo thanh trả lời mới dc có ai bị nhưng mình ko ? bạn có thể chỉ đường dẫn cho mình fix lại dc ko ?

shkhlm

mới phát hiện thêm 1 lỗi ở bản 5233 v.51 khi khoá phím bảo vệ không nhấn nút gọi để trả lời cuộc gọi dc phải kéo thanh trả lời mới dc có ai bị nhưng mình ko ? bạn có thể chỉ đường dẫn cho mình fix lại dc ko ?

bạn thay file 102828f8 bằng file này thử xem

LoiPT

ax đâu có đâu mình không bỏ Mod đó mà :) có thể do bạn xung đột vs app gì rồi
thử thay Mod của shkhlm đưa để bật nha

cpucorei

mình đang dùng bản này :) http://www.4shared.com/rar/7iiP2P8n/5233_NguyenDucLoi.html
vì mình làm nó theo ý thíc mà :)

Em cũng đang chạy bản này, thấy chạy rất mượt. Hiệu ứng còn khủng hơn cả con c6 của thằng bạn em nữa, khiến nó phải lác cả mắt. he he.... Nhưng không biết khi mình update qua trình updat của điện thoại hoặcc qua phần mềm nokia update thì cós bịa làm sao không ạ?

whithme

Em cũng đang chạy bản này, thấy chạy rất mượt. Hiệu ứng còn khủng hơn cả con c6 của thằng bạn em nữa, khiến nó phải lác cả mắt. he he.... Nhưng không biết khi mình update qua trình updat của điện thoại hoặcc qua phần mềm nokia update thì cós bịa làm sao không ạ?

trừ phi bạn chán cfw hay ofw bạn nhé :D

Còn up thế hổng có sao hết

LoiPT

không Update bằng điện thoại bạn nha
chỉ Update bằng cách tải FW về rồi Flash thôi

cpucorei

THANKS. Em đã mất khá nhiều thời gian tìm các bản CFW cho 5233, nhưng khi Flash thì đều bị lỗi như thế này. Riêng bản của anh kanta68 là chạy ngon lành. He he.... Nhân tiện đây các bác cho em hỏi đây là lỗi gì? có cách nào khắc phục không? thanks.
23780097ad6296ea5d677981463e7776_40320274.loi.bmp

kulboy_vn

THANKS. Em đã mất khá nhiều thời gian tìm các bản CFW cho 5233, nhưng khi Flash thì đều bị lỗi như thế này. Riêng bản của anh kanta68 là chạy ngon lành. He he.... Nhân tiện đây các bác cho em hỏi đây là lỗi gì? có cách nào khắc phục không? thanks.
23780097ad6296ea5d677981463e7776_40320274.loi.bmp

win xp của bạn bị lỗi rồi bạn à! Nhưng k ảnh hưởng gì đến máy đâu bạn à!

cpucorei

win xp của bạn bị lỗi rồi bạn à! Nhưng k ảnh hưởng gì đến máy đâu bạn à!

Cũng có thể là bản win của mình bị lỗi, chưa có time test trên win khác, nhưng có điều là riêng bản CFW của anh Kanta68 và bản FW gốc (donwload bằng Navi Firmware) thì vẫn chạy bình thường. Có lẽ vấn đề phát sinh không chỉ ở Win.

LoiPT

bao giờ thì có bản mới nhỉ :D :D đang dùng bản này T.T
hiện chưa có gì mới vs dạo này tết nên không Online được cảm ơn bạn đã quan tâm CFW này :)
nếu có bản mới các bạn muốn nó Như thế nào Gửi ý kiến đó cho mình nha :)
Đang tính nếu bản mới tự làm cái belle cho bản này thôi

LoiPT

Cũng có thể là bản win của mình bị lỗi, chưa có time test trên win khác, nhưng có điều là riêng bản CFW của anh Kanta68 và bản FW gốc (donwload bằng Navi Firmware) thì vẫn chạy bình thường. Có lẽ vấn đề phát sinh không chỉ ở Win.
bạn có cài Nokia PC suite không ?

badboy_hippy

belle thì ghét cái chỗ mất 1 số kí tự hay dùng!
sao ko thay thế các kí tự ko bao giờ dùng đến ý T.T
lại đi thay thế kí tự ~ với | thì phải :-< khó chịu lém

cpucorei

bạn có cài Nokia PC suite không ?

Máy em có cài Nokia PC Suite, Nokia Software Updater và cả Nokia Suite. Ngoài ra không có cài gì khác ngoài vài game online. Trình diệt virut ESET Smart security 5.

LoiPT

Máy em có cài Nokia PC Suite, Nokia Software Updater và cả Nokia Suite. Ngoài ra không có cài gì khác ngoài vài game online. Trình diệt virut ESET Smart security 5.
Diệt virut sao khong dùng KIS đi :)
cs thể diệt virus nó ngan chạn một số File của JAF đó
belle thì ghét cái chỗ mất 1 số kí tự hay dùng!
sao ko thay thế các kí tự ko bao giờ dùng đến ý T.T
lại đi thay thế kí tự ~ với | thì phải :-< khó chịu lém
thì đó mình làm mà không phải dùng đến 6 trang ký tự đó :)

thienmabadao

ko hiểu sao mình chưa đưa mod vào mà mình tắt nguồn mở khoá lại bt :p cám ơn các bạn đã quan tâm

Last edited by a moderator:

LoiPT

Đag đợi new version cho 5250 nhé =)) ủa sao Kanta68 có bài gửi nhiều, lại được thanks nhiều lại ko làm được V.I.P Men nhỉ ?đk là gì hả mấy pác?
điều kiện cần và đủ là tham gia nhiệt tình hơn đó bjan :)
mình thì chỉ sôi nổi bên Box cookrom này thôi :)
cũng ít có thời gian Online