• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phiên bản edit lại từ CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) by ThanhTungHT for 523x

nguyenhung15692

Mình đang dùng bản cook của mình
Nghe quảng cáo bản này đã fix...mượt hơn
muốn test thử mà ngại cài ứng dụng quá
Cả kho ứng dụng và theme ;))

mình cũng thế. nhưng mà vì cái đt yêu quí phải tìm cho nó bản ngon và ổn định nhất. một lần và mãi mãi bạn ạ :))

coc3k

Member
bạn biết cách cho chạy ẩn một ứng dụng không. cái auto hello mình cài nó cứ hiện lên cái giống application trên ảnh của bạn đấy. nhìn thấy vướng mắt quá :D

bạn có bản Qt nào dùng cho CFW này không cho mình với
ý bạn là ẩn icon đó ah hay sao mình không hỉu
Bác coc3k ơi ,bác cỏ thể nhét QT vô rof dùm mình luôn dc ko bác,chứ mình cài QT sau khi flash thì cứ bị lỗi hoài,
Hay là bác hướng dẫn mình nhét QT vào rof cũng dc ,còn nếu ko thể nhét dc thì bác cho mình xin
bản QT nào mà bác đang sài good share mình với

Mình sài 5233 ,à ,trước khi flash CFW này ,mình có sài CFW v50 của bác nào mình quên rùi,nhưng cũng ko cài dc QT,
không lẽ tại cái file QT của mình bị lỗi à.
Mong bác giúp đỡ,tại có vài game với App QT mình rất thích ;;)
cái mod đó hình như có trong topic nguyeviethoa đấy bạn
còn không theo mình cài cho khỏe có thể dùng bản này của minh http://www.mediafire.com/?bewwzjkidw6vss5

nguyenhung15692

ý bạn là ẩn icon đó ah hay sao mình không hỉu

nó có cái hình tròn nhỏ bên cạnh app báo ứng dụng đang chạy đó bạn. giống cái thư mục application trên ảnh minh họa của bác đó. mình muốn cho ứng dụng chạy ẩn không hiện cái hình tròn nhỏ đấy nữa
mà trong rofs2 của bác vẫn có quickoffice à. còn thừa có 1MB.chẳng biết nhét mod belle vào chỗ nào nữa :(

Chụp hình đẹp hơn và fix luôn lỗi khi chọn người dùng xác định =D>
Mình đã ẩn 1 số icon ứng dụng như:
- Keylock (khóa máy 1 chạm): Nó chỉ hiện khi bạn cho nó ngoài HS
- BTSwitch (bật/tắt bluetooth nhanh): Chỉ có trong nút Media
- Accel Switch (bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm): Chỉ có trong nút Media
- Music Stopper (để hẹn giờ tắt nhạc): Chỉ có trong thư mục music

bạn hướng dẫn mình làm cái này với

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
nó có cái hình tròn nhỏ bên cạnh app báo ứng dụng đang chạy đó bạn. giống cái thư mục application trên ảnh minh họa của bác đó. mình muốn cho ứng dụng chạy ẩn không hiện cái hình tròn nhỏ đấy nữa
mà trong rofs2 của bác vẫn có quickoffice à. còn thừa có 1MB.chẳng biết nhét mod belle vào chỗ nào nữa :(

bạn hướng dẫn mình làm cái này với

cái đó trên 4rum hình như có mà mình quên ở đâu mất pạn chịu khó kiếm đi
còn cái kia pan có thể dùng pm xóa ứng dụng trog rofs2 đi

ngocthuan92

OK,để mình test thử bản QT v4.8.0
Mình đang sài CFW của bác chủ topic,theo mình nhận xét thì chạy rất mượt,mình cài khoảng 30 game và App
Ram lúc nào cũng từ 55-60,còn pin thì cũng rất ổn
Thui để Down QT về test đã ;;)
RAM của bạn khủng nhỉ ;))

bacnamntp

chí lý. Mình dùng bản 5k8 vừa khởi động ram 6x( mừng rơn). Rồi tụt xuống 4x :)((). Thế là không giống giới thiệu rồi. Đành flash bản khác dùng tạm:)(). Không biết anh tùng hục hặc gì mà mất tích luôn. Chán quá:-??

Jay_Chou

Active Member
chí lý. Mình dùng bản 5k8 vừa khởi động ram 6x( mừng rơn). Rồi tụt xuống 4x :)((). Thế là không giống giới thiệu rồi. Đành flash bản khác dùng tạm:)(). Không biết anh tùng hục hặc gì mà mất tích luôn. Chán quá:-??

chắc là mới khởi động lại thì thế. dùng dần dần ram sẽ tụt xuống ở mức 4x :D

tớ thì RAM vẫn duy trì 5x. xung đột nặng ấy chứ :).

kenluz

bản này tốt đếy cậu cố gắg phát huy làm riêng cho mình 1 bản nhé ^^

khoa1989

nhanh thì có nhanh nhưng hút pin gớm........ dù sao cũng........... thank;;)

ép cpu mà không nhanh nhanh thì phải rốn pin thôi.nếu đúng ra không nên để cpu cao mình chỉ để ở mức 750.là đã thấy nguốn pin rùi...nếu mún nhanh và mượt nữa thì dùng mod của bạn bunrieucua.rùi tuỳ chình thành cpu700...

quynhmai250

chắc là mới khởi động lại thì thế. dùng dần dần ram sẽ tụt xuống ở mức 4x :D

Không đâu,mình flash hôm qua mà hôm nay Ram vẫn vậy,vừa cài thêm QT và khoảng 1 chục game App QT mà
Ram tuột có 1 Mê.
Thanks bác coc3k nhé,cái QT bác đưa mình cài rất ổn,không còn bị lỗi nữa :D

nguyenhung15692

Không đâu,mình flash hôm qua mà hôm nay Ram vẫn vậy,vừa cài thêm QT và khoảng 1 chục game App QT mà
Ram tuột có 1 Mê.
Thanks bác coc3k nhé,cái QT bác đưa mình cài rất ổn,không còn bị lỗi nữa :D

ý mình là sau một thời gian sử dụng bạn chạy các phần mềm và chơi game rồi thì ram mới ở mức 4x. còn mới flash chưa làm gì thì vẫn vậy là đúng rồi

bác coc3k chỉ mình làm những cái này với
ẩn 1 số icon ứng dụng như:
- Keylock (khóa máy 1 chạm): Nó chỉ hiện khi bạn cho nó ngoài HS
- BTSwitch (bật/tắt bluetooth nhanh): Chỉ có trong nút Media
- Accel Switch (bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm): Chỉ có trong nút Media
- Music Stopper (để hẹn giờ tắt nhạc): Chỉ có trong thư mục Music
và fix lỗi người dùng xác định ở camera :(

Chỉnh sửa cuối:

quynhmai250

ý mình là sau một thời gian sử dụng bạn chạy các phần mềm và chơi game rồi thì ram mới ở mức 4x. còn mới flash chưa làm gì thì vẫn vậy là đúng rồi

Cái đó mình chưa biết dc,thời gian sẽ trả lời cho bạn :D (và mình nữa ;;) )

ngocthuan92

Ram không quan trọng với mình
Chủ yếu là hệ thống ổn định và mượt + pin tốt thế là quá đủ