• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Phần mềm tạo C2Z cực kỳ dễ dành cho mọi người!

ngoanrazor

Well-Known Member
hic sao máy tính mình down về tên file là make_c2z_ver1.1.exe ko có .7z sao đổi đc ?

trời bn xài windows chưa rành hả.
Có 2 cách
1.Bn vào control panel sau đó vào folder option sau đó chỉnh lại cho nó hjện đuôi.

2. Bn có thể dùng winrar để duyệt file và folder, bn trỏ tới file và đổi đuôi thôi

mjh khuyên bn dùng cách 2 vì đơn jản

matter

cho mình hỏi. h file c2z nằm trong ổ E:/parths rồi. nhưng mà làm sao cho nó chạy vậy?

ngoanrazor

Well-Known Member
Mở rompatcher trên điện thoại bn đó (nếu máy đả hack) và apply c2z

matter

Mở rompatcher trên điện thoại bn đó (nếu máy đả hack) và apply c2z

rồi, xong lun. vậy là mình bị giống bạn kia rồi. mở ra ko có. mình up fw. nó nằm trong ổ Z lun rồi. hwa mình có thử copy nó vào ổ Z mà ko đc. :p
thanks bạn.

wimax16vnn

rồi, xong lun. vậy là mình bị giống bạn kia rồi. mở ra ko có. mình up fw. nó nằm trong ổ Z lun rồi. hwa mình có thử copy nó vào ổ Z mà ko đc. :p
thanks bạn.

dùng RPDomain+ thay cho thằng Rompatcher+ là OK ngay, ổ Z j cũng chơi dc hết,kakakakakaka

langthangtronkiep

Hic, mình dùng pm của bạn tạo thành công c2z rùi, nhưng khi apply nó lên thì thằng MobiReader ko chạy được. Trước đây mình apply nó mà có sao đâu. giớ muốn chạy Mobireader lại phải disbale c2z, bất tiện quá. Bạn có cách nào khắc phục giúp mình ko chủ xị :D

ngoanrazor

Well-Known Member
Nói tới c2z là 1 vấn đề phức tạp, bn nên cook effect vào rom để khỏi đụng tới c2z

langthangtronkiep

Hum qua tạo c2z bình thường, hôm nay del nhầm phải tạo lại, làm y như hôm qua, thế mà nó cứ báo lỗi File not found là sao vậy bác, hic

longnhah

Mình thắc mắc cái này, thế ở Z ở đâu bạn ? Coi trong máy chỉ có ổ C là ổ của đt, còn E là cổ của thẻ nhớ, ở Z chỗ nào thế? Làm sao có cái file kia ?

MinhThang

Manager
Mình thắc mắc cái này, thế ở Z ở đâu bạn ? Coi trong máy chỉ có ổ C là ổ của đt, còn E là cổ của thẻ nhớ, ở Z chỗ nào thế? Làm sao có cái file kia ?

Mở Xplore lên bấm phím 0 sau đó Tích vào 4 ô trống đầu tiên bạn sẽ thấy.

kijutonet

Mình mới xài I8910, mình đang xài Fw hack sẵn rồi nên không hiểu cài C2z là àm gì vậy các bác ?

mrthang79

mình làm tới bước này 2.kết nối đt với pc ở chế độ ổ đỉa chung

kết nói pc nó không ăn thì phải pc suite nó báo là không tương thích..không thấy ổ usb của đt ở đâu hết

mong chỉ giáo

thanks

hantinhtu_baby

mình làm tới bước này 2.kết nối đt với pc ở chế độ ổ đỉa chung

kết nói pc nó không ăn thì phải pc suite nó báo là không tương thích..không thấy ổ usb của đt ở đâu hết

mong chỉ giáo

thanks

Phải kết nối máy vs pc ở chế độ Ổ đĩa chung mới thao tác đc bạn ạ! Thử lại lần nửa đi! Dể làm mà,

mrthang79

Phải kết nối máy vs pc ở chế độ Ổ đĩa chung mới thao tác đc bạn ạ! Thử lại lần nửa đi! Dể làm mà,

mình có chọn ỗ đĩa chung nhưng chon ô đĩa chung không thấy máy tính nhận ...đèn usb cũng tắt luôn.

mình đã làm nhiều lần ..chon ổ đĩa chung không thấy tín hiêu nào cả..

vào make c2z chọn ô select driver mình chọn từng chử 1 nhưng nó báo không thấy EFSrv.dll nhưng mình có chép EFSrv.dll từ Z ra e/ bằng xlop