• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

thanhdol

Member
Mình cũng giống bạn này đây không biết giờ bạn đã up thành công chưa comment cho mình biết với
Thanks
Em vẫn chưa làm được, thử làm từng bước theo các cao thủ rồi mà vẫn chưa xong. Em thấy với v17 làm phát xong ngay và trong lúc nó install thanh trạng thái màu nâu vàng chạy hết rồi mới báo complete, còn v18&19 nó chạy tí ti là báo complete ngay, sau đó thì không thể chạy tiếp được. Không biết em sai bước nào nữa. Các rom khác em vẫn làm bt mà

takaru

Bạn nào ở hà nội có nhu cầu mình sẽ up hộ . A e tranh thủ offline luôn .

sheva2202

0_o tình hình là mới up lại, bỗng dưng chưa up hết rom là nó reset rồi treo ở logo htc luôn, thế là sao vậy các bác?

minhlc1958

Active Member
Em vẫn chưa làm được, thử làm từng bước theo các cao thủ rồi mà vẫn chưa xong. Em thấy với v17 làm phát xong ngay và trong lúc nó install thanh trạng thái màu nâu vàng chạy hết rồi mới báo complete, còn v18&19 nó chạy tí ti là báo complete ngay, sau đó thì không thể chạy tiếp được. Không biết em sai bước nào nữa. Các rom khác em vẫn làm bt mà

Cũng giống như mình cho đến giờ này vẫn chưa up thành công kể cả tải lại 2 lần rối up cũng k được còn v17 thì ok thế mới đau
Đành chờ v20 vậy

choigan

Các bác cho em hỏi các bác wipe full bằng bản nào, em wipe bằng bản 1.5 thì sau khi up rom bằng recorvery lại bị treo ở chử HTC? Thanks.

Tôi dùng Full wipe 1.5 cũng bị treo ở HTC, dùng lại cái 1.3 thì bình thường

thanhdol

Member
Cũng giống như mình cho đến giờ này vẫn chưa up thành công kể cả tải lại 2 lần rối up cũng k được còn v17 thì ok thế mới đau
Đành chờ v20 vậy
Em thử theo cách của bạn choigan thì oK rồi:
- Format thẻ nhớ bằng PC (fat32)
- Chuyển full wipe thành 1.3 (của em cũ là 1.4ext4)
Up phát ăn ngay. Hi vọng bác Quang sẽ sửa cái này trong bản tiếp theo để full wipe bản nào cũng up được cả. Bác Quang không giải thích rõ làm nhiều người phải loay hoay lâu ghê cơ.
Thank bác Quang & thank bạn choigan=D>

minhlc1958

Active Member
Em thử theo cách của bạn choigan thì oK rồi:
- Format thẻ nhớ bằng PC (fat32)
- Chuyển full wipe thành 1.3 (của em cũ là 1.4ext4)
Up phát ăn ngay. Hi vọng bác Quang sẽ sửa cái này trong bản tiếp theo để full wipe bản nào cũng up được cả. Bác Quang không giải thích rõ làm nhiều người phải loay hoay lâu ghê cơ.
Thank bác Quang & thank bạn choigan=D>
Thì ra nó là như vậy??????? thanks bạn lần nữa nhé up thành công rồi

vietcad

Member
Bác Quang ơi em vừa thử bản sense3.5 của capy bên XDA. Trước em thử bản v19 của bác nhưng cuối cùng đã cố định ở v18. em thấy vô cùng ổn định.tiếc mỗi cái là quay phim lanscap lỗi.nếu fix được thì không còn gì phải bàn.Bác có thể giúp em sửa lỗi này vào v18 không.nếu được thì cảm ơn bác nhiều.Thank PhamQuang.!!!!lánBác Quang ơi em vừa thử bản sense3.5 của capy bên XDA. Trước em thử bản v19 của bác nhưng cuối cùng đã cố định ở v18. em thấy vô cùng ổn định.tiếc mỗi cái là quay phim lanscap lỗi.nếu fix được thì không còn gì phải bàn.Bác có thể giúp em sửa lỗi này vào v18 không.nếu được thì cảm ơn bác nhiều.Thank PhamQuang.!!!!

sheva2202

Bác Quang ơi em vừa thử bản sense3.5 của capy bên XDA. Trước em thử bản v19 của bác nhưng cuối cùng đã cố định ở v18. em thấy vô cùng ổn định.tiếc mỗi cái là quay phim lanscap lỗi.nếu fix được thì không còn gì phải bàn.Bác có thể giúp em sửa lỗi này vào v18 không.nếu được thì cảm ơn bác nhiều.Thank PhamQuang.!!!!lánBác Quang ơi em vừa thử bản sense3.5 của capy bên XDA. Trước em thử bản v19 của bác nhưng cuối cùng đã cố định ở v18. em thấy vô cùng ổn định.tiếc mỗi cái là quay phim lanscap lỗi.nếu fix được thì không còn gì phải bàn.Bác có thể giúp em sửa lỗi này vào v18 không.nếu được thì cảm ơn bác nhiều.Thank PhamQuang.!!!!
bạn có thể lên market tìm camera 360 ma sử dụng. Ngon hơn camera mặc định nhiều đấy bạn

vietcad

Member
bạn có thể lên market tìm camera 360 ma sử dụng. Ngon hơn camera mặc định nhiều đấy bạn

Mình dùng rồi.Nhưng vấn đề mình vẫn thich dùng của máy cơ. còn 360 mình không dùng. đặc biệt khi mở album có file phim mà quay bằng landscap thì lỗi phải chọn quay màn hình. hơi khó chịu tý.i phải chọn quay màn hình. hơi khó chịu tý.

sheva2202

Mình dùng rồi.Nhưng vấn đề mình vẫn thich dùng của máy cơ. còn 360 mình không dùng. đặc biệt khi mở album có file phim mà quay bằng landscap thì lỗi phải chọn quay màn hình. hơi khó chịu tý.i phải chọn quay màn hình. hơi khó chịu tý.
hà hà, vậy phải chờ bản fix của bác Quang sau vậy ^^

takaru

Bác ơi , chắc 2 đến 3 ngày nữa sẽ có rom chính thức từ HTC . hi vọng sẽ sớm được sài rom xịn và những bản build của bác từ hàng xịn . doi chờ chẳng hạnh phúc tí nào cả .

kumachi

Bac nao cho E hoi chut,E xai ban V19 ,khi goi di la no mav dinh bat loa ngoai. Xu ly the nao day a :(