• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

pnt163

Bạn hãy Format lại cái thẻ của mình đi, nó vẫn lưu giữ cache của ROM cũ đó hoặc do bạn restore lại từ acc. google của mình nên như vậy thôi.
Thử chạy Wipe lại, cài lại ROM rồi chưa đăn nhập google xem có mấy icon xuất hiện nhé.

Không hiểu sao lúc mới up room thì xuất hiện như thế nhưng sau khi tôi restart lại máy thì không còn xuất hiện các icon thứ 2 như vậy nữa.
Dù sao cũng cám ơn bác @PhamQuang nhé

takaru

Chả có gì đáng vui đâu cháu ạ.
Đúng ra phải là những bài đóng góp, thảo luận, bàn bạc.... về phiên bản ROM với Android 2.3.5 cùng Sense 3.0 được Cook từ ROM Ship mới để cùng nhau phát triển tới đỉnh cao nhất của ROM này mới là đúng, đằn này toàn những bài và người còn lúng túng trong việc up ROM sơ đẳng thì rôm rả cũng chả có ích gì....
Vâng ạ. Nhưng chaú nghĩ ròi mọi người sẽ sớm thành thạo và nghiện rom của bác thôi. Cháu chạy rom bac từ sáng (theo giờ VN) có 1 đăc điểm là pin chạy ko hao nhanh và vào mạng ko bị nóng. Đúng là kelmel của chính htc vẫn nhất. Các ứng dụng ko có cái nào fc cả. Giờ cháu chỉ mong các bản tiếp theo tốc độ nhanh hơn thôi.

anhtungtrang1

Đúng ra phải là những bài đóng góp, thảo luận, bàn bạc.... về phiên bản ROM với Android 2.3.5 cùng Sense 3.0 được Cook từ ROM Ship mới để cùng nhau phát triển tới đỉnh cao nhất của ROM này mới là đúng, đằn này toàn những bài và người còn lúng túng trong việc up ROM sơ đẳng thì rôm rả cũng chả có ích gì....
thank nhưng bản rom của bạn,mình sao chép rom cua bác hanoi va bạn vào cuối cùng cũng được 1 bản theo ý thích.thank bạn nhiều.

pnt163

Bác @PhamQuang nói sao thấy buồn quá !!! :((

vietcad

Member
sau một ngày dùng bản V 19 này mình thấy đúng là mượt mà hơn v18. Tuy nó ngốn RAM kinh quá. nói chung vẫn chưa cảm thấy ưng lắm. đôi khi reset lại phần thời tiết đơ một lúc mới có tác động. còn về phần đồng hồ không chuẩn như V18 vì thỉnh thoảng lại bị sai trở về năm 1980. nói chung nhỉnh hơn v18 chút xíu thôi. quay HD đã fix. mình cảm thấy chưa hài lòng lắm. đang sài v18 thấy ổn. đơ một lúc mới có tác động. còn về phần đồng hồ không chuẩn như V18 vì thỉnh thoảng lại bị sai trở về năm 1980. nói chung nhỉnh hơn v18 chút xíu thôi. quay HD đã fix. mình cảm thấy chưa hài lòng lắm. đang sài v18 thấy ổn.

còn một cái hơi buồn cười là các text ghi chú khi nhấn Home để chọn ứng dụng thì lại báo là đang ở Chế độ yên lặng ( thực ra chuẩn phải là Ứng dụng đang Chạy) và nhấn giữ tắt nguồn thì ghi chú cũng ngộ Shutdow->đang ở...máy bay.mà đang ở Flymode -> dịch vụ tốn phí. chưa đuợc PRO lắm.

sheva2202

sau một ngày dùng bản V 19 này mình thấy đúng là mượt mà hơn v18. Tuy nó ngốn RAM kinh quá. nói chung vẫn chưa cảm thấy ưng lắm. đôi khi reset lại phần thời tiết đơ một lúc mới có tác động. còn về phần đồng hồ không chuẩn như V18 vì thỉnh thoảng lại bị sai trở về năm 1980. nói chung nhỉnh hơn v18 chút xíu thôi. quay HD đã fix. mình cảm thấy chưa hài lòng lắm. đang sài v18 thấy ổn. đơ một lúc mới có tác động. còn về phần đồng hồ không chuẩn như V18 vì thỉnh thoảng lại bị sai trở về năm 1980. nói chung nhỉnh hơn v18 chút xíu thôi. quay HD đã fix. mình cảm thấy chưa hài lòng lắm. đang sài v18 thấy ổn.
bạn để auto update weather là nó hết bị đơ thời tiết thôi. còn đồng hồ thì vẫn chưa thấy bị 1980 ^^

sheva2202

Lại 1 người nữa cần đến bác Quang rồi. Hôm nay topic lai sôi động rồi . Mình không hiểu các bạn làm thế nào nhưng như mình làm phát ăn ngay. Mình sử dụng wipe full 1.5 va recovery 5.0.2 . Mình hay dug hàng new và luôn luôn làm theo hướng dẫn. Full wipe roi format system , format data , format caceh . Xong rồi hãy uprom. Làm mọi cách trước khi hỏi nha. Hahaha. Hôm nay vui
hix, ko phải cứ full wipe với format là up dc tất cả các rom đâu bác =.= như e bị cái tb fusion bản cũ base 2.36 thì vô tư, but up lên bản mới có base 2.50 thì treo o logo, lần nao cũng thế. nản mà ko bik sao mới up đc =.= có bác nào cho bik cách cải thiện tình hình thì giúp e với ^^

PhamQuang

Manager
hix, ko phải cứ full wipe với format là up dc tất cả các rom đâu bác =.= như e bị cái tb fusion bản cũ base 2.36 thì vô tư, but up lên bản mới có base 2.50 thì treo o logo, lần nao cũng thế. nản mà ko bik sao mới up đc =.= có bác nào cho bik cách cải thiện tình hình thì giúp e với ^^

Nguyên lý chung của ROM Cook là phải WIPE full trước khi update ROM mới, chỉ có vậy các hiệu ứng của ROM Cook mới hoạt động toàn diện.
Cũng có 1 số ROM Cook không đòi hỏi Wipe (như kiểu update), tuy nhiên tác giả sẽ có lưu ý trước.

balinh_bs

Diễn đàn càng ngày càng vắng bóng các cao thủ. Cứ thế này thì không biết đến khi nào PDA mới chuyên nghiệp như XDA đây,hic

takaru

hix, ko phải cứ full wipe vớiformat là up dc tất cả các rom đâu bác =.= như e bị cái tb fusion bản cũ base 2.36 thì vô tư, but up lên bản mới có base 2.50 thì treo o logo, lần nao cũng thế. nản mà ko bik sao mới up đc =.= có bác nào cho bik cách cải thiện tình hình thì giúp e với ^^
Ok bạn . Có nhưng cách sau :
I
- chỉ cần full wipe

- full wipe + format system , format data , format cache

- như c2 nhưng thêm unmount system và unmount data . Lưu ý là xong c2 hay lam thêm 2 cai unmount kia.

- thực hiện cài file tác giả đưa nếu có và làm theo hướng dẫn sử dụng..

- nếu tất cả các cách trên đều ko ok thì ta nên clean David cache truóc khi tiến hành các cách trên .

- a mà nếu ko dc nữa thi xem lại thẻ nhớ và file rom bạn tải về

Chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ

hienvv59

cho em hỏi tí: Bản này Wifi Hotspot ok chưa bác ???? em rất hay dùng cái này. thanks

Bác ơi. cho em hỏi bản này đã fix được wifi hotspot chưa, em rất hày dùng cái này mà thấy mấy bản trước của bác cái này vẫn chưa được. thank bác nhé
:(

Ngày 14/9:
- Update phiên bản PDAVIET ROM V19 dành cho DesireHD
- Dựa và phát triển từ phiên bản V18
- Tối ưu hóa hệ thống và chỉnh các lỗi nhỏ.

Link tải V19 đã đưa lên trong bài đầu.

farcry85

em có tí thắc mắc thế này:
Sao giao diện Incomming Call ko theo sense 3.0 nhỉ? Vẫn là giao diện một nút xanh Answer và nút đỏ De.. (đã khoá máy nhé)
Em nhớ sense 3.0 nó khác chứ.
Có mỗi điều này thôi, còn đâu là ngon tất. Thanks bác PQ

minhlc1958

Active Member
Hình như link của bác Quang hết $ rồi sao ý, bạn nào tải xong có thể up lên cho mình nhờ với thanks nhiều

vietcad

Member
Bác ơi. cho em hỏi bản này đã fix được wifi hotspot chưa, em rất hày dùng cái này mà thấy mấy bản trước của bác cái này vẫn chưa được. thank bác nhé
:(
Các bản này nhất là v18 chuẩn cả Wifi và hostpost bạn ạ. mình cài vô dùng suốt chuẩn luôn cả incalling mà sen3.0 mỗi tội camera v18 quay hd xem ở chế độ lansape lỗi thôi.v 19 fix rồi.nhưng mình thấy v18 RAM cao hơn.ổn định hơn v19 chẳng biết sao nữa

PhamQuang

Manager
Diễn đàn càng ngày càng vắng bóng các cao thủ. Cứ thế này thì không biết đến khi nào PDA mới chuyên nghiệp như XDA đây,hic

Bạn nói vậy để làm gì? Đi so sánh diễn đàn chỉ cho người Việt với diễn đàn của đa quốc gia? So sánh diễn đàn hoàn toàn free với diễn đàn "có đi có lại" như XDA? Khập khiễng quá!!!
Nếu tất cả các thành viên đều có ý nghĩ như bạn thì tôi đã đóng cửa cái Forum này lâu rồi vì chi phí quá tốn kém mà đáp lại chỉ bằng mấy câu ca thán của những người như bạn đấy.
Cao thủ thì họ cũng có công việc của họ chứ, không lẽ cứ ngồi đó uống nước lã để trả lời cho các thắc mắc sao?
Mới sáng vào đọc mấy dòng trên làm bực cả mình!!!

pnt163

Phiên bản V19 này đúng là sử dụng thấy mượt thật đó, nhưng:
- GPS xác định không đúng vị trí nơi mình đang đứng, cách xa gần 1km luôn. Mà hình như đây là tình chung của các bản room cook thì phải, lúc trước sử dụng các bản khác và mới đây là Android Revolution HD™ 6.1.0 cũng bị tình trạng như thế.
- Sạc pin: pin vừa ở 14% cấm vào máy tính sạc lúc hơn 21h đến hơn 23h được 76% thì tôi dùng cục sạc theo máy để tiếp tục sạc nhưng đến gần 1h sáng thì máy mới báo đầy.
- Ram: để ở chế độ bình thường và kill hết thì có thể ở khoảng từ 116mb đến gần 200mb, nhưng nếu các chương trình đã mở chưa kịp kill thì khi ram còn lại dưới 100mb lập tức ứng dụng đang sử dụng bị giựt vậy.

tinh_la_gi

Administrator
Cao thủ mà gặp thành viên này không thì chỉ có nước bỏ bớt chữ "cao".

minhlc1958

Active Member
Link tải vẫn tốt mà, vừa mua 1000Gb làm sao đã hết được?
CÁm ơn anh nhiều nhé có lẽ do mạng ở chỗ mình bị gì hay sao? Link của v17, v18 thì được nhưng v19 thì lại không tải được minh vừa mới thử lại
Thôi thì chờ khi nào tải được thì mình tải sau vậy, không dám làm phiền anh Thank anh nhiều nhé
Chúc anh nhiều sức khỏe và vui

pnt163

tình hình là tôi vừa gọi xong 1 cuộc đt thì gặp tình trạng âm thanh cuộc gọi quá nhỏ, mở loa lớn thì trả lời bên kia ko nghe gì cả nên đành tắt máy và gọi bằng N70