• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

y18nlife

chưa ai cho ý kiến sử dụng rom bác quang thế nào hả?
để tý thử rồi cho vài ý kiến

y18nlife

Nhận xét sao giờ nhỉ?
Rom này nhanh, mượt, quadtant cũng tạm ổn tầm 1600-1700
Mới sử dụng nên k dám nói pin ra sao. Nhưng có 1 nhược điểm, đó vẫn là gps
Khi bật gprs thì bắt gps rất chậm, chưa thử trên sóng 3g
Khi bật wifi thì trên google map bắt đc luôn nhưng location thì bắt sai tùm lum. Các bản trc khi bật wf nằm trg nhà bắt đc luôn
Nếu k bị lỗi này thì rom này ổn nhất vì tôi cảm giác khi sử dụng máy chạy rất nhanh, hơn cả revulotion

caothanhhai

Nhận xét sao giờ nhỉ?
Rom này nhanh, mượt, quadtant cũng tạm ổn tầm 1600-1700
Mới sử dụng nên k dám nói pin ra sao. Nhưng có 1 nhược điểm, đó vẫn là gps
Khi bật gprs thì bắt gps rất chậm, chưa thử trên sóng 3g
Khi bật wifi thì trên google map bắt đc luôn nhưng location thì bắt sai tùm lum. Các bản trc khi bật wf nằm trg nhà bắt đc luôn
Nếu k bị lỗi này thì rom này ổn nhất vì tôi cảm giác khi sử dụng máy chạy rất nhanh, hơn cả revulotion

Bạn vẫn không hiểu về Gps rồi. Muốn thử Gps bạn có thể tắt Wifi hay Gprs đi , dùng Gps test plus hay Gps fix để thử
Data cũng là cách khác để xác định vị trí nhưng không chính xác bằng. Data có thể giúp định vị Gps nhanh hơn nhưng bắt được Gps hay không phần lớn là do Rom
Việc ngồi trong nhà bật wifi thử Gmap và kết luận về Gps là sai toàn bộ nhé.

chingo

Kernel này setCPU chỉ chạy được một số step: 245, 368, 768, 1024 Mhz..
Kể mà bác Phạm Quang làm cái Kernel cho setCPU hoạt động linh hoạt hơn thì tốt. (giống Buzz OC/UV 1.22Ghz CFS+BFQ+SmartAss+TUN+EXT4+.35 ACE 1.3.8.3 của apache14)

Thanks

y18nlife

Nhưng e thấy những bản rom khác bắt tốt lắm. Mà ý e ở đây k phải là gmap mà là cái app location ấy. Gmap bắt khá tốt nhưng khi e xài location đã dow map việt nam về rồi thì bắt sai vị trí quá. Khi bản 06 thì vấn đề này hoàn toàn k bị

relaxvn

Nhưng e thấy những bản rom khác bắt tốt lắm. Mà ý e ở đây k phải là gmap mà là cái app location ấy. Gmap bắt khá tốt nhưng khi e xài location đã dow map việt nam về rồi thì bắt sai vị trí quá. Khi bản 06 thì vấn đề này hoàn toàn k bị

Đúng là cái Location hình như có vấn đề thì phải. Hôm thứ 3 vừa rồi em về Ninh Bình và có update thời tiết nhưng location nó không chuyển về NB mà cứ hiện là Từ Liêm thôi, trên đường về em có test lại dọc đường nhưng vẫn cữ là Từ Liêm. Trong khi đó bản V06 thì rất tốt, ở HN mà di chuyển sang quận khác là nó báo chuẩn luôn (Em setup máy ở bản V06 và V07 là giống hệt nhau - Wifi và 3G luôn bật).
À mà hình như Wifi của bản V07 này có vẻ kém ổn định hơn bản V06 thì phải (Vẫn là radio 12.35d.60.140fu_26.08.03.07_M ạ)
Thực sự là em cũng bận quá nên chưa test kỹ được, cảm nhận của em ban đầu là thế. Nếu có gì chưa đúng mang các Bác bỏ qua cho.

PhamQuang

Manager
Đúng là cái Location hình như có vấn đề thì phải. Hôm thứ 3 vừa rồi em về Ninh Bình và có update thời tiết nhưng location nó không chuyển về NB mà cứ hiện là Từ Liêm thôi, trên đường về em có test lại dọc đường nhưng vẫn cữ là Từ Liêm. Trong khi đó bản V06 thì rất tốt, ở HN mà di chuyển sang quận khác là nó báo chuẩn luôn (Em setup máy ở bản V06 và V07 là giống hệt nhau - Wifi và 3G luôn bật).
À mà hình như Wifi của bản V07 này có vẻ kém ổn định hơn bản V06 thì phải (Vẫn là radio 12.35d.60.140fu_26.08.03.07_M ạ)
Thực sự là em cũng bận quá nên chưa test kỹ được, cảm nhận của em ban đầu là thế. Nếu có gì chưa đúng mang các Bác bỏ qua cho.

Location không hề có lỗi mà lỗi chính là DV SIM bạn đang sử dụng đấy.
Có những DV mạng không cung cấp đúng thông số này.
Vẫn ở Ninh Bình, bạn hãy truy cập Update bằng WiFi thử xem, sẽ thấy kết quả tốt hoặc sử dụng SIM của DV khác dùng GPRS update lại xem sao.
Khi đó bạn sẽ biết tại ROM hay tại DV SIM đang sử dụng.

ancola66

Super V.I.P
Lâu rồi không dùng Sense nhưng mình nhớ là phải đặt chế độ Chuyển vùng và đặt thời gian định kỳ update thấp thôi ( Hoặc là bật chế độ update bất cứ khi nào có kết nối data ) là OK

relaxvn

Location không hề có lỗi mà lỗi chính là DV SIM bạn đang sử dụng đấy.
Có những DV mạng không cung cấp đúng thông số này.
Vẫn ở Ninh Bình, bạn hãy truy cập Update bằng WiFi thử xem, sẽ thấy kết quả tốt hoặc sử dụng SIM của DV khác dùng GPRS update lại xem sao.
Khi đó bạn sẽ biết tại ROM hay tại DV SIM đang sử dụng.

Em chào Bác Quang!
Em nghĩ cõ lẽ không phải do DV SIM đâu ạ, vẫn máy đó và sim đó thì các bản ROM trước của Bác dùng cực ổn luôn. Hay là do em hay mò mẫm đi chợ cài đặt app lung tung dùng thử rồi remove không sạch nên có sự xung đột nào đó nhỉ, để cuối tuần đỡ bận em cài lại hết xem thế nào rồi báo cáo lại Bác ạ.
Cảm ơn Bác nhiều!

@ancola66!
Vầng, để em kiểm tra lai cai đặt và test xem như nào đã Bác nhé.
Cảm ơn Bác nhiều!

P/S: Em cảm động quá, có chút vấn đề nhỏ mà các Bác cây cao bóng cả của PDAViet vào chỉ bảo cho em tận tình thật. Em cảm ơn các Bác nhiều lắm!

Chỉnh sửa cuối:

y18nlife

khi em xài thì tình trạng cũng bị như thế
mà trên gmap bắt rất chuẩn nhưng location thì lại bị

relaxvn

Em chào các Bác!
Tình hình là em đã cài lại bản V07 (Có full wipe cẩn thận) và cái Location ở màn hình Home vẫn không cải thiện được. Em mò mãi mà chưa biết nguyên nhân từ đâu, bận quá em lại quay về bản V06 rồi ạ. Có Bác mào biết vì sao thì ới em một tiếng nhé!

y18nlife

Bác Quang cho cháu hỏi chút. Sau khi cháu cài lại bản v07 nỳ thì location đã hạt động bình thường nhưng cháu thấy rom này và 1 số bqnr rom 2.3 khác có hiện tượng là lúc mới khởi động thì ram free thường đc tầm hơn 400mb 1 tý nhưng cứ xài khoảng 1 ngày là kil app kiểu gì đi nữa cũng chỉ đc tầm 200 thôi. Trong khi đó cháu xài miui thì ram free lúc nào cũng đc tầm 360 đến 400mb

PhamQuang

Manager
Ngày 19/04, Update phiên bản DHD-V08:
- Dựa trên cơ sở ROM Ship cho DesireS, phiên bản Thái 1.35.1113.2
- Thay đổi và Update 1 số ứng dụng hỗ trợ.
- Thêm hiển thị % PIN.
Cùng 1 số thay đổi khác.

thanhvh

ROM này mà thay được khóa kéo ngang là Ok ngay. Mình bỏ túi kéo ra nghe toàn bị lỡ.

y18nlife

kéo xuống nghe la đặc trưng của sense rồi, tìm mãi mà ko ra được cách thay đôi
bạn xài CM7 thì nó có trượt ngang đây ^^

thuvb

ROM này mà thay được khóa kéo ngang là Ok ngay. Mình bỏ túi kéo ra nghe toàn bị lỡ.

Dùng lock 2.0. Vào settings chọn disable system screen lock, khởi động lại. Lúc này mở khóa bằng nút VOL, trượt ngang vào màn hình home. Khi có cuộc gọi đến bấm nút xanh trả lời, nút đỏ từ chối. Nên dùng android 2.3 rom cook trở lên.

Status
Không mở trả lời sau này.