• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

thongdtk3

Xài thử từ chiều nên có vài nhạn xét
Mượt, gần như k bị force close. Cũng k đc nhanh lắm. Nhất là khi vừa khởi động xong. Nhưng mình nghĩ là offical là rom ship của desire S nên tính ổn định cao hơn rom cook. Thời gian xài chưa nhiều nên nhận xét chưa nhiều. Nhưng tôi nghĩ là xài ngon ^^

Bác thử test xem điểm quadrant là bao nhiêu ? Tắt WIFI 3g xem GPs hoạt động trên Google map có tốt không ??

y18nlife

Kiểm tra quadrant kiểu gì vậy? Chưa bao giờ thử tắt wifi và 3g để thử gps. Nhưng có thể thấy từ qua đến giờ xài là ổn

thongdtk3

Kiểm tra quadrant kiểu gì vậy? Chưa bao giờ thử tắt wifi và 3g để thử gps. Nhưng có thể thấy từ qua đến giờ xài là ổn

quadrant là 1 phần mềm test tốc độ xử lí đồ họa của máy mà... mỗi room có 1 tốc độ khác nhau ... Mình dùng 3.3 của Mike khi mới cài room điểm là 2250 , Room của bác HanoiWAp là 1250 (khi chơi asplal6 là bị out ) , và room 06 này là 1361 điểm ....

Để test gps tức sóng GPS định vị với vệ tinh trên trời .. Mình phải tắt sóng wifi hay 3g , trước đó mình đã vào google map rồi cho nó load bản đồ về đã ....
Sau đó bật google map lên ... Di chuyển trong vòng 100mets , xem vị trí của mình có di chuyển theo không thôi.... Nếu Bắt được Gps thì nó mới cập nhật vị trí của mình chính xác trên em DHD ,.. KHi di chơi các thành phố lớn bạn ko bao h bị lạc

ZphilongZ

đã up ROm xong, khởi động lần đầu ... hơi chậm... hehehe. Để Test rồi cho ý kiến sau nha...

ủa mà sao cột sóng không có, không call được.....???

No service.....

Không kết nối WF được lun....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Đang Boot lại coi sao

Huhuhu ... sao vậy ta???
Đành up bản khác vậy....

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

Dear Bác QUang .. em dùng Radio 1.35d 26.08.03.07_M mới nhất trên radio thread mà không bắt đc GPS để định vị cho Google map bác ạ...

y18nlife

Mới đầu tôi cũng bị như bạn nhưng reset lại lang hết ngay.
Thông cho mình file apk của app quandrant đi để test thử.
K ưng ý rom của bác Quang bằng beta 4 của mike nhưng thử xài xem thế nào.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Vừa test thử quadrant lần đầu đc 1427, lần 2 đc 1687,lần 3 đc 1580. K hiểu cái này cho lắm
Cũng chưa thử khi mới cài rom thì đc bao nhiêu nữa
Có điều xài 2.3 vẫn thấy có vài cái tiện ích hơn 2.2 ^^

Chỉnh sửa cuối:

takaru

her her. Bản V6 ko có Dolby mobile mà chỉ có SRS thôi

Tiếc quá , rom này lại không có Dolby . Nhưng e phải nói chân thành 1 câu : rom bác Quang là ổn nhất . e thử trên 10 tác giả rồi . bản sau khi vọng mọi thứ sẽ hoàn chỉnh hơn . Bác Quang vẫn mãi là vị lãnh tụ của PDAVIET .

ZphilongZ

VẬY là của mình bị sao ta? Khởi động 5-7 lần vẫn vậy.
Mình có Wipe Full luôn.

PhamQuang

Manager
Update phiên bản DHD-V07 dành cho DesireHD:
- Build dựa trên OS của ROM DesireS
- Thay đổi version các ứng dụng hỗ trợ.
- Chỉnh sửa và tối ưu hóa hệ thống.
Link tải đã cập nhập trong bài đầu.

midouban87

bác quang ơi , cho em hỏi chút, em dùng rom v6 của bác, lúc em update cái hiện số pin thì nó toàn báo lỗi com.android.phone, ko dùng được gì hết và mất sóng, lại phải cài lại rom mới, cứ cài cái hiển thị đấy là báo lỗi như thế, bác có cách nào giúp em với, bản rom của bác dùng good lắm thanks bác nhiều.

thongdtk3

bác quang ơi , cho em hỏi chút, em dùng rom v6 của bác, lúc em update cái hiện số pin thì nó toàn báo lỗi com.android.phone, ko dùng được gì hết và mất sóng, lại phải cài lại rom mới, cứ cài cái hiển thị đấy là báo lỗi như thế, bác có cách nào giúp em với, bản rom của bác dùng good lắm thanks bác nhiều.

Hôm đầu tiên em cài cũng bị như thế ... vừa cái xong ra gỡ luôn ... lại chơi miui

PhamQuang

Manager

Nếu không thích hợp thì đừng cài vì thực tế sản phẩm hiển thị % PIN đó cũng chưa thật sự ổn trên Android 2.3.3 đâu.
Mình đưa lên giới thiệu vì thấy nó chạy được, nhưng cũng bị treo máy vài lần nên gỡ bỏ nó, không dùng nữa.

PhamQuang

Manager
Hôm đầu tiên em cài cũng bị như thế ... vừa cái xong ra gỡ luôn ... lại chơi miui

ROM MIUI thì nhẹ nhàng hơn nhưng lại thiếu nhiều cái đáng hay mà chỉ có HTC SENSE mới mang lại được.
Mình Cook ROM là theo trường phái cổ điển: tuân thủ theo HTC, HTC ra ROM thế nào, mình giữ lại như vậy, chỉ là cải thiện nó tốt hơn chút mà thôi.

dale89

Bạn có thể lên xda thử các bản của imilka hay raf dù chắc sẽ ổn định hơn

Sent from my HTC Incredible S

midouban87

cám ơn bác Quang nhiều, em vẫn dùng rom của bác mà ko có % pin rồi :), thực sự là pin tốt hơn rất nhiều :)

thongdtk3

ROM MIUI thì nhẹ nhàng hơn nhưng lại thiếu nhiều cái đáng hay mà chỉ có HTC SENSE mới mang lại được.
Mình Cook ROM là theo trường phái cổ điển: tuân thủ theo HTC, HTC ra ROM thế nào, mình giữ lại như vậy, chỉ là cải thiện nó tốt hơn chút mà thôi.

Ngày trước em dùng DHD05 của bác .. khá ổn google map ok . youtube ok . Nhưng em hơi lăn tăn 1 chỗ là điểm quadrant thấp quá bác ạ .. có 1200 . Với lại thỉnh thoảng hơi bị giật không mượt lắm . Nhưng thực sự là room khá ổn .

Em chuyển sang Miui : base trên 2.3 : web ok , google map ok , youtube tua đi tua lại : ok , mượt : ok , quadrant từ 1800 trở lên : ok .. Game ok .. ổn định và ít foreclose

relaxvn

Nếu không thích hợp thì đừng cài vì thực tế sản phẩm hiển thị % PIN đó cũng chưa thật sự ổn trên Android 2.3.3 đâu.
Mình đưa lên giới thiệu vì thấy nó chạy được, nhưng cũng bị treo máy vài lần nên gỡ bỏ nó, không dùng nữa.

Gửi Bác Quang và các Bác đang quan tâm đến hiển thị % Pin
Với Androi 2.3.3 muốn cài hiển thị % Pin thì các Bác phải cài bản GlowStock này thì mới được. Thùy linh đây ạ: http://www.mediafire.com/?yrycn490evkwv84
Em cài phát được luôn không bị treo máy nữa đâu ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.