• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OperaMini 6.0 (Sisx) VI - Duyệt web nhanh như gió

tuanloc1

Bác nào biết dow mediafire ngay trên opera 6 đc ko.Mình dow mediafire nó toàn nhảy ra duyệt web của máy thôi khó chịu lắm.Nhiều bài cũng nói nhưng đọc khó hiểu vs cả chỉ dow trên mediafire ở bản opera 4 thui hay sao ý.

Bạn vào đến linK của MF xong, bấm chọn trái vào cài đặt bỏ chọn 2 mục xem di động và tải hình ảnh đi, OK. quay ra Opera sẽ hỏi có tải lại không, chọn có. Rồi, tải đi nhé. Rất đơn giản!

MrwOrm

Bác nào biết dow mediafire ngay trên opera 6 đc ko.Mình dow mediafire nó toàn nhảy ra duyệt web của máy thôi khó chịu lắm.Nhiều bài cũng nói nhưng đọc khó hiểu vs cả chỉ dow trên mediafire ở bản opera 4 thui hay sao ý.

Mình dow bình thường mà. Chỉ cần nhấn vào link mediafire, nhấn vô dow.
Còn bản 5.1 thỉnh thoảng nó k hiện ra chữ click to dowload thì ấn phím # + phím 0 để load lại trang là nó lại hiện ra link thôi.

thanhdb8765

Các bạn nên dùng opera 11 vô 4rum tốt hơn đấy. Để nó load lần đầu tầm 1mb, sau đó chuyển xuống dưới cùng chọn PV mobile là xog. Lướt nhanh và tiết kiệm.

AlyCuong

Active Member
Các bạn nên dùng opera 11 vô 4rum tốt hơn đấy. Để nó load lần đầu tầm 1mb, sau đó chuyển xuống dưới cùng chọn PV mobile là xog. Lướt nhanh và tiết kiệm.

Ram nhiều mới xài dc bản O11, mình ít quá nên k mở lên dc lun đừng nói đến xài.

vuca62

Mấy anh ơi! Cho e hỏi.e đã dow về cài đặt thành công nhưng khi vào phần mềm lại thông báo lỗi ko thể kết nối, xem lại cài đặt mạng. Em đang dùng điện thoại Nokia E52, đang kêt nối mobiinternet 3g.mấy anh chỉ dùm e cách khắc phục lỗi naỳ.thanks

backbedboy

n73 có mở nổi bản 11 đâu

chứng tỏ mấy bản Opera sau này thêm nhiều hiệu ứng, tính năng quá, nên hao tổn tài nguyên. Chứ mình nhớ hồi xưa Opera là cái đi kèm với FW của con N70 luôn đó. Nhưng mình chưa xài bao giờ, xài OM thui

kisslove22592

Cái nỳ ko xem đc video tren youtube nhi?. Con C5-00 của mình có trình duyệt web xem đc video trên youtube nhưng có nhược điểm là lúc trở về trang đầu là nó phải down lại nên hơi tốn tiền.

vuca62

Mấy anh ơi! Cho e hỏi.e đã dow về cài đặt thành công nhưng khi vào phần mềm lại thông báo lỗi ko thể kết nối, xem lại cài đặt mạng. Em đang dùng điện thoại Nokia E52, đang kêt nối mobiinternet 3g.mấy anh chỉ dùm e cách khắc phục lỗi naỳ.thanks

không có ai biết xử lý lỗi này àh?

linktink

Trc mình dùng 5.1 of heniken bình thường. Rùi 4mat đt cài lại toàn báo k thể kết nối kt lại mạng. Thế là m bỏ chỉ dùng ucweb. Gjờ dùng 6.0 cũng k thể kết nối. Có ai biết cách khắc phục k?

y2knt91

sao mình đổi phương thức kết nối sang Socket mà thoát ra vào lại nó cũng ra Http là sao nhỉ?

Xgamex

Có ai bung gói cho mình xin tệp ngôn ngữ VI của Opera Mini dc ko?

chimsedimua

không có ai biết xử lý lỗi này àh?

bạn vào m.opera.com r vào các tùy chọn tải xuống khác rồi xuống phía dưới ,chọn chứng chỉ kí mã mà download ,phiên bản này vào được không bị lỗi mang nữa đâu

foreverlove3189

có ai bị tình trạng này hok? Nếu xài opera thi khi nt sẽ giống như tình trạng kẹt mạng zi đó,tin nhắn đầu tiên đc gửi sẽ không đến, khi nt típ tin thứ 2 thì sẽ hiện cả 2tin lun...từ bản 5 bi h đến bản 6 vẫn bị (nhưng cũng ko thường xuyên xảy ra lắm)... khi xài UCWeb thì ko mắc phải chuyện trên

AlyCuong

Active Member
có ai bị tình trạng này hok? Nếu xài opera thi khi nt sẽ giống như tình trạng kẹt mạng zi đó,tin nhắn đầu tiên đc gửi sẽ không đến, khi nt típ tin thứ 2 thì sẽ hiện cả 2tin lun...từ bản 5 bi h đến bản 6 vẫn bị (nhưng cũng ko thường xuyên xảy ra lắm)... khi xài UCWeb thì ko mắc phải chuyện trên

Làm gì có cái lỗi ngộ như vậy ta, 2 cái này rieng biệt mà.

linktink

bạn vào m.opera.com r vào các tùy chọn tải xuống khác rồi xuống phía dưới ,chọn chứng chỉ kí mã mà download ,phiên bản này vào được không bị lỗi mang nữa đâu

nhưng đown p.bản đó là java k phải six.