• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[OCFW] [5800 v52.0.101] 5HS - LIGHTING

Status
Không mở trả lời sau này.

kitafung

hix..bản này down về đếch cook được j (căn chữ giữa của pác binh24,..), cook là die k khởi động được, sao h pác kitafung ơi..

Cái đó cũng định cook vào nhưng qua PNHT thấy review nhiều lỗi quá nên thôi. Bản này hoàn chỉnh rồi, chẳng còn gì để bạn cook thêm đâu. Kiếm thêm Vodafone và Orange nữa thì tuyệt. Ai có bản mod Vodafone và Orange chạy được trên CFW v52 thì share dùm mình nhé.

mucelago

Active Member
kitafung ơi, mình down COre trên Navifirm về, phối hợp với file RFS2 của bạn hả ? Có cần tải thêm mấy file UDA.FPSX và RFS3 không ? thấy có mỗi ngôn ngữ Italy thì phải.

kitafung

kitafung ơi, mình down COre trên Navifirm về, phối hợp với file RFS2 của bạn hả ? Có cần tải thêm mấy file UDA.FPSX và RFS3 không ? thấy có mỗi ngôn ngữ Italy thì phải.

Bạn tải file ROB by Kitafung xã ra rồi flash luôn. File đầy đủ luôn đó bạn vì mình sợ các bạn ghép chung với core của binh24 thì toi.

mucelago

Active Member
Như vậy là chỉ dùng 2 file là CORE mới và file của bạn thôi phải không ? Hix, vừa mới flash thử với 4 file thì máy ngủ luôn.

Edit : Vừa mới flash thử với CORE 52.0.101 trên Navifirm và file của bạn ( bản font và hiệu ứng mặc định ) thì máy không lên. Mình đang tải bản đầy đủ của bạn về test coi sao :(

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Như vậy là chỉ dùng 2 file là CORE mới và file của bạn thôi phải không ? Hix, vừa mới flash thử với 4 file thì máy ngủ luôn.

Bạn khỏi cần tải từ navifimr làm gì, mình gom lại đầy đủ luôn rồi mà. Xã ra và flash thôi. Chúc bạn thành công nhé.

mucelago

Active Member
Thank Kitafung nhé, mình đã chạy đc rồi, nhưng mà cái file hiệu ứng mặc định và font mặc định bị lỗi thì phải, JAF file đó toàn mất nguồn, chỉ có JAF trọn bộ mới lên :). Bạn check lại coi sao

bunrieucua

hix..bản này down về đếch cook được j (căn chữ giữa của pác binh24,..), cook là die k khởi động được, sao h pác kitafung ơi..
Cái đó cũng định cook vào nhưng qua PNHT thấy review nhiều lỗi quá nên thôi. Bản này hoàn chỉnh rồi, chẳng còn gì để bạn cook thêm đâu. Kiếm thêm Vodafone và Orange nữa thì tuyệt. Ai có bản mod Vodafone và Orange chạy được trên CFW v52 thì share dùm mình nhé.
Mod căn text giống sym^3 lại lỗi trên CFW gốc à:O
Mình cook vào CFW C6-5800 ngon lắm mà:-?
Chả có lỗi liếc gì cả:-??
Ps:Bản này có 2 cái mod của mình.Tự hào ghê ta:D\-/

kitafung

Tớ cũng bị như vậy; [Tải về ROF2 (Hiệu ứng và Font mặc định)]có vấn đề rồi

Hic vậy là thôi rồi... để mình gỡ nó ra vậy... Hôm qua xóa mod 7 ký tự đặc biệt thì nó đơ luôn rồi. Để mình gỡ link xuống ^.^

kitafung

:D Lại có việc cho bro kitafung làm ròy!

Đã up bản 8HS font N8. Chạy ổn định đã thay font Sans 60 nên trình duyệt không bị nhoè chữ nữa nhé. Thêm 3 HS Vodafone, Orange Nokia icon và HS Tsunami Nokia Icon (mục Bonus). Hì đến đây là hết.. Không còn gì để làm nữa rồi, các bạn có thể yên tâm flash dùng lâu dài :D

Chỉnh sửa cuối:

tangbalan

nghe thấy thích quá à.cook liền.à nếu bạn thêm vào khi sạc pin phím gọi sẽ cháy đèn màu xanh thì mình thấy sẽ hay hơn đó

kitafung

nghe thấy thích quá à.cook liền.à nếu bạn thêm vào khi sạc pin phím gọi sẽ cháy đèn màu xanh thì mình thấy sẽ hay hơn đó

Mod cho bản OG rất hạn chế bạn à không nhiều như bản lai C6 đâu. Mình muốn máy chạy mượt và ổn định nên không can thiệp những cái không cần thiết dễ gây xung đột. Vì đây là FW mới mà :D

Status
Không mở trả lời sau này.