• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 CFW

xelibri

Một firmware download về bằng navi luôn có 10 file cơ, bạn down lại đi nhé!

oanhvinhquang

Cho mình hòi dowload 2 file trên rồi làm ntn vậy,nhờ bạn nào HD chi tiết cho mình làm đc kg?tks trước nhe!

sieutocdo1994

xem lại PC suite,update bản mới xem :)
có máy test thử bản CFW trên đi

ac. tưởng có j khác. khi cấm cáp zô PC suite hiện hình x6 mà để là 5800
lỗi này có khi nào tại lúc flash hok bạn?
jaf hiện hình như chưa có hỗ trợ cho x6:-?
khi chọn RM khi flah mình thấy là RM559 cap 5800. chắc tại jaf chứ ko phải FW rùi~X(
kaka. mới flash FW gốc của nokia xong. tình hình vẫn zậy. cái này ko phải do lỗi CFW rùi

Chỉnh sửa cuối:

xelibri

ac. tưởng có j khác. khi cấm cáp zô PC suite hiện hình x6 mà để là 5800
lỗi này có khi nào tại lúc flash hok bạn?
jaf hiện hình như chưa có hỗ trợ cho x6:-?
khi chọn RM khi flah mình thấy là RM559 cap 5800. chắc tại jaf chứ ko phải FW rùi~X(
kaka. mới flash FW gốc của nokia xong. tình hình vẫn zậy. cái này ko phải do lỗi CFW rùi

Sao lại không nhỉ, chọn X6 đàng hoàng mà bác. bản của bác Huyhoang hôm nọ cũng bị lỗi này, chạy lỗi tùm lum luôn.

hoanghai2908

cuối tuần kiếm máy về làm lại bản cfw mới :D
đag đưa vào hoàn thiện,nhận đc 1 số comm về bản cfw,nói chung đều đc đánh giá ổn,sẽ tiếp tục trên nền tảng bản cũ,fix và add HS,fix KS,cải thiện thêm về tốc độ :-?

tandieucay

cac bac cho e hoi x6 sao em kiem tra ram it vay nhi.ram cua may la 128.nhung du em fomat lai e vao kiem tra bang jbaktaskmam hay xflore cung chi khoang 40/128 la sao.mac du em chua cai pham mem ji ca.e onlie bang dt nen k viet dau duoc

Kenji1992

cac bac cho e hoi x6 sao em kiem tra ram it vay nhi.ram cua may la 128.nhung du em fomat lai e vao kiem tra bang jbaktaskmam hay xflore cung chi khoang 40/128 la sao.mac du em chua cai pham mem ji ca.e onlie bang dt nen k viet dau duoc

phần ram còn lại nó chạy hđh của máy và các ứng dụng mặt định như danh bạ , tin nhắn ....

0908727527

Trung bình ram là như vậy rồi :D

tandieucay

cam on cac bac nhe.em thay dung may ma khong hack duoc thi chan qua.ma up rum kieu cac bac noi em lai khong hieu lam.danh pai di sign pham mem dung vay.ke ma hack duoc bang hello thi tot qua

sieutocdo1994

Sao lại không nhỉ, chọn X6 đàng hoàng mà bác. bản của bác Huyhoang hôm nọ cũng bị lỗi này, chạy lỗi tùm lum luôn.

Mình test FW của hoanghai cũng bị như zậy. cái hình thì của X6 còn nhận là 5800. mình thử flash FW gốc cũng bị như zậy mà. Đã có bản update. mời bạn test. nhưng cắm zô vẫn hình X6 mà nhận là 5800 nha
================================================
MÌnh vừa test xong bản CFW#3, CFW#4 của hoanghai cũng bị lỗi hình x6 mà nhận là 5800. Mình nghỉ đây là lỗi chung rùi. bạn nào pik cách khắc phục ko?

Chỉnh sửa cuối:

xelibri

Mình test FW của hoanghai cũng bị như zậy. cái hình thì của X6 còn nhận là 5800. mình thử flash FW gốc cũng bị như zậy mà. Đã có bản update. mời bạn test. nhưng cắm zô vẫn hình X6 mà nhận là 5800 nha
================================================
MÌnh vừa test xong bản CFW#3, CFW#4 của hoanghai cũng bị lỗi hình x6 mà nhận là 5800. Mình nghỉ đây là lỗi chung rùi. bạn nào pik cách khắc phục ko?

Mình thì không bị, vẫn up bản cũ của bạn hoanghai mà, máy nhận đúng x6 luôn.

xelibri

phần ram còn lại nó chạy hđh của máy và các ứng dụng mặt định như danh bạ , tin nhắn ....

Máy mình lúc mới có thể lên là 53M nhưng cứ tụt dần bác à, chạy spb một hồi có khi còn có 18M, có cách nào khắc phục không nhỉ?