• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia X6 CFW

sieutocdo1994

rofs2 full là 41,87mb,rofs3 là 20,12mb,cook cho nó vừa đủ là đc ;)

kaka. zậy là cook thoải mái hơn 5800 rùi =))
bạn share mình cái nokia editor bạn đang dùng zới. cái nokia editor mình dùng ko thể nào bung FW down từ navi zìa đ.c hết ak. chỉ bung đ.c CFW thôi. thanks

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
kaka. zậy là cook thoải mái hơn 5800 rùi =))
bạn share mình cái nokia editor bạn đang dùng zới. cái nokia editor mình dùng ko thể nào bung FW down từ navi zìa đ.c hết ak. chỉ bung đ.c CFW thôi. thanks

Nokia editor chỉ có version BETA 6 và 7 thôi mà,tìm trong Box FW này là có

sieutocdo1994

Nokia editor chỉ có version BETA 6 và 7 thôi mà,tìm trong Box FW này là có

mình đã thử bung fw của x6 thì đ.c. kòn 5800 thì nó báo như zậy nak Fixing file.....
File fixed - removed 0 headers
rofs2.img created.....
Extracting rofs2.img.....
Please Wait.....
rofs2.img extracted to rofs2 folder, edit files in rofs2 folder and then click Repack
trong mục rofs2 hok có j lun
bạn share mình mod Xoay màn hình nhanh hơn

Chỉnh sửa cuối:

seamesai

bạn ơi cho mình hỏi, sao mình up bằng JAF thì cứ đến giai đoạn cuối thì nó lại báo lỗi :

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restaring CMT...
Pooling phone...
Phone not found....

mình up đến đây thì máy không chịu restart, sau đó mình tháo pin ra cắm vô lại, bật nguồn thì máy bật lên lại được và chạy firmware mới. Mình không biết làm như vậy thì firmware mình mới up có bị lỗi gì không ? với lại làm cách nào để tắt hiệu ứng mây mưa sấm sét trong firmware vậy bạn ?

xelibri

bạn ơi cho mình hỏi, sao mình up bằng JAF thì cứ đến giai đoạn cuối thì nó lại báo lỗi :

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restaring CMT...
Pooling phone...
Phone not found....

mình up đến đây thì máy không chịu restart, sau đó mình tháo pin ra cắm vô lại, bật nguồn thì máy bật lên lại được và chạy firmware mới. Mình không biết làm như vậy thì firmware mình mới up có bị lỗi gì không ? với lại làm cách nào để tắt hiệu ứng mây mưa sấm sét trong firmware vậy bạn ?

Làm gì có mây mưa j bác nhỉ?

hoanghai2908

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restaring CMT...
Pooling phone...
Phone not found....

up như vậy là đc rồi,down lại bản cfw #3 dưới cùng bài 1 kìa mà flash lại :)

sieutocdo1994

bạn cho hỏi làm sao hack mà tích hợp rompatcher và patches vào CFW lun. khỏi phải tạo E:\patches. thanks

cuonga

Bản cfw cập nhật mới của bạn bị lỗi không hiện thị lịch sau 1 thời gian sử dụng( swr dụng ngôn ngữ máy la vietnam, english thi lịch vẫn bình thường)

Chỉnh sửa cuối:

sieutocdo1994

cho mình hỏi flash FW x6 = jaf phiên bản nào zậy? share mình zới. mình flash = jaf 1.98.64 mà kiếm mún điên lun mà ko thấy rm-559 đâu hết~X(

xelibri

cho mình hỏi flash FW x6 = jaf phiên bản nào zậy? share mình zới. mình flash = jaf 1.98.64 mà kiếm mún điên lun mà ko thấy rm-559 đâu hết~X(

Phải chép thêm một file nữa mới thấy được X6, đợi e tìm đã nhé.

bon1234

nhét cái này đúng theo đường dẫn ;))
X6 chạy còn ngon ăn hơn N97 nhiều :-<
Sao mình đã làm đúng hướng dẫn rồi mà trong mục MCU không nhận được file nào từ đường dẫn hết, bro xin chỉ giúp.