• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v51.0.006

thanhtamlx

Cảm nhận sau khi up:
Kinestic menu mượt hơn nhưng vẫn còn lag.
Web browser của máy up từ 7.2.3 lên 7.2.5.2
Real player up lên bản tháng 3/2010.
Cpu vẫn vậy ram cũng thế, chắc mấy bạn up xong rồi format nên máy nhanh chứ mình thấy không có gì nhanh hơn sau khi up.

bo sung:
Web browser: load trang lẹ hơn, vuốt cuộn lên xuống mượt hơn nhiều
bản này đã bổ sung Quickoffice nhưng sử dụng cảm ứng chưa tốt, thao tác chưa tiện lợi.
Hiệu suất hoạt động máy có tăng đôi chút nhưng không nhiều

luuquoctoan

Sao mình flash lại bấm *#0000# phiên bản tùy chỉnh vẩn là v50? Thời gian thì 26-3? cái này có anh hưởng gì không? Phiên bản phần mềm thì là V51

Mình biết nguyên nhân rùi! :D

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

Sao mình flash lại bấm *#0000# phiên bản tùy chỉnh vẩn là v50? Thời gian thì 26-3? cái này có anh hưởng gì không? Phiên bản phần mềm thì là V51

Chắc là bạn dùng các file cook từ bản cũ nhưng ko sửa lại đó

vanhopubp

mình ở england, máy đã chuyển code Việt Nam và vừa up = OTA thành công. Test về chức năng ko có thay đổi, nhưng máy cho tốc độ load ứng dụng nhanh hơn nhiều, wep mặc định tải trang nhnh hơn chút, ram trống nhiều hơn (trước đây khi mở opera mobile ram chỉ còn lại khoảng 20mb, bây giờ rau khi mở opera thấy ram vẩn còn 25mb). Vẩn chưa khắc phục được lỗi dừng hình khi xem video streaming (Mitv).
Update = OTA dung lượng khoản hơn 2.2mb. Các bạn test thêm cho ý kiến nhé...

Chỉnh sửa cuối:

thanhtamlx

Upgrade bằng NSU cũng có luôn rồi.

xabama

sao mình up bằng OTA cứ báo lỗi ko tương thích dù flash lại FW v50 gốc nhỉ

ohannguyent

tiếc là mình ko up dc bằng *#0000#, máy toàn báo phần mềm ko tương thích ..híc. Đành dùng cách dload về dùng vậy. Jackpham chỉ dùm coppy bản red vô đâu vây?

tamdao1

Mình bị 1 lỗi nhỏ là khi bật hiệu ứng theme, rồi bấn tùy chọn, ngay sau dòng "Xem ứng dụng đg mở *" Cái hình * nó bị nền trắng. Nhìn ngứa mắt wá, có e a nào bị giống mình kô?

unlimits

Mình bị 1 lỗi nhỏ là khi bật hiệu ứng theme, rồi bấn tùy chọn, ngay sau dòng "Xem ứng dụng đg mở *" Cái hình * nó bị nền trắng. Nhìn ngứa mắt wá, có e a nào bị giống mình kô?
Lổi đó do bản Cook đừng sài Cook sài bản gốc là ok thôi :D

jamebond1999

bo sung:
Web browser: load trang lẹ hơn, vuốt cuộn lên xuống mượt hơn nhiều
bản này đã bổ sung Quickoffice nhưng sử dụng cảm ứng chưa tốt, thao tác chưa tiện lợi.
Hiệu suất hoạt động máy có tăng đôi chút nhưng không nhiều

Ủa cái quick office ở đâu vậy bạn mình up =OTA

bosscarrot

Bác nào up lên host việt nam như megashare.vn hộ em đi, e không down ở host nc ngoài đc.