• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v51.0.006

xabama

Chính xác :)) Thấy nhiều ng check CPU thử nhưng chẳng lên dc chút gì, còn RAm dc thêm 2 3 Mb gì đó, Up làm gì cho mệt, phai ngồi cài lai App rồi set lại cho từng App nữa :) Nghĩ ko đáng nên chưa up :)) Mà sao Navi vẫn chưa có ta ?

ai kêu flash lại làm gì.Up wa OTA có phải cài lại soft đâu

anh7donco

Sao mình up qua wifi nó báo là: "Máy chủ đã hủy thao tác"
Vào Profile máy chủ thì thấy không có gì hết, mình có cần tạo không? và tạo như thế nào?

Mình đang xài CFW.

halci1980

giúp mình với
sau khi mình up v51 EMEA bằng phoenix được rồi, sau đó flash bản v51.0.006_prd.rofs2.v20. khi kết thúc máy đang khởi động lại thì tịt ngỏm không lên được nguuồn nữa. kẹp dòng ấn nút nguuồn máy dung lên một phát,kim dòng vọt lên ở mưc 4mmA và dao động ở mức 1,2 khoảng 30s thì tịt luôn.
có chách nào cứu lại máy được không? ai biết giúp mình với.

TungBach

giúp mình với
sau khi mình up v51 EMEA bằng phoenix được rồi, sau đó flash bản v51.0.006_prd.rofs2.v20. khi kết thúc máy đang khởi động lại thì tịt ngỏm không lên được nguuồn nữa. kẹp dòng ấn nút nguuồn máy dung lên một phát,kim dòng vọt lên ở mưc 4mmA và dao động ở mức 1,2 khoảng 30s thì tịt luôn.
có chách nào cứu lại máy được không? ai biết giúp mình với.

bạn thử jaf ở chế độ die phone xem sao?

quocvu88_dn

Mình flash đến lúc cuối cùng . J.A.F báo là đang Pooling phone. máy mình không chịu tự khởi động lên mà im re như vậy luôn. J.A.F báo là not responding. Mình rút dây usb ra rồi bật máy lên thì vẫn bình thường. Tuy nhiên bây giờ máy không có nhận headset để chỉnh bài hát được. bây giờ phải làm sao?

Mình nghĩ là FW gốc V51 mình down về bị lỗi. Có ai có FW gốc không thì up lên giúp mình để mình Flash lại với. Bản của Mathanh up khong hieu sao minh cai khong được . còn của jackpham minh down về cài đặt nó ra thành một đống không biết nên chọn cái nào.
Mình còn chưa có kinh nghiệm, các bạn giúp mình với.

lee111

Mình flash đến lúc cuối cùng . J.A.F báo là đang Pooling phone. máy mình không chịu tự khởi động lên mà im re như vậy luôn. J.A.F báo là not responding. Mình rút dây usb ra rồi bật máy lên thì vẫn bình thường. Tuy nhiên bây giờ máy không có nhận headset để chỉnh bài hát được. bây giờ phải làm sao?

Mình nghĩ là FW gốc V51 mình down về bị lỗi. Có ai có FW gốc không thì up lên giúp mình để mình Flash lại với. Bản của Mathanh up khong hieu sao minh cai khong được . còn của jackpham minh down về cài đặt nó ra thành một đống không biết nên chọn cái nào.
Mình còn chưa có kinh nghiệm, các bạn giúp mình với.

Dùng bản của Jack tách ra chỉ còn VN red mà flash đó bạn.

Bản này Jack tách ra chỉ có VN red
http://www.mediafire.com/?mu3dv7bqug08mqa

viphau1508

Của em thì nó báo thế này (Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
.....Error booting phone...)
là sao dzậy mấy pác ơi

bosscarrot

bạn thử jaf ở chế độ die phone xem sao?[/QUOTE
bạn ơi mình đã mang đi thử chạy lại pm nhưng không được. liệu có chết nguồn không?

Bạn flash lại bằng firmware gốc nếu mà vẫn ko được thì chỉ có nước ra care hoặc flash bằng box thôi bạn. Nếu mà hỏng board rồi thì thay, bảo hành chắc miễn phí

quocvu88_dn

Dùng bản của Jack tách ra chỉ còn VN red mà flash đó bạn.

Mình thử rồi, kết quả vẫn y như cũ. Vẫn không nhận được headset. Cuối quá trình JAF máy vẫn không tự khởi động lại được. Chán. Chẳng hiểu vì sao.
Thôi đành chấp nhận là không chỉnh bài bằng jack đi kèm được rồi... huhu.

lee111

Mình thử rồi, kết quả vẫn y như cũ. Vẫn không nhận được headset. Cuối quá trình JAF máy vẫn không tự khởi động lại được. Chán. Chẳng hiểu vì sao.

lạ thật đó, sáng này mình vừa flash dùng bản đó thôi, không có lỗi gì hết đó >.< hay thử format lại cái đi bạn.

trongvuvan

để chế độ Dead Phone, xem có check vào phần downgrade không, bỏ phần factory reset đi, kiểm tra thông tin FW có đúng là bản mới update không?
down lại bản FW khác ( no CFW, Blue, Gun & Black)....
Hi vọng đừng hỏng hóc gì cả

hotmit2

Tuy FW mới này không có gì nổi bật nhưng mình vẫn thấy rất đáng giá, không còn cái cảm giác chầm chậm rất khó chịu. Nhưng bây h phải sing từng pm để cài vào? Hic...

tungtt

quocvu88_dn

Cảm ơn các bạn nhưng vẫn không được. Flash hoài hồi chiều đến giờ 4, 5 lần rồi sợ hư máy quá. Mà bây giờ vô lại Flash nó báo lỗi như thế này:
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
No write data, skiping write...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Chắc là không Flash được luôn quá. Bây giờ may mắn là máy vẫn chạy được, mà ko flash được gì cả.

Chỉ còn cách là chờ cho Nokia cho up OTA thì mình dùng wifi up lên cho rồi. Chán cái Flash này quá. Hồi trước giờ dùng JAF chạy mấy cái FW trước ngon lành đến bây giờ lại giở chứng vậy không biết nữa. hic hic
dù sao cũng cám ơn các bạn đã giúp đỡ nhé.

tungtt

Cảm ơn các bạn nhưng vẫn không được. Flash hoài hồi chiều đến giờ 4, 5 lần rồi sợ hư máy quá. Mà bây giờ vô lại Flash nó báo lỗi như thế này:
Detected P-KEY: 9000AAC9
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
No write data, skiping write...
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode...

Chắc là không Flash được luôn quá. Bây giờ may mắn là máy vẫn chạy được, mà ko flash được gì cả.

Chỉ còn cách là chờ cho Nokia cho up OTA thì mình dùng wifi up lên cho rồi. Chán cái Flash này quá. Hồi trước giờ dùng JAF chạy mấy cái FW trước ngon lành đến bây giờ lại giở chứng vậy không biết nữa. hic hic
dù sao cũng cám ơn các bạn đã giúp đỡ nhé.

Bạn đã tải Nokia Software Updater bản mới nhất về cài chưa? không cài thằng này JAF nó không nhận ở chế độ FLASH đâu.
Qua đây tải bản mới nhất về cài rồi FLASH lại bạn nhé,
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_vi.exe
Khởi động lại PC, Tăt Phone, cắm cáp USB vào
Nhớ đánh dấu các mục như hình dưới:

Nhấn FLASH là OK thôi

simhoang

Như vậy không flash được là do bạn ấn nút nguồn lâu quá rồi. Bạn đừng ấn quá 3s! Ấn quá là máy khởi động luôn đó bạn!

xabama

đúng đó bạn,flash máy trừ khi hack máy mới phải flash thui,còn cập nhật firrmware chả ai flash lại làm gì,up wa OTA cho an toàn và ko bị mất soft,tinh chỉnh,...Mỗi lần flash máy lại là mệt lắm,cài soft,cấu hình,...
Mình chỉ flash đúng 1 lần để hack máy mà thui,còn lại up wa OTA hết

Xin thông báo OTA vẩn chưa có nhé

tungtt

Như vậy không flash được là do bạn ấn nút nguồn lâu quá rồi. Bạn đừng ấn quá 3s! Ấn quá là máy khởi động luôn đó bạn!

Có thể bạn này đúng, nhớ chỉ nhấn một cái rồi thả tay ra ngay, không được nhấn lâu như lúc khởi động máy!!!