• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

DreamLand

Lệch hình Jukebox là còn nhẹ đó anh Hải. Em dùng fonts Sony bị Out khi phát nhạc, phải chọn Tools , about, 800 mới ko out.
Hok biết anh Sự fix được không nhỉ :-? :D

langtu13493

hahaha lâu ngày lên forum thấy anh sự share liền mấy bộ fonts mà bộ nào cũng đẹp hết.\-/

Whinny

Hix. Bộ nào cũng đẹp qúa ang Sự ạh. Thanks anh nhìu nhìu nhìu.
Nhưng nặng ghê ý,Ucweb, với operamini không tài nào check fonts được,check toàn đứng máy thui, anh có thể lược bớt symboy, chỉ để những cái thông dụng được không, thanks anh lần nửa nha :D

quyettmp

Đây là phần mền tạo FontRouter.ini.

Bạn nào thích loại font nào thì lên mạng search hay vào C:\WINDOWS\Fonts tìm cho mình 1 font ưng ý. Các bạn chọn font Unicode thì càng tốt nhé vì sẽ hỗ trợ tốt tiếng Việt. Công việc còn lại thì đơn giản lắm. Có gì thắc mắc cư hỏi mình nha

http://www.mediafire.com/file/yttywbwjnx4/FontRouter_GUI_1.2.4_2nd.rar

peacewar

Bạn nào thích loại font nào thì lên mạng search hay vào C:\WINDOWS\Fonts tìm cho mình 1 font ưng ý. Các bạn chọn font Unicode thì càng tốt nhé vì sẽ hỗ trợ tốt tiếng Việt. Công việc còn lại thì đơn giản lắm. Có gì thắc mắc cư hỏi mình nha

Phần mềm tạo font này của bạn hay quá,Nhưng mà muốn add thêm symbol vào thì làm kiểu gì vậy? Mình tải font ở http://fontchu.com có đủ các loại nhưng không biết nó có hỗ trợ các ngôn ngữ khác ko như tiếng trung chẳng hạn,còn các ngôn ngữ viết bằng tiếng latin thì đều hỗ trợ cả.
Mà tạo fonttype.dll và fontrouter.dll thế nào?hay là copy từ font khác xang có được không nhỉ?

hailua90

cơ bản là cái phon add thêm symbol chứ sửa FontRouter.ini thủ công cũng dễ mà bác

peacewar

cơ bản là cái phon add thêm symbol chứ sửa FontRouter.ini thủ công cũng dễ mà bác

nhưng mà sửa thủ công thì mình ko nhìn luôn được kết quả,với cái này thì add đến đâu là xem được menu thay dổi đến đó nếu mà không thích thì có thể đổi ngay font khác rất nhanh mà không rườm rà..:D:D

quyettmp

Phần mềm tạo font này của bạn hay quá,Nhưng mà muốn add thêm symbol vào thì làm kiểu gì vậy? Mình tải font ở http://fontchu.com có đủ các loại nhưng không biết nó có hỗ trợ các ngôn ngữ khác ko như tiếng trung chẳng hạn,còn các ngôn ngữ viết bằng tiếng latin thì đều hỗ trợ cả.
Mà tạo fonttype.dll và fontrouter.dll thế nào?hay là copy từ font khác xang có được không nhỉ?

Uhm. Cái fontrouter.ini bạn copy vào C:\system\fonts và E:\system\fonts còn 2 cái fonttype.dll và fontrouter.dll thì bạn có thể copy từ font khác sang cũng được. Quan trọng là mình được dùng kiểu font mà mình thích:D. Còn đây là link download tahoma logo + symbol:http://www.4shared.com/file/142201739/7281900c/Tahoma_logo_symbol_for_N70N72.html. Bạn thử xem sao nhé?

Anh ah.Nhữg bộ font đó sao e Intall xong rùi ,tắt máy khởi động mà vẫn kô được vậy?Vẫn kiểu chữ bình thường của font 2in 1.Pác chỉ rõ hơn đi.

vjpcoj

Member
Bạn à.Bạn cài xong rồi dùng quản lý file cóp mấy cái font đó vào system nhé.Không thì bạn dùng sisbom bung ra rồi copy vao system nha.Mấy cái này sau khi cài chưa ở trong system luôn đâu mà ở ngoài thẻ nhớ đó bạn à.Không hiểu tại sao anh sự lại không đưa mấy cái này vào system luôn

Mình làm như bạn nói rùi mà sao vẫn kô được.Khởi động lại máy rùi mà ra vẫy y trang,kô jì thay đổi.HELP ME!

peacewar

Mình làm như bạn nói rùi mà sao vẫn kô được.Khởi động lại máy rùi mà ra vẫy y trang,kô jì thay đổi.HELP ME!

Bạn đọc trang 1 chưa?cài font mà không được bạn dùng explore kiểm tra ổ C:\ xem có file nào tên là StartupGuard.frt không?Xóa file đó đi và restart thì font sẽ thay đổi ngay mà.Thử xem lại đi.Mà nhớ kĩ là xóa hết font cũ trước khi cài font mới nhé.Nghe bạn nói thì trong máy còn font 2in1 nữa thì phải.Bạn dùng explore vào E\system\... tìm đến file font nhấn 7 (rename) đổi thành tên bất kì rồi delete nó đi sau đó mới cài font mới nhé.
nhớ đọc lại hướng dẫn tại #1 đi nhé.Chúc bạn thành công!
vjpcoj

Bạn à.Bạn cài xong rồi dùng quản lý file cóp mấy cái font đó vào system nhé.Không thì bạn dùng sisbom bung ra rồi copy vao system nha.Mấy cái này sau khi cài chưa ở trong system luôn đâu mà ở ngoài thẻ nhớ đó bạn à.Không hiểu tại sao anh sự lại không đưa mấy cái này vào system luôn
Bạn kiểm tra lại nhé mấy file font ở trong system hết rồi mà dùng sisboom bung ra thử xem

vjpcoj

Member
Không phải đâu bạn à.Mình cài mấy cái font anh sự mới up sau này ở trang 99 và100 ấy.Thấy toàn phải cop vào bằng tay mà.Bạn không tin thì tý nửa mình post ảnh cho mà xem nhé.Mình dùng n70 mà

leminhhai111

Vjpcoj nói đúng rồi mà DQS đã nói rõ rồi mà ta. nhửng bộ font sau cùng hình như là 6 bộ . trong lúc đóng gói DQS buồn ngủ quá nên đã đóng gói sai đường dẩn nên phải dùng đến sisbom

peacewar

Không phải đâu bạn à.Mình cài mấy cái font anh sự mới up sau này ở trang 99 và100 ấy.Thấy toàn phải cop vào bằng tay mà.Bạn không tin thì tý nửa mình post ảnh cho mà xem nhé.Mình dùng n70 mà

xin lỗi bạn nhé,mình kiểm tra lại rồi.Hình như bác Sự nhà ta nóng vội cho ra bộ font mới quá thì phải đóng gói nhầm hết rồi,Mình vừa down 1 font ở #100 xem hình kìa

Đường dẫn thế này thì sao cài font được edit lại đi bác Sự ơi.Không nhiều thành viên không biết cài đâu.

đúng là đấy pác QS ah.Pác chỉ dẫn vậy men chúg e k pít đằg nào mà lần kả.Mới đầu e kũg bung file ra rùi.Cứ tưởng vậy là đã xog,thế là e past tất kả kái đó vào system,rùi restart lại mà chẳg được jì? Mong pác thiết kế lại cho ok nha! Thank pác.

DreamLand

Xóa đi tất cả fonts, xóa file StartupGuard ở ổ C nếu có. Sau đó Restart máy rồi copy Fonts vào lại xem. Nếu vẫn không được thì tiếp tục copy các tệp FontRouter.dll và Freetype.dll vào C:/System/Fonts ....

Các pro ơi HELP! Sao e kài bộ font của a DQS o trag 99,100 về rùi kài vào chạy rất ổn nhưg ság nay TỰ NHIÊN nó piến đi đâu mất hết rùi.Vậy là làm sao hả các pác!