• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Những bộ Fonts tuyệt vời nhất dành cho S60v2 !!!

vohoangminh

bạn chuẩn bị cái kính cận để dùng nếu có ý định sử dụng font này
bạn xem minh họa nha

Như thế mới gọi là thư pháp chứ!!Chừng nào e có thể dùng nó đc dzậy pác??thanks pác trước nha!!

Chỉnh sửa cuối:

vohoangminh

Đúng như DQS nói ! Mình có lời khuyên chân thành cho những anh em nào đang sài font thư pháp+ font bay bướm hãy thận trọng trước khi sử dụng nếu anh em đọc báo bẳng những font này nếu đọc dc 1 lát mà có cảm giác hoa mắt có đom đóm trc mặt nên bỏ bộ font đó đi kiếm những font có nét chữ đẹp dễ đọc 1 tí mà sài.. mình thấy DQS có nhiều font đẹp mà ! Anh em đừng để vì một nét chử đẹp mà hơi khó đọc ... Đừng vì thấy đẹp 1 lúc mà sẽ khổ về sau vì về lâu dài mình bảo đảm với anh em là anh em sẽ có cảm giác bị yếu về thị lực và dẩn tới việc anh em sẽ bị cận lúc đó thì sẽ khổ lắm anh em ơi ... Đây là đôi lời khuyên chân thành gửi tới anh em. Chúc toàn thể anh em luôn khỏe mạnh và thành đạt .. trong sự nghiệp

Biết là bạn quan tâm a e rùi!!Nhưng bạn có thấy là phí cho người tã tạo ra nhưng f này k??Thư pháp hiện nay vẫn đc sd rộng rãi mà bạn.Đó là nghệ thuật!!!

daoquangsu

Xin phép anh Trung cho em quote ở đây lun nhen.
Ối thế thì tốt wá, em đang dùng bộ fonts bay buom da ngon ngu cho os7-8,down ở đầu trang bên box của bác đó,
Đúng như anh nói là dùng cho thằng opera và unikey hiển thị không tốt cho lắm.Anh fix dùm em nha.
Hì cảm ơn anh nhìu lắm. Anh Sự nhiệt tình qúa.
Thanks!
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Font bay bướm đa ngôn ngữ dành cho os7.8 đã fix lại toàn bộ.Thêm hiển thị nét đậm khi có bài mới trên diễn đàn và nét chữ trong opera browse.
Tập tin đính kèm:
bay buom da ngon ngu moi fix.sis
hình minh hoạ:

Chỉnh sửa cuối:

quangdct

Posted via Mobile Device
Font bay bướm đa ngôn ngữ dành cho os7.8 đã fix lại toàn bộ.Thêm hiển thị nét đậm khi có bài mới trên diễn đàn và nét chữ trong opera browse.
Tập tin đính kèm:
bay buom da ngon ngu moi fix.sis
hình minh hoạ:
Posted via Mobile Device Cho links sáng nhé.Ối đẹp wá. Dqs ah.Có font bình thg đa ngốn ngữ mà full logo cho dòng 0s7 & 8 ko?Fonts này nhé DQS. Bộ cho 6600
http://www.4shared.com/file/130398578/4470579e/Fonts_da_ngon_ngu_6600.html Mà Đaoquangsu ah. Giúp mình edit font này cùng logo + symbol của Nguyễn Trần Dũng .Mình dùng N6681. Cảm ơn nhiều đó.Fix dùm để hiện ở cả Opera 8.65 ko bị vỡ chữ nữa

Chỉnh sửa cuối:

conghungvn

Bác ko help em ah?
Posted via Mobile Device
Cứ từ từ nha bạn! A Sự đang làm rồi! Làm một bộ font đẹp không nhanh như bạn nghĩ đâu! Mình cũng đã từng phải đợi "hàng tháng"trời để có được bộ font ưng ý bạn àh!
Continue wait...!

daoquangsu

quả thật tạo 1 font full logo symbol cho os7,os8 rất khó, mình làm mất 1 tuần(chỉ làm tranh thủ lúc rỗi) hôm nay mới xong.khác với os8.1 thì làm rất nhanh.
1 bộ full logo symbol của os8.1 nhưng cài vào 0s7.8 chỉ hiển thị được 10-20% logo.và cuối cùng đã thành công và còn rất dễ edit nếu bạn muốn thay đổi kiểu chữ nữa.
font đa ngôn ngữ logo symbol cho os7,os8.sis

những bạn nào đã yêu cầu nhưng chưa được hồi âm hãy cố gắng đợi mình thêm 1 thời gian nữa nha.dạo này mình hơi bận vả lại trời lạnh nên tối cũng lười không ngồi làm được mấy

Chỉnh sửa cuối:

cuongd720

Thank bac nhe! Online by dt nen ko kjch thank dc.
Bac lam not bo font bay buom full logo symbol cho anh em dj

daoquangsu

Thank bac nhe! Online by dt nen ko kjch thank dc.
Bac lam not bo font bay buom full logo symbol cho anh em dj
mình sẽ hướng dẫn bạn cùng các bạn khác tự edit rất dễ thôi.ở bộ này mình add logo symbol vào trong font china nên bạn chỉ cần copy font daoquangsu.ttf vào bộ bay bướm đa ngôn ngữ mình mới up hôm qua xóa font CNVN.ttf đi và edit lại fontrount.ini một chút là ok

Chỉnh sửa cuối:

cuongd720

Trời trở lạnh rồi nhưng bác Sự cũng giữ gìn sức khỏe còn có sức hồi âm cho các men nhé..:D
Còn em nhớ cái heo lạnh của mùa thu và cái lành lạnh của mùa đông nữa... Nhớ ba mẹ wa', nhớ anh em wa':(:)((... Tết này C về thăm mọi người..=D>

quangdct

DQS ah. Fonts này rất đẹp nhưng chữ hơi nhỏ.Ngoài ra khi xem từ điển Hán Ngữ 12mb thì chữ hiện lên toàn là logo hình súng thôi. Bạn sửa júp mình nhé

Mjnhvu

quả thật tạo 1 font full logo symbol cho os7,os8 rất khó, mình làm mất 1 tuần(chỉ làm tranh thủ lúc rỗi) hôm nay mới xong.khác với os8.1 thì làm rất nhanh.
1 bộ full logo symbol của os8.1 nhưng cài vào 0s7.8 chỉ hiển thị được 10-20% logo.và cuối cùng đã thành công và còn rất dễ edit nếu bạn muốn thay đổi kiểu chữ nữa.
những bạn nào đã yêu cầu nhưng chưa được hồi âm hãy cố gắng đợi mình thêm 1 thời gian nữa nha.dạo này mình hơi bận vả lại trời lạnh nên tối cũng lười không ngồi làm được mấy
Posted via Mobile Device
ok em sè chò

daoquangsu

DQS ah. Fonts này rất đẹp nhưng chữ hơi nhỏ.Ngoài ra khi xem từ điển Hán Ngữ 12mb thì chữ hiện lên toàn là logo hình súng thôi. Bạn sửa júp mình nhé
Posted via Mobile Device
Bạn dùng từ điển .prc hả?Bạn thử vào cài đặt fontfamily trong mobipocket reader xem, mình test trên 6600 nên không cài mobireader được

Whinny

Oh my god !
Đẹp.. Đẹp wá bác Sự ới!
Thanks.. Thanks very much!
máy hểt tìn ma phải chạy vội đi mua card về down gấp
Posted via Mobile Device

phuonxinh

Posted via Mobile Device
ok em sè chò
Posted via Mobile Device

Anh em nào gặp vấ đề về hiển thị chữ ở mobile reader và cừa sổ elip của Unikey3. 30 (chữ quá nhỏ) thì hãy down tệp gdr này về và chép vào ổ C theo đừờng dẫn C/ system/ Fonts/ font fix dic . Gdr. là hiển thị rõ đẹp ngay

Link: http://vietup.com/file.php?id=1016

Tiện đây bác sự có thể cho em xin bộ fonts da ngôn ngữ nào cực nhẹ (dung lượng sau cài đặt khoảng duới 1M) mà lại hiển thị đẹp trên opera 8.65 và UCweb đựợc không ? Em đang dùng n72.
Cảm ơn bác rất nhiều...

daoquangsu

Posted via Mobile Device
Anh em nào gặp vấ đề về hiển thị chữ ở mobile reader và cừa sổ elip của Unikey3. 30 (chữ quá nhỏ) thì hãy down tệp gdr này về và chép vào ổ C theo đừờng dẫn C/ system/ Fonts/ font fix dic . Gdr. là hiển thị rõ đẹp ngay
Link: http://vietup.com/file.php?id=1016
Tiện đây bác sự có thể cho em xin bộ fonts da ngôn ngữ nào cực nhẹ (dung lượng sau cài đặt khoảng duới 1M) mà lại hiển thị đẹp trên opera 8.65 và UCweb đựợc không ? Em đang dùng n72.
Cảm ơn bác rất nhiều...
Posted via Mobile Device
Dễ thôi mà em.Em cần những ngôn ngữ nào để anh lược bỏ những thứ không cần thiết.Và tất nhiên là không có logo symbol nhé em.

quangdct

Posted via Mobile Device
Bạn dùng từ điển .prc hả?Bạn thử vào cài đặt fontfamily trong mobipocket reader xem, mình test trên 6600 nên không cài mobireader được
Mình thử sửa mà vẫn ko ăn thua.Chữ Hán mới gặp vấn đề này thôi.Mình dùng mobireader cho N6681
Posted via Mobile Device

daoquangsu

Mình thử sửa mà vẫn ko ăn thua.Chữ Hán mới gặp vấn đề này thôi.Mình dùng mobireader cho N6681
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Trong cái font china này mình chỉ add tiếng Trung phồn thể,có thể bạn đang tra cứu tiếng Trung giản thể.Bạn hãy up hoặc dẫn link down file .prc đó để mình test rồi edit lại cho
Posted via Mobile Device
nếu em sửa cái Fontrouter. ini như thế này thì có sao không Anh Sự ơi em đang dùng bộ font cho os 7,8
[Global]
Enable=1
Log=0
ForceAntiAliased=4
[FontMap]
LatinBold12=TahomaBD@12,TahomaBD@12
LatinBold13=TahomaBD@13,TahomaBD@13
LatinBold17=TahomaBD@16,TahomaBD@16
LatinBold19=TahomaBD@16,TahomaBD@17
LatinPlain12=TahomaBD@11,TahomaBD@11
CombinedChinesePlain12=TahomaBD@12,TahomaBD@12
CombinedChinesePlain16=TahomaBD@15,TahomaBD@16
Posted via Mobile Device
Bạn dẫn link down cho mình bộ font này đi vì mình không rõ trong bộ này gồm những font nào để edit.
Edit như vậy thứ nhất là không hiể thị tiếng Trung.Thứ 2 không hiển thị chữ đậm khi có bài mới trên diễn đàn

Chỉnh sửa cuối: