• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[NAND + SD ROM]JDMS 1.6.2 Ultimate - Đẳng cấp NONE SENSE!

khong_co_ai

Active Member
Các pro cho minh hỏi chút> Mình cài Bản SD Rom JDMS 1.6.2
Sau khi down về ->unzip-> copy vào thư mục android trên thẻ nhớ (không fomart thẻ vì không muốn copy dữ liệu ma PC vì đĩa cứng PC trống còn ít không đủ chứa) sau đó click CLRCAD.exe rồi sau đó là HARET.EXE máy khởi động lại và tạo ra file data.img dung lượng 1G nhưng lại không boot được vào android, nó cứ chạy thẳng vào Winmo. Em đang dùng bản Winmo 21904.5.5.5.PV của PDAViet.net (hanoiwap) Radio 2.15.50.14
Các pro xem giúp em với nhé. Em chưa bao giờ dùng android còn winmo thì up nhiều nhiều lần rồi và máy đã HSPL 2.08

massage000

Các pro cho minh hỏi chút> Mình cài Bản SD Rom JDMS 1.6.2
Sau khi down về ->unzip-> copy vào thư mục android trên thẻ nhớ (không fomart thẻ vì không muốn copy dữ liệu ma PC vì đĩa cứng PC trống còn ít không đủ chứa) sau đó click CLRCAD.exe rồi sau đó là HARET.EXE máy khởi động lại và tạo ra file data.img dung lượng 1G nhưng lại không boot được vào android, nó cứ chạy thẳng vào Winmo. Em đang dùng bản Winmo 21904.5.5.5.PV của PDAViet.net (hanoiwap) Radio 2.15.50.14
Các pro xem giúp em với nhé. Em chưa bao giờ dùng android còn winmo thì up nhiều nhiều lần rồi và máy đã HSPL 2.08

lạ nhỉ, nếu bạn chạy lần đầu và ko cop data.img bên xda thì mặc định nó sẽ tạo data 512mb thôi chứ. dù sao thì để chạy tốt, bạn nên thay rom winmo (các bản hỗ trợ android của Ancola và PhamQuang) và format lại thẻ nhớ. sd jdms 1.6.2 chạy rất tốt, chúc vui.

khong_co_ai

Active Member
lạ nhỉ, nếu bạn chạy lần đầu và ko cop data.img bên xda thì mặc định nó sẽ tạo data 512mb thôi chứ. dù sao thì để chạy tốt, bạn nên thay rom winmo (các bản hỗ trợ android của Ancola và PhamQuang) và format lại thẻ nhớ. sd jdms 1.6.2 chạy rất tốt, chúc vui.

Sau 1 ngày hì hục thì bây giờ máy đã boot được vào "an đờ roi ít" rồi
Cảm ơn các pro đã hướng dẫn nhiệt tình.

h2love4ever

Hiện tại mình đang dùng bản NAND Rom MAGLDR 1.6.2. Bây giờ muốn up lên 1.7 thì chọn chế độ " USB Flash" rồi up như bình thường đúng k

massage000

Bản 1.7 trở lên là dạng ZIP file, bạn phải cài Recovery tool. mình có đưa link hướng dẫn cài ZIP Rom gần link down đó bạn.

lưu ý nhỏ:
- bạn ko nên cop Zip rom vào thẻ nhớ bằng Usb mass trong MAGLDR. nó chưa hoàn thiện và có thể gây lỗi.
- nhớ sử dụng chức năng wipe cache and data trong recovery trước khi up rom mới.
- nên sử dụng build mới nhất ^^

htthinh20

Chào các bác!!Các bác có thể cho e link về themes cho JDMS được không??Với lại các bác cho e hỏi JDMS này dùng file .gif làm hình nền được không vài nếu muốn dùng file hình ".gilf" làm hình nền thì dùng như thế nào vậy???E mới chuyển sang xài JDMS mong các bác giúp đỡ!!E dang xài JDMS 17.2beta 2.2 ram...Thanks các bác rất nhiều!!!!!

htthinh20

các bác cho e hỏi!!Sao e xài FancyWidget mà sao ko update thời tiết được vậy??E đang ở cần thơ!Lúc trước xài MIUI của Lesjaw thì vẫn cập nhật bình thường nhưng giờ không được!!Mong các bác giúp e!E đang xài bản JDMS 1.7 beta ram 2.2!!!

massage000

cái themes thì chịu vì phải có người làm. hiện tác giả đang tập trung để ra bản 1.7 chính thức nên chắc ko có đâu bạn ạ. ảnh gif thì mình ko rõ, sao bạn ko convert về jpg cho đỡ phải lấn cấn. còn Fancy widget thì nếu làm mọi cách ko được, bạn chuyển sang dùng beautiful widget nhé. (mình hiện ko dùng bản này nên ko thể giúp bạn cụ thể được)

h2love4ever

Bản 1.7 trở lên là dạng ZIP file, bạn phải cài Recovery tool. mình có đưa link hướng dẫn cài ZIP Rom gần link down đó bạn.

lưu ý nhỏ:
- bạn ko nên cop Zip rom vào thẻ nhớ bằng Usb mass trong MAGLDR. nó chưa hoàn thiện và có thể gây lỗi.
- nhớ sử dụng chức năng wipe cache and data trong recovery trước khi up rom mới.
- nên sử dụng build mới nhất ^^

Cả 3 cái bạn giải thích mình đều k hiểu, đợi lúc nào cài được NAND thì mình cài sau vậy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Cho mình hỏi thêm là sao cứ mỗi lần khởi động lại máy lên thì đều báo lỗi :

SORRY:

Application Laucher( in process android.process.acore) í not responding

Chỉnh sửa cuối:

massage000

Cả 3 cái bạn giải thích mình đều k hiểu, đợi lúc nào cài được NAND thì mình cài sau vậy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Cho mình hỏi thêm là sao cứ mỗi lần khởi động lại máy lên thì đều báo lỗi :

SORRY:

Application Laucher( in process android.process.acore) í not responding

Có thể laucher mặc định bị lỗi. Bạn khắc phục bằng cách cài laucher khác. Recommend bạn dùng ADW Ex1.1 (phiên bản thương mại của ADW laucher với nhiều hiệu ứng lật trang đẹp mắt)

xemtynhi

chủ topic cho mình hỏi hiện giờ bản nào là mới nhất tính đến thời điểm này , bản này có data trên thẻ nhơ k pro , đang dùng bản desire Z nhung mà thấy nó ì ạch quá , mún đổi sang bản này ..........

tung123xxx

Em cũng thử cài bản này chạy trên nền rom Blue sea V16 nhưng nó cứ báo FC một lúc thì màn hình đen thui lại phải tháo pin để boot vào Win

massage000

chủ topic cho mình hỏi hiện giờ bản nào là mới nhất tính đến thời điểm này , bản này có data trên thẻ nhơ k pro , đang dùng bản desire Z nhung mà thấy nó ì ạch quá , mún đổi sang bản này ..........

bản 2.2 chữ đỏ đó bạn. tiếc là ko hỗ trợ data2sd sẵn. nếu muốn, người dùng phải phân vùng thẻ nhớ. chi tiết hứớng dẫn bên link xda.

xemtynhi

bản 2.2 chữ đỏ đó bạn. tiếc là ko hỗ trợ data2sd sẵn. nếu muốn, người dùng phải phân vùng thẻ nhớ. chi tiết hứớng dẫn bên link xda.

mình đang down về rùi , thak's Pro ............................. :)

tung123xxx

Bản SD Rom JDMS 1.6.2 tại ĐÂY
Link Mediafire tại ĐÂY (do bác clarkht cung cấp)
Data 512mb tại ĐÂY

Bác nào biết cho em hỏi. Em cài android trên thẻ bản này, sau khi em improt toàn bộ contract vào Gmail rồi bg phải làm thế nào để sync vào máy ạ? Bác nào biết chỉ chi tiết dùm cái nhé. Ngoài ra thì cái Data 512mb của bản này để làm gì và cách sử dụng cài đặt thế nào ạ. Thanks

massage000

Bản SD Rom JDMS 1.6.2 tại ĐÂY
Link Mediafire tại ĐÂY (do bác clarkht cung cấp)
Data 512mb tại ĐÂY

Bác nào biết cho em hỏi. Em cài android trên thẻ bản này, sau khi em improt toàn bộ contract vào Gmail rồi bg phải làm thế nào để sync vào máy ạ? Bác nào biết chỉ chi tiết dùm cái nhé. Ngoài ra thì cái Data 512mb của bản này để làm gì và cách sử dụng cài đặt thế nào ạ. Thanks

bạn vào Setting/accounts and sync setting/Gmail của bạn rồi bấm Sync contacts

cái 512mb ấy là data tác giả cung cấp sẵn để người dùng cop vào thư mục Android. việc này giúp máy boot lần đầu nhanh hơn (do ko phải tự động tạo data đó nữa). File data này chính là internal storage của máy, nơi app được cài vào. tùy nhu cầu sử dụng, ta có thể có 1Gb, 2Gb data. mình đưa link 512mb vì nó vừa đủ cho mọi người và ko chiếm quá nhiều tài nguyên thẻ nhớ.
chú ý: bạn ko cop file này cũng ko sao. khi boot máy sẽ mặc định tạo data 512mb

tung123xxx

bạn vào Setting/accounts and sync setting/Gmail của bạn rồi bấm Sync contacts

cái 512mb ấy là data tác giả cung cấp sẵn để người dùng cop vào thư mục Android. việc này giúp máy boot lần đầu nhanh hơn (do ko phải tự động tạo data đó nữa). File data này chính là internal storage của máy, nơi app được cài vào. tùy nhu cầu sử dụng, ta có thể có 1Gb, 2Gb data. mình đưa link 512mb vì nó vừa đủ cho mọi người và ko chiếm quá nhiều tài nguyên thẻ nhớ.
Thanks bác em đã làm thành công mọi cái, chạy công nhận mượt thật. Sướng kinh người \-/

khong_co_ai

Active Member

Tui thì down nguyên bộ cài về chép vào thẻ nhớ nhưng nó bung ra file data là 1G cơ. Chạy nhanh, mượt mà, ngon lành cành đào.
Ah các bro dùng bản này thấy có tốn pin không chứ tui dùng thấy chưa được 1 ngày. Sáng rút sạc ra đến 5h30 chiều máy bị sập nguồn. đấy là chưa cài app nào cả. Trong khi PIN dùng WM thì thường là 2 ngày, dùng ít chọc ngoáy thì 3 ngày.

massage000

Tui thì down nguyên bộ cài về chép vào thẻ nhớ nhưng nó bung ra file data là 1G cơ. Chạy nhanh, mượt mà, ngon lành cành đào.
Ah các bro dùng bản này thấy có tốn pin không chứ tui dùng thấy chưa được 1 ngày. Sáng rút sạc ra đến 5h30 chiều máy bị sập nguồn. đấy là chưa cài app nào cả. Trong khi PIN dùng WM thì thường là 2 ngày, dùng ít chọc ngoáy thì 3 ngày.

bạn kiểm tra dòng tiêu thụ xem sao. nếu standby mà trên 10 mAh thì bạn thay radio hoặc rom winmo phù hợp. chỉ số thông thường là 5-7 mAh (xem bằng current wiget)

tung123xxx

bạn kiểm tra dòng tiêu thụ xem sao. nếu standby mà trên 10 mAh thì bạn thay radio hoặc rom winmo phù hợp. chỉ số thông thường là 5-7 mAh (xem bằng current wiget)
Cái này phải đi chợ để lấy về hả bác? Hay trên máy nó có thông tin về dòng? Ngoài ra bác cho hỏi em chạy bản này trên thẻ thì không để chế độ Flymode được , khi tắt sóng điện thoại mà bật lại là báo lỗi android không sử dụng được (Báo FC) rồi một lúc màn hình đen thui lại phải chọt reset lại máy vào Win rồi lại vào Android boot mới được. Bác cho hỏi thêm em chạy trên thẻ mỗi lần Android boot (em chạy bản Win Blue sea V16) thì Flash của HD2 có làm việc k? Có ảnh hưởng gì đến main máy k ạ? Thanks bác