• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Bạn đã HSPL rồi (2.08.HSPL) thì úp bản Ship rom khu vực nào mà chẳng được.
có vấn đề bác à, em thử mấy bản rom ship rồi. nhưng cứ up được 8% thì nó lỗi. ko up tiếp được. nếu vào đc bl thì đã loại trừ lỗi phần cứng phải ko bác DUNG. thank bác !
báo lỗi ERROR [290] : INVALID COMMAND !! help me
có lẻ là chết con flash thật rồi. thôi xong. con hd2 nguyên bản giờ thì phải bung thật rồi.
cho xin địa chỉ thay flash và giá của em nó ở hà nội đc ko các bạn ơi. thanks nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

quangeuro

có vấn đề bác à, em thử mấy bản rom ship rồi. nhưng cứ up được 8% thì nó lỗi. ko up tiếp được. nếu vào đc bl thì đã loại trừ lỗi phần cứng phải ko bác DUNG. thank bác !
có lẻ là chết con flash thật rồi. thôi xong. con hd2 nguyên bản giờ thì phải bung thật rồi.
cho xin địa chỉ thay flash và giá của em nó ở hà nội đc ko các bạn ơi. thanks nhiều !
pin của bác vẫn còn chứ. mấy lần up rom để cạn pin mình cũng bị trường hợp này

Nếu máy bạn đã HSPL rồi thì không thể có lỗi trên được vì đó là lỗi úp rom không đúng khu vực cho máy (lỗi ID). Bạn nên kiểm tra lại và úp thử các bản rom dành cho HD2 thường của các khu vực khác nhau xem sao.

Nếu máy bạn đã HSPL rồi thì không thể có lỗi trên được vì đó là lỗi úp rom không đúng khu vực cho máy (lỗi ID). Bạn nên kiểm tra lại và úp thử các bản rom dành cho HD2 thường của các khu vực khác nhau xem sao.

pin của bác vẫn còn chứ. mấy lần up rom để cạn pin mình cũng bị trường hợp này
thank các bác. để thử lại lần nữa xem. nhưng máy đang dùng bình thường, có cuộc gọi đến mình cup máy không nghe và tự nhiên máy khởi động lại và ko khởi động đc. bình thường, nếu hết pin thi cắp sạc khởi động là vào luôn. có lẻ là chết fllash thật các bác à !
http://shipped-roms.com/index.php?category=windows mobile&model=Leo

Chỉnh sửa cuối:
em HSPL xong mới cài anh à. mà em HSPL lâu rồi mà. cứ đên 8% là nó dừng. đang tải mấy bản rom ship khác về xem. thông số là SPL-2.08. HSPL 8G XE. có cần phải hạ hspl xuống ko bác nhỉ. em cứ up đến 8% là báo lỗi 290.
http://www.mediafire.com/?z58u33g82xi8bo1 em tải cái này của bác về. giải nén và up được 100% qua bl. nhưng khi khởi động lại máy dừng ở màn hình htc màu trắng. rung 3 cái thì nằm im đó.
e muốn hỏi là có phải chêts flash ko . vì em nghi chết con flash rồi bác à .

Chỉnh sửa cuối:
em HSPL xong mới cài anh à. mà em HSPL lâu rồi mà. cứ đên 8% là nó dừng. đang tải mấy bản rom ship khác về xem. thông số là SPL-2.08. HSPL 8G XE. có cần phải hạ hspl xuống ko bác nhỉ. em cứ up đến 8% là báo lỗi 290.
Tên lỗi 290 là gì vậy bạn?

em tải cái này của bác về. giải nén và up được 100% qua bl. nhưng khi khởi động lại máy dừng ở màn hình htc màu trắng. rung 3 cái thì nằm im đó.
e muốn hỏi là có phải chêts flash ko . vì em nghi chết con flash rồi bác à .
Vậy thì nên mang ra tiệm để KTV kiểm tra coi sao.

changech

rom tốt nhất về thời lượng pin

các bác cho em hỏi hiện tại rom nào cho HD2 mà thời lượng pin sử dụng được lâu nhất? thanks các bác. ^^

vitinhtubhhb

các bác cho em hỏi hiện tại rom nào cho HD2 mà thời lượng pin sử dụng được lâu nhất? thanks các bác. ^^

M vừa up con HD2 Tmo lên 4.0.4, pin bền, mọi thứ ok nhưng có mỗi cái là, phần Phone hiện lên hơi lâu, nhấn vào đen màn hình tầm 2s mới lên. Lúc có số khác gọi đến cũng thế, đen màn 2s sau đó mới hiện lên. Có ai bị như thế ko ạ?

M vừa up con HD2 Tmo lên 4.0.4, pin bền, mọi thứ ok nhưng có mỗi cái là, phần Phone hiện lên hơi lâu, nhấn vào đen màn hình tầm 2s mới lên. Lúc có số khác gọi đến cũng thế, đen màn 2s sau đó mới hiện lên. Có ai bị như thế ko ạ?
Bị delay thôi. Quan trọng gì cái đó. Bạn có thể úp rom khác coi sao.

Demostone

ROM 2.3.7 như Nexus HD, Pure CyanogenMod,Typhoon CyanogenMod bác ạ...:)...tùy theo cách bác sử dụng thoai

zZboy_coldZz

Thắc mắc về youtube

Mình đang dùng bản Rom NexusHD2-JellyBean-4.1.1-CM10.
Mình sử dụng gói MUI trọn gói 40.000đ/tháng
Khi mình xem youtube thì màn hình nó cứ chớp chớp. Xem cái bị cái k bị thế.
Nhờ ấy pác giúp e cách khắc phục!!
8-|8-|8-|
Mình muốn tìm phần mềm tạo mếm phím cảm ứng thay cho 5 phiếm cứng. Pác nào biết cho mình xin cái links và hướng dẫn lun nhé!

Chỉnh sửa cuối:

tidu2791

Rom mới, 4.1.1 bên xda cài Hệ thống trên NAND, dữ liệu EXT4, Khởi động NAND> 1 đột pá

bác dũng ơi, cái này bác đọc qua và cho e vài nhận xét với
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1930240

vitinhtubhhb

sao không thấy ai hướng dẫn hết trời! bùn ghê! 8-|8-|8-|8-|

Phần mềm thay phím cứng thì m đang dùng Button Savior, b lên Play tìm là có, cài vào dùng lun.
Cho m hỏi là b dùng 4.1.1 trên HD có lỗi gì ko, chạy có mượt ko b?

zZboy_coldZz

Phần mềm thay phím cứng thì m đang dùng Button Savior, b lên Play tìm là có, cài vào dùng lun.
Cho m hỏi là b dùng 4.1.1 trên HD có lỗi gì ko, chạy có mượt ko b?
Lâu lâu nó cũng tự reset máy! Pin thì ok >1 ngày, youtube không biết sao lúc được luc không.
Các phần khác thì cũng ok!
Mà ai chỉ mình cách cài thêm themes nữa! :-?:-?:-?

vitinhtubhhb

Lâu lâu nó cũng tự reset máy! Pin thì ok >1 ngày, youtube không biết sao lúc được luc không.
Các phần khác thì cũng ok!
Mà ai chỉ mình cách cài thêm themes nữa! :-?:-?:-?

Cần gì cài theme, bạn cài các soft giao diện (lunch) là đc. Cho m hỏi là máy chạy có mượt ko b, vào các tác vụ và ứng dụng có quay quay ko?

vitinhtubhhb

Up xong ROM MIUI 2.3.7 cho con HD2 Tmo, quá trình up bt và up thành công, nhưng khi cài soft Play hoặc từ thẻ nhớ thì ko cài đc. Cài từ Play thì báo Insufficient storage available, cài từ thẻ thì báo out of space. Ai tư vấn giúp với ạ.

zZboy_coldZz

Cần gì cài theme, bạn cài các soft giao diện (lunch) là đc. Cho m hỏi là máy chạy có mượt ko b, vào các tác vụ và ứng dụng có quay quay ko?

chụp hình + quay phim thì cũng tạm. Hình nó mờ mờ sao ấy!
Mình thử so sánh wiffi với cái HTC Sensi mà sao wiffi cứ 2-3 nất,
3g thì chỉ được khoảng 5 giây là mất, tự chuyển sang H lâu lâu lại E.
Dạo này cái máy mình nóa cứ hay reset, pác nào biết cách khắc phục chỉ hộ với.
@vitinhthbhhb: Cần gì cài theme, bạn cài các soft giao diện (lunch) là đc. mình không biết làm, bạn chỉ giùm mình nhé1
:(:(