• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

vandinhle

Cài qua cLK thì liên quan gì đến MAGLDR hả bạn??? MAGLDR & cLK là khác nhau hoàn toàn nhé.

Chào bạn khi cài qua cLK thì khi ON máy chỉ 1 nút hay vẩn cả 5 nút đều ON,nếu cả 5 nút đều ON ,bạn có cách nào chỉ cho 1 nút ON thôi.Cám ơn

theone1080

Các bác cho e hỏi bản room nào chạy ổn định và it hao pin nhất vậy gửi cho em với tìm trên diễn đàn chẳng biết cái room nào ngon để trung thành với nó cả,hiện tại em đang sài bản Miui lỗi tùm lum hết,ai bít thì gửi link dow cho em lun nha file .zip ấy hix hix thanks các bác trước lun nè.

langthang262

Các bác cho e hỏi bản room nào chạy ổn định và it hao pin nhất vậy gửi cho em với tìm trên diễn đàn chẳng biết cái room nào ngon để trung thành với nó cả,hiện tại em đang sài bản Miui lỗi tùm lum hết,ai bít thì gửi link dow cho em lun nha file .zip ấy hix hix thanks các bác trước lun nè.

Bạn dùng MIUI mà kêu lỗi tùm lum nữa thì chắc bản nào cũng lỗi thôi :). Kiểm tra lại xem bài cài đã đúng chưa.
Thử thêm 1 bản Sense và 1 bản CM7 nữa xem nhé

catalya

Em thấy bản MIUI là ít lỗi nhất, hôm trước cài bản sense của bác nhân máy chỉ boot vào hình bông sen,phải đổi thẻ nhớ nó mới vào, mà wifi thì ko có.không biết CM7 thì thế nào,có bác nào đánh giá được 2 bản rom MIUI và CM7 cái nào trội hơn tí không ạ. Bác langthang có ý kiến ji không cho anh em tham khảo với

langthang262

Em thấy bản MIUI là ít lỗi nhất, hôm trước cài bản sense của bác nhân máy chỉ boot vào hình bông sen,phải đổi thẻ nhớ nó mới vào, mà wifi thì ko có.không biết CM7 thì thế nào,có bác nào đánh giá được 2 bản rom MIUI và CM7 cái nào trội hơn tí không ạ. Bác langthang có ý kiến ji không cho anh em tham khảo với

Bạn nên cài thử cả 2 bản, dùng thử mỗi bản 1-2 ngày rùi tự đánh giá thôi. (Tìm hiểu hết các tính năng ẩn của ROM, nhiều phết đấy)
Mỗi người một sở thích mà.

catalya

Bạn nên cài thử cả 2 bản, dùng thử mỗi bản 1-2 ngày rùi tự đánh giá thôi. (Tìm hiểu hết các tính năng ẩn của ROM, nhiều phết đấy)
Mỗi người một sở thích mà.
Vậy thì tối nay em sẽ cài CM7 của bác xem,hi vọng nó cũng ỗn định như rom MIUI của bác,sóng giá chập chờn là em không chơi rồi

vandinhle

Chào các bạn ,máy mình cài nand android cho HTC HD2 qua MagLDR1.1.3 DAF,tất cả đều chạy tốt ,chỉ có 1 điều là khi bấm nút Đỏ thì phone OFF,nhưng muốn phone ON lại thì bấm các nút (xanh,home,win,back,đỏ)đều ON,chứ không phải chỉ nút Đỏ.Máy các bạn có bị như vây ko???Các cao thủ nào biết cách chỉ bấm 1 nút thì máy ON,chỉ dum Rất Cám Ơn.

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Chào các bạn ,máy mình cài nand android cho HTC HD2 qua MagLDR1.1.3 DAF,tất cả đều chạy tốt ,chỉ có 1 điều là khi bấm nút Đỏ thì phone OFF,nhưng muốn phone ON lại thì bấm các nút (xanh,home,win,back,đỏ)đều ON,chứ không phải chỉ nút Đỏ.Máy các bạn có bị như vây ko???Các cao thủ nào biết cách chỉ bấm 1 nút thì máy ON,chỉ dum Rất Cám Ơn.

Cái này mình chỉnh 1-2 lần rồi nhưng không nhớ. Để xem lại.
Có ROM chỉ cho 1 nút, có ROM thì không, bạn thử ROM khác xem

duchuu2003

mình dùng task29,sau đó cài MAGLDR1.13,xong Recovery 300M bản 5.0.2.6 va tiếp tục vào 8,ADRecovery
sau đó reset đata,reset wipe.và cài như bình thường
chỉ giáo

mình dùng task29,sau đó cài MAGLDR1.13,xong Recovery 300M bản 5.0.2.6 va tiếp tục vào 8,ADRecovery
chỉ giáo
Bạn nói trình tự cài xem nào? Bạn Full Wipe và chọn Instal zip from sd card -> Choose zip from sd card và tìm đến file .zip của bản rom cần cài trên thẻ nhớ là được.

langthang262

chỉ giáo

Làm thế này mà vẫn hay bị Reboot không lý do thì có khả năng flash của bạn cũng yếu rùi đấy.
Bạn thử format thẻ nhớ, phân vùng lại thẻ nhớ rồi cài đặt xem nào.
Không cần task29 đâu nhé, mình dùng 2 năm rùi mới task có 1 lần thôi :)

madem

Cần xin soft xem phim .MVK có phụ đề .srt trên android. Mình đã thử MVideoPlayer nhưng nó kg hổ trợ .MVK