• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

Còn đây là hình bạn thích...:p

Tải tại đây.

quangrin

hướng dân up rom mới cho HD2

tình hình là e mới mua con hd2 dc 1 ngay.em up lên androi bang cách cai từ sd card (..zip).
hôm nay em down một bản room mới và cung cài như lần đâu.đên bac reset máy thì nó hien lên HTC màu xanh rùi no cứ reset lại.nó khong vào dc android như lần đâu em cài
bây h em muôn up lai một bản room mới khác thi em phải làm ntn.
mấy bac chỉ dzum em

tình hình là e mới mua con hd2 dc 1 ngay.em up lên androi bang cách cai từ sd card (..zip).
hôm nay em down một bản room mới và cung cài như lần đâu.đên bac reset máy thì nó hien lên HTC màu xanh rùi no cứ reset lại.nó khong vào dc android như lần đâu em cài
bây h em muôn up lai một bản room mới khác thi em phải làm ntn.
mấy bac chỉ dzum em
Bạn tắt hẳn máy (tháo pin ra ròi lắp lại), nếu là MAGLDR Recovery thì bạn nhấn và giữ phím Power đến khi nào vào được Menu của MAGLDR, chọn 8 AD Recovery (nhấn Volume Up hay Down để di chuyển, nhấn phím gọi màu xanh để chọn) để vào menu Recovery. Còn nếu là cLK Recovery thì bạn nhấn Power để bật nguồn đồng thời nhấn và giữ phim Home (hình ngôi nhà) để vào menu Recovery nhé.

quangrin

em nhấn giữ power rui chon ad recovery xong chọn tiếp íntall zip from sdcard xong chọn file zip rui nhưng nó không cài được.lỗi " íntallation aborted"

quangrin

hôm qua minh cài room NexusHD2-Gingerbread_V3.1a_NAND_(Android-2.3.6) thì ok.
bây h đang cài [CWR-Data2sd]_BOYPPC-DESIRE_HD_V22_(10.Aug) thì không đươc.
mấy bác chỉ giúp em.
em mới sang dùng android nên con rất xanh
.em dang cài NexusHD2-Gingerbread_V3.1a_NAND_(Android-2.3.6) thì dc rôi.
có phải bản [CWR-Data2sd]_BOYPPC-DESIRE_HD_V22_(10.Aug) bị lỗi không?
các bác cho em bản nao giao diện sensen 3.0 mà it tốn pin ak,bây giờ em không bit down bản nào hết.

Chỉnh sửa cuối:

mrtuaans

hôm qua minh cài room NexusHD2-Gingerbread_V3.1a_NAND_(Android-2.3.6) thì ok.
bây h đang cài [CWR-Data2sd]_BOYPPC-DESIRE_HD_V22_(10.Aug) thì không đươc.
mấy bác chỉ giúp em.
em mới sang dùng android nên con rất xanh
.em dang cài NexusHD2-Gingerbread_V3.1a_NAND_(Android-2.3.6) thì dc rôi.
có phải bản [CWR-Data2sd]_BOYPPC-DESIRE_HD_V22_(10.Aug) bị lỗi không?
các bác cho em bản nao giao diện sensen 3.0 mà it tốn pin ak,bây giờ em không bit down bản nào hết.

không phải room bị lỗi đâu, vì khi đưa room nên thì các pak làm room đã test thử rồi. con t-mous của mình thì đa số cài đc room, nhưng riêng cái room của pak dungphp thì không tài nào cài được, pak kiếm cái bản nào dành riêng cho t-mous ý

tinhbana

không phải room bị lỗi đâu, vì khi đưa room nên thì các pak làm room đã test thử rồi. con t-mous của mình thì đa số cài đc room, nhưng riêng cái room của pak dungphp thì không tài nào cài được, pak kiếm cái bản nào dành riêng cho t-mous ý

E cũng nhiều lần bị như bác, trong rom của bác Dungphp có kèm theo các kernel, bác thử thay kernel khác xem sao, em thay khác thì rom chay ngon lành. Em xử dụng EU và CLK

thanhson1411

mình backup cho điện thoại qua CWM nhưng bây h k biết file backup ở đâu để xóa nó đi
dùng backup của MIUI thì toàn hiện đang chờ, chắc là dữ liệu trong ext3 của thẻ đã hết.k biết đọc phần ẩn này của thẻ nhớ bằng phần mềm gì để mình xóa bớt đi các bạn nhỉ

quangrin

E cũng nhiều lần bị như bác, trong rom của bác Dungphp có kèm theo các kernel, bác thử thay kernel khác xem sao, em thay khác thì rom chay ngon lành. Em xử dụng EU và CLK
em dung HD2 T-mobile .bây h em cung không bít down bản nào cho phù hợp nữa.
bác nao dung HD2 chỉ cho em cái link room nào it tốn pin là được,
nghe nói là room MiUi là dùng tốt nhất phải không?.cho em cái link.
cho e hỏi một câu nưa là up nand room và cai room trên sdcard thì cài phương pháp nào tốt hơn (pin,speed, và các lỗi )

bestmansg

em dung HD2 T-mobile .bây h em cung không bít down bản nào cho phù hợp nữa.
bác nao dung HD2 chỉ cho em cái link room nào it tốn pin là được,
nghe nói là room MiUi là dùng tốt nhất phải không?.cho em cái link.
cho e hỏi một câu nưa là up nand room và cai room trên sdcard thì cài phương pháp nào tốt hơn (pin,speed, và các lỗi )

Bác vào thử sử dụng Rom này xem, cũng ít tốn pin, ổn định:
http://dorimanx.guinhill.net/
Cài trên nand đỡ hao pin, máy mát, chạy nhanh hơn.

ToraiKnight

Mình up rom sense có sẵn market v2.3.4, lên mạng down market mới về là v3.2.0 để cài thì không thể được, cho hỏi phải làm sao? Cám ơn trước.

Mình up rom sense có sẵn market v2.3.4, lên mạng down market mới về là v3.2.0 để cài thì không thể được, cho hỏi phải làm sao? Cám ơn trước.
Phải gỡ phiên bản cũ ra mới cài mới được. Bạn mở file rom .zip ra, vào system/app rồi xóa file Vending.apk đi nhé.

thanhson1411

mình rất thích chụp ảnh nhưng đang dùng room muiu thì chụp quá tệ, k bằng dc sense
mình muốn cài phần mềm chụp ảnh của sense lên muiu dc k nhỉ
tuy dùng mấy phần mềm hiệu ứng camera 360 nhưng vẫn tệ các bạn à

mình rất thích chụp ảnh nhưng đang dùng room muiu thì chụp quá tệ, k bằng dc sense
mình muốn cài phần mềm chụp ảnh của sense lên muiu dc k nhỉ
tuy dùng mấy phần mềm hiệu ứng camera 360 nhưng vẫn tệ các bạn à
Vấn đề này thì mình chưa thử bao giờ nhưng có lẽ không được...:-??

MINH19051991

MÁY Mình sau khi làm theo cái này
Mã:
[url]http://www.pdaviet.net/showthread.php?156987-Th%E1%BB%A7-thu%E1%BA%ADt-quot-%C3%89p-quot-T%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3-c%C3%A1c-B%E1%BA%A3n-Rom-k%E1%BA%BFt-n%E1%BB%91i-%C4%91%C6%B0%E1%BB%A3c-v%E1%BB%9Bi-Adhoc/page3[/url]
h bị hiện tượng là khởi động lại liên tục, cứ 1-2p là khởi động lại, h phải làm sao hả các bạn?

ToraiKnight

Xài rom sense, có cách nào bỏ chức năng gợi ý đoán từ của nó khi nhắn tin k? mình mò trong setting Language & keyboard mà k thấy chỗ nào.
Còn nữa, làm sao để đổi bàn phím khác ngoài cái mặc định của nó? mình cài vietnamese IME vô thì nó lại không cho chuyển qua sử dụng cái đó :(. Ai giúp mình với, cám ơn nhiều.

Xài rom sense, có cách nào bỏ chức năng gợi ý đoán từ của nó khi nhắn tin k? mình mò trong setting Language & keyboard mà k thấy chỗ nào.
Còn nữa, làm sao để đổi bàn phím khác ngoài cái mặc định của nó? mình cài vietnamese IME vô thì nó lại không cho chuyển qua sử dụng cái đó :(. Ai giúp mình với, cám ơn nhiều.
Bạn vào Settings/Language & keyboard/Touch Input/Text input, bỏ dấu tích ở phần Prediction là được. Còn Vietnamese IME thì trong phần Language & keyboard bạn tích vào phần Vietnamese IME là được.