• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW #13 by Ntv_79 [27.2.2011] - CFW N97 C6V20 beta3 [Trang 15]

nxhoang90

ủa bản ported C6 của N97 vẫn chưa work 100% hả ntv , sao thấy pác bình releae trên blog rùi mà ,Chúc bác sớm thành công , để kím e n97 flash thử xem sao ^^

Ntv_79

khi mình down FW gốc của N97 về thì mình thấy có 1 file là: RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V20, còn khi down của bạn Ntv_79 thì mình thấy có 1 file là RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 , có khác nhau gì ko ta??? mà nếu muốn dùng bản CFW của Ntv_79 thì mình phải lấy file của Ntv_79 rồi chép đè lên file gốc, rồi sau đó up đúng ko?????

Nếu bạn down FW của Việt Nam thì phải là V21 chứ sao lại V20. Nhưng ko sao, bạn có thể đổi tên file của mình thành .V20 để flash.

Ntv_79

Bóc tem phát bác NTV_97 ơi! Em tưởng đâu bác đã googbye N97 để chuyển qua N8 rồi chứ! Hic...

Trời ra chán chê rồi giờ con bóc tem:D
Bỏ sao được. Đang làm và test cái C6V20. Sắp có hàng!

Ntv_79

Rất cám ơn nếu bạn làm 1 bản như thế này cho N97 RM-507 !

Mình thấy ở mấy trang trước có bạn nói bản này flash cho rm507 được mà!

Đã có hàng C6 rồi, nhưng chắc vẫn còn vài lỗi nhỏ nữa. Một mình vừa flash vừa test mấy ngày nay mệt quá! Bạn nào thích cùng test nào?

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Mình thấy ở mấy trang trước có bạn nói bản này flash cho rm507 được mà!

Đã có hàng C6 rồi, nhưng chắc vẫn còn vài lỗi nhỏ nữa. Một mình vừa flash vừa test mấy ngày nay mệt quá! Bạn nào thích cùng test nào?

sao ko thấy line?

Ntv_79

N97 CFW C6V20 beta by Ntv_79

Mình up nguyên bộ đủ file. Anh em down về giải nén, sau đó xóa hoặc đổi tên folder RM-505 cũ của bạn trong đường dẫn flash, và copy folder RM-505 của mình vào và flash. Không cần file .rof3 nhé! Anh em cùng test nào...

Pass: Ntv_79
DOWNLOAD BETA

nxhoang90

share mình bộ app Easy Lock đi pác , nhìn icon ghiền rùi đấy , file .sis càng tốt ;))

p/s : e tìm thấy thêm dc 1 lỗi trên C6 port là hình như khi cắm cáp vào máy thì nó không có tự sạc pin như trước nữa :( . nhưng bù lại cũng có cái tiện là như vậy thì đỡ bị chai pin , chứ 1 ngày e rút ra rút vô cả chục lần

a2king

tình hình là thế này: máy mình mua xách tay...nên thông số nó là RM-505, code 0572128, nhưng mình đã change code sang code Việt Nam sau đó up lên FW v22, rồi mình lại change code nó về như cũ (không thích giữ code Viet Nam), vậy giờ mình muốn dùng CFW của bạn, mình phải làm sao??? mình phải change code sang Viet Nam lại, sau đó down phần CFW#13 của bạn về, rùi copy đè lên FW gốc, sau đó up bằng JAF đúng ko???

Ntv_79

tình hình là thế này: máy mình mua xách tay...nên thông số nó là RM-505, code 0572128, nhưng mình đã change code sang code Việt Nam sau đó up lên FW v22, rồi mình lại change code nó về như cũ (không thích giữ code Viet Nam), vậy giờ mình muốn dùng CFW của bạn, mình phải làm sao??? mình phải change code sang Viet Nam lại, sau đó down phần CFW#13 của bạn về, rùi copy đè lên FW gốc, sau đó up bằng JAF đúng ko???

Vậy thì cái code không quan trọng đâu bạn, chỉ khi bạn dùng Nokia Software Updater để update thì mới cần cái đó để nó nhận diện FW máy bạn. Còn Flash bằng JAF thì cứ down toàn bộ file FW của V22 về rồi down và giải nén file của mình chép đè vào và FLASH thôi. (hơn nữa bạn lại đang dùng V22 Vietnam rồi).

share mình bộ app Easy Lock đi pác , nhìn icon ghiền rùi đấy , file .sis càng tốt ;))

p/s : e tìm thấy thêm dc 1 lỗi trên C6 port là hình như khi cắm cáp vào máy thì nó không có tự sạc pin như trước nữa :( . nhưng bù lại cũng có cái tiện là như vậy thì đỡ bị chai pin , chứ 1 ngày e rút ra rút vô cả chục lần

Hic, đang bận bịu với em CFW c6 quá. Bạn bung rof3 của bản số 13 lấy đi. Nó nằm trong pnht đó (file.sis luôn nhé)
Mình thấy cắm cáp vẫn sạc pin bình thường mà! Và thấy bản C6 dùng hay lắm.

@all: 5 người down FW c6 rồi mà không biết test chưa sao ko thấy ý kiến gì nhỉ? Cảm giác ban đầu mình thấy tuyệt lắm. Anh em test rồi báo kết quả lên để xem có vấn đề gì nữa mọi người cùng giải quyết nhé!

nxhoang90

k hiểu sao bản C6 dành cho mini thì có lỗi khó chịu vậy , hic mình chịu lun , dùng bản của bác bình post trên blog thì cũng bị y vầy lun , bản chưa mod gì ấy

Ntv_79

k hiểu sao bản C6 dành cho mini thì có lỗi khó chịu vậy , hic mình chịu lun , dùng bản của bác bình post trên blog thì cũng bị y vầy lun , bản chưa mod gì ấy

Có N97 test bản của mình xem thế nào. Hiện tại có lỗi FM tranmister (phát nhạc qua sóng FM) không hoạt động, cũng chưa biết fix thế nào. Còn lại OK lắm, đã mod như bản số #13 rồi.

kien_hoi

Tình hình là với cái bản này máy mình hiện tại bị 2 lần treo máy. Một lần là mình cài pass thẻ nhớ của mình, rồi mình cấm vào máy tính rồi mình truy cập vào thẻ nhớ bằng đt (vẫn còn đang cắm dây vào máy tính) --> máy treo, không nút nào có tác dụng, phải gởi pin. Một lần khác mình trên đường về nhà, về đến nhà mở ra tối thui, nhấn nút menu không có tác dụng, gạt nút bên không thì máy rung hoài không ngừng nghỉ---lại phải tháo pin.
Không biết còn ai bị gì không.

naul1497

Nói chung đã flash và thấy bản C6 dùng khá tuyệt, nhanh hơn bản của N97. Tuy nhiên lại bị lỗi chức năng FM TRANMISTER (như bác Ntv_79 nói), mà mình lại hay xài chức năng này nên đành ngậm ngùi quay lại bản #13.

À mình có ít góp ý là nên làm nhẹ nhất có thể, loại bỏ những phần mềm dư thừa, và nên để theme N8 đi (thấy bạn nào cũng kết theme này hơn theme Iphone). Có lẽ Nokia sẽ không ra firmware mới cho N97 nữa nên hy vọng vào dự án C6 này lắm lắm :D

Một lần nữa cám ơn Ntv_79 đã rất nhiệt tình giúp đỡ và tạo ra nhiều CFW cho anh em.

Tình hình là với cái bản này máy mình hiện tại bị 2 lần treo máy. Một lần là mình cài pass thẻ nhớ của mình, rồi mình cấm vào máy tính rồi mình truy cập vào thẻ nhớ bằng đt (vẫn còn đang cắm dây vào máy tính) --> máy treo, không nút nào có tác dụng, phải gởi pin. Một lần khác mình trên đường về nhà, về đến nhà mở ra tối thui, nhấn nút menu không có tác dụng, gạt nút bên không thì máy rung hoài không ngừng nghỉ---lại phải tháo pin.
Không biết còn ai bị gì không.

Cắm máy vào máy vi tính thì N97 không nhận thẻ nhớ nhe bạn, khi đó không thể truy cập từ N97 vào thẻ nhớ. Bạn nhấn vào nên bị đứng là đúng rồi. Còn lỗi 2 mình pó tay :D

kien_hoi

Cám ơn bạn Naul1497 nha.

@Ntv_79 : Mình có download bản C6 về nhưng chạy cái JAF nó báo lỗi không Flash được. Mình có chụp lại nhưng không biết làm sao đưa lên đây nữa...hix

Runtime Error!
Progrm C:\Program file\ODEON\JAF\JAF.exe
This application has requested the Runtime to terminate it in an unusual way.
Please contact the application's support team for mỏ information.

Báo lỗi vậy đó, mà cái JAF này mình đang dùng cho N97 thì chạy vô tư.

vuchicuong123

Có N97 test bản của mình xem thế nào. Hiện tại có lỗi FM tranmister (phát nhạc qua sóng FM) không hoạt động, cũng chưa biết fix thế nào. Còn lại OK lắm, đã mod như bản số #13 rồi.

minh dang tes buoc dau co nhan xet ram it hon ban #13 nhung ung dung chay muot hon, video,nhac ,anh loát nhanh,am thanh tot hon bản 13, fix doc ten nguoi goi noi trung tuong doi on con loi nhu ban phim c6 minh dung dc mot lan bay gio bam ko hien danb ba,khoi dong con cham khi cai 1so ung dung ram chi con tam hon 30. mong ban fix loi se tot hon minh rat ket ban nay ban nen de them n8 full icon nhe.

Ntv_79

Cám ơn bạn Naul1497 nha.

@Ntv_79 : Mình có download bản C6 về nhưng chạy cái JAF nó báo lỗi không Flash được. Mình có chụp lại nhưng không biết làm sao đưa lên đây nữa...hix

Runtime Error!

Bạn test bản nào vậy. Bản C6 mình đã sợ lằng nhằng nên up nguyên folder RM-505 mà mình flash lên để các bạn cùng test. Bạn đổi tên hoặc copy folder RM-505 cũ của bạn ra chỗ khác để sao lưu. Sau đó copy folder RM-505 của mình và và thử lại xem có lỗi đó nữa ko?

minh dang tes buoc dau co nhan xet ram it hon ban #13 nhung ung dung chay muot hon, video,nhac ,anh loát nhanh,am thanh tot hon bản 13, fix doc ten nguoi goi noi trung tuong doi on con loi nhu ban phim c6 minh dung dc mot lan bay gio bam ko hien danb ba,khoi dong con cham khi cai 1so ung dung ram chi con tam hon 30. mong ban fix loi se tot hon minh rat ket ban nay ban nen de them n8 full icon nhe.

Bản beta nên cũng chưa trau chuốt đến từng chi tiết. Bấm số sym^3 và tìm kiếm danh bạ thông minh rất hay và hoạt động tốt. Chỉ số ram thấp hơn các bản trước vì mình không tắt app chạy ẩn. Mặc dù chỉ số thấp nhưng chạy hiệu ứng mượt mà và uyển chuyển hơn các bản trước nhiều đặc biệt là khi mở danh bạ, tin nhắn... Và cảm nhận chung là chạy ngon và nhanh hơn các bản trước. Lỗi phát nhạc qua FM chưa biết fix thế nào nhưng mình cũng ko dùng bao giờ nên tạm thời vẫn chấp nhận được. Anh em test và cho ý kiến để mọi người cùng hoàn thiện nhé. Bản chính thức chắc chắn sẽ là theme N8 full icon. Và tích hợp tất cả các mod hay nhất của các bản từ trước tới nay.

vuchicuong123

Cám ơn bạn Naul1497 nha.

Runtime Error!

ban flas ban cu roi truoc khi co ban beta . ban beta buoc dau tuong doi tot minh rat ket dang cho ban hoan chinh cua ntv79. ko hieu tai sao c6 ko hien dai bang n97 ma chay tren Fw nay lai muot hon fw goc?