• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW #13 by Ntv_79 [27.2.2011] - CFW N97 C6V20 beta3 [Trang 15]

Ntv_79

ntv làm cái C6 port đi , đảm bảo nhanh hơn FW gốc , vừa cook xong 1 bản , chia tay fw gốc lun :D , dc cái có phím gọi C6 và Swipe tích hợp sẵn , k bị lỗi đọc tên người gọi nữa , ram thì tầm 45-55mb nhưng tốc độ rất nhanh , nhanh hơn hẳn bản gốc mà ram 55-60mb

Trước mình đã thử rồi, nhưng test còn 1 số lỗi nên thôi vì bận quá, dính vào nó sẽ mất nhiều thời gian. Bạn test kỹ giúp mình xem những cái này để sắp tới rảnh sẽ tiếp tục nhé:
- Bấm số C6 có hiện danh bạ không?
- Kiểm tra kỹ lỗi đọc tên người gọi và tắt chuông sau 1 thời gian nhất đinh (đổ mấy hồi rồi tắt)
- Trình nghe nhạc
- Galary
- Camera (cài đặt 5M)
- Âm lịch
...
Và bạn test link nào hay link bài số 1 của mình. Có gì cho mình và mọi người biết kết quả nhé!

nxhoang90

+ Bấm số C6 có hiện danh bạ , nếu danh bạ lưu vào máy
+ Lỗi đọc tên người gọi không còn nữa , đã test kỷ nhiều lần
+ Trình nghe nhạc mình up lên 15.2 hoạt động bình thường , Support Lyric chuẩn
+ Gallery đã up lên version mới nên k cần phải cài vào nữa
+ Camera 5mpx , cài đặt lun !
+ Âm lịch hoạt động tốt !
=> 1 lỗi nhỏ là cảm ứng phản hồi hơi yếu , cái này chắc do bác binh24 mod vào , thêm nữa là cái SW Update báo có bản update cho Photo nhưng k update được vì nó đã dùng bản mới nhất rùi ! ^^ . Các mod mình lấy trên dailymobile và trong topic shares mod của pác ngviethoa
Đây là bản mình cook cho N97 mini nè . Và cho tới thời điểm này vẫn chưa phát hiện ra lỗi nào nghiêm trọng cả
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?120330&goto=newpost#post1584310

Đây là Link C6 port cho N97 thường đã được pác binh24 test work 100% rùi nè
Mã:
http://duybinh24.blogspot.com/2011/01/firmware-c6-v20-fully-working-on-n97.html
hoặc vào đây để có thêm thông tin
Mã:
http://forum.pnht.pl/showthread.php?2098-Firmware-C6-V20-fully-working-on-N97-V22-by-binh24
:D

Chỉnh sửa cuối:

naul1497

Hy vọng Ntv-79 sớm vọc cfw c6, dạo này cũng bận mà bản 12 cũng quá tuyệt nên không flash bản 13 này nữa, đợi bản C6 vậy. Thanks all :D

thn18777

Mình cũng làm như bạn nhưng chỉ có 30 ngày thôi, hướng dẫn mình cách mod "Nhật ký cuộc gọi 365 ngày" kia, cảm ơn bạn nhiều.

tomasou

Cho mình hỏi làm thế nào để gỡ đc cái hiệu ứng bong bóng ra vậy. Mình chỉ muốn có hiệu ứng lật trang thôi. muốn bỏ cái hiệu ứng bong bóng ra.

dtphong1978

+ Bấm số C6 có hiện danh bạ , nếu danh bạ lưu vào máy
+ Lỗi đọc tên người gọi không còn nữa , đã test kỷ nhiều lần
+ Trình nghe nhạc mình up lên 15.2 hoạt động bình thường , Support Lyric chuẩn
+ Gallery đã up lên version mới nên k cần phải cài vào nữa
+ Camera 5mpx , cài đặt lun !
+ Âm lịch hoạt động tốt !
=> 1 lỗi nhỏ là cảm ứng phản hồi hơi yếu , cái này chắc do bác binh24 mod vào , thêm nữa là cái SW Update báo có bản update cho Photo nhưng k update được vì nó đã dùng bản mới nhất rùi ! ^^ . Các mod mình lấy trên dailymobile và trong topic shares mod của pác ngviethoa
Đây là bản mình cook cho N97 mini nè . Và cho tới thời điểm này vẫn chưa phát hiện ra lỗi nào nghiêm trọng cả
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?120330&goto=newpost#post1584310

Đây là Link C6 port cho N97 thường đã được pác binh24 test work 100% rùi nè
Mã:
http://duybinh24.blogspot.com/2011/01/firmware-c6-v20-fully-working-on-n97.html
hoặc vào đây để có thêm thông tin
Mã:
http://forum.pnht.pl/showthread.php?2098-Firmware-C6-V20-fully-working-on-N97-V22-by-binh24
:D

Bạn cho mình xin file của N97_RM505 nha vì mình down kô được,thanks

a2king

có ai bị lỗi gì nữa ko??? cho mình biết ý kién để mình up đi...mà muốn up cái bản này thì up bang phoenix hay JAF vậy các bạn???

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

có ai bị lỗi gì nữa ko??? cho mình biết ý kién để mình up đi...mà muốn up cái bản này thì up bang phoenix hay JAF vậy các bạn???

Tất cả các bản CFW đều up bằng JAF, KHÔNG up bằng Phonenix

a2king

thua, mê bản này quá, mà ko biết up bbang JAF, minh wen lam voi Phoneix thui, lam JAF nãy giờ mấy tiếng rồi mà ko dc....

Ntv_79

thua, mê bản này quá, mà ko biết up bbang JAF, minh wen lam voi Phoneix thui, lam JAF nãy giờ mấy tiếng rồi mà ko dc....

Chịu khó từ từ làm đi. Chắc chắn sẽ làm được mà. Mình làm cũng có khi chán chê mới được. Khi quen rồi bạn sẽ thấy nó rất dễ dàng mà. Đọc kỹ chú ý ở các bản CFW đầu mình đã có link hướng dẫn up bằng JAF và chú ý để up bằng jaf thành công rồi đó bạn.

vuchicuong123

Chịu khó từ từ làm đi. Chắc chắn sẽ làm được mà. Mình làm cũng có khi chán chê mới được. Khi quen rồi bạn sẽ thấy nó rất dễ dàng mà. Đọc kỹ chú ý ở các bản CFW đầu mình đã có link hướng dẫn up bằng JAF và chú ý để up bằng jaf thành công rồi đó bạn.

Mình vừa up bản c6 cho n97 nhưng ko JAF được ko hiểu sao cú nhận dc phone là out ngay trong khi đó mình vẫn up dc các bản CFW n97 của bạn.

Ntv_79

Mình vừa up bản c6 cho n97 nhưng ko JAF được ko hiểu sao cú nhận dc phone là out ngay trong khi đó mình vẫn up dc các bản CFW n97 của bạn.

Mấy file trong link của Binh mình cũng không dùng được. Lỗi runtime và out JAF, thấy bên pnht cũng kêu oài oài. Binh noi đang làm, mà chẳng biết thế nào. Tự nhiên nghe bạn gì kích động làm mình lại dính vào vụ này từ đêm qua tới giờ > Đã ra được một bản. Triển vọng lắm, chờ fix một số lỗi nữa là OK.

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Mấy file trong link của Binh mình cũng không dùng được. Lỗi runtime và out JAF, thấy bên pnht cũng kêu oài oài. Binh noi đang làm, mà chẳng biết thế nào. Tự nhiên nghe bạn gì kích động làm mình lại dính vào vụ này từ đêm qua tới giờ > Đã ra được một bản. Triển vọng lắm, chờ fix một số lỗi nữa là OK.

Cố gắng lên bạn nhé, n97 không có bạn chắc bỏ hết, nhanh nhanh anh em đang chờ.

lebonghoatan

rõ ràng N97 dòng máy cao cấp hơn C6 mà lấy FW C6 cho N97 lại chạy ngọt ah???
Dù sao cũng mong bản mới của bạn.
Thanks trước ^_^

Ntv_79

rõ ràng N97 dòng máy cao cấp hơn C6 mà lấy FW C6 cho N97 lại chạy ngọt ah???
Dù sao cũng mong bản mới của bạn.
Thanks trước ^_^

Tại anh em cũng muốn bon chen tí mà. Cao cấp hơn mà họ có mình ko có cũng cáu nên cứ phải có rồi mới biết nó thế nào. Ít ra thì cũng thấy có bàn phím swype tích hợp. Trình bấm số sym^3, danh bạ thông minh. Quản lý email mới. Do nó chia lại core, nên không dùng lại các phiên bản CFW cũ được. Phải ngồi lò dò làm lại từng mod nên hơi vất vả và mất thời gian tí. Mỗi lần mod xong lại phải test lỗi nữa...

a2king

khi mình down FW gốc của N97 về thì mình thấy có 1 file là: RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V20, còn khi down của bạn Ntv_79 thì mình thấy có 1 file là RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 , có khác nhau gì ko ta??? mà nếu muốn dùng bản CFW của Ntv_79 thì mình phải lấy file của Ntv_79 rồi chép đè lên file gốc, rồi sau đó up đúng ko?????