• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N-Gage_Installer_v.1.40.1557_Repacked. Lựa chọn nơi cài đặt N-gage !!

giangvungtau

cái con 6710 navigator của mình xài cái này buồn lắm,cài game vào thì có game chơi được,game brother.... thì vào đến chỗ chọn mở âm thanh thì báo Ker... 3ecx gì đó,còn game One thì nó ko cho chơi full dù cài thử qua máy khác thì full.thế mới chán đời.

volamaster00

cái con 6710 navigator của mình xài cái này buồn lắm,cài game vào thì có game chơi được,game brother.... thì vào đến chỗ chọn mở âm thanh thì báo Ker... 3ecx gì đó,còn game One thì nó ko cho chơi full dù cài thử qua máy khác thì full.thế mới chán đời.
Dòng FP2 thì khó chơi được các game này lắm bạn ! Dòng E thì chơi hơi .. sướng !! =D>
bạn chỉ mình sử dụng trên mh 320x240 đi ! mình xài Ê61i :D thánk bạn nhìu
Bạn tải bộ cài của mình rồi vào link dưới tìm hiểu cách chơi N-gage trên E series nhé !
Chúc thành công ! =D>
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?57075-Tin-vui!!!ch%C6%A1i-N-gage-tr%C3%AAn-E63-v%C3%A0-E71-h%E1%BB%97-tr%E1%BB%A3-t%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3-c%C3%A1c-ph%C3%ADm&daysprune=-1

duclindanguyen

Co ai cai duoc game khong sao minh cai vao khi start game thi toan bi bao loi het vay.... xin chi giup thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Minh su dung n95-8g va may da hack bang helloO2

Mình xài N81 khi cài game ASPHALT3, cài xong mở chơi thì báo lỗi Error - 1000002 ???? Còn game FIFA08 cũng không chơi được...

volamaster00

Co ai cai duoc game khong sao minh cai vao khi start game thi toan bi bao loi het vay.... xin chi giup thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Minh su dung n95-8g va may da hack bang helloO2
Bạn cài bản N-gage nào vậy ? :-?
Mình xài N81 khi cài game ASPHALT3, cài xong mở chơi thì báo lỗi Error - 1000002 ???? Còn game FIFA08 cũng không chơi được...
Cái Game FIFA 08 thì dòng FP1 hình như ko chơi được ! :(
Còn game Asphalt 3 bạn xài bản dưới thử xem, máy E63 xài tốt !
Mã:
http://www.mediafire.com/?gr2o3930p54yf
Pass: volamaster00

tquochung

Bạn ơi cho mình hỏi cách cài game của n81 2G với. Bình thường nếu down game nào về và giải nén nếu có 1 file thì mình copy vào thư mục n-gage thì máy sẽ tự cài luôn. Nhưng những game nào giải nén có nhiều file thì máy ko tự cài được và mình cũng ko biết copy vào đâu để chạy nữa. Bạn nào biết cách cài làm ơn chỉ giúp mình với nhé. Thank! Máy mình cũng đã hack bằng hello rồi.

vxth4nh

Hôm nay mình vừa cài thử thành công thêm 2 game nữa Cho pé 5630 XM Của mình Nữa là Bounce và Reset Generation ;;) up lên cho mọi người thử luôn \-/

Bounce Boing Voyage

Reset Generation

P/s : đang test thêm một vài game Khác nếu thành công sẽ up lên cho mọi người lun :-?
( Cho minh hỏi một câu ngoài lề nha :)) cách xóa những ứng dụng đã cài trong 5630 như thế nào mình tìm mãi không thấy phần quản lý ứng dụng đã cài đặt để xóa đi ? vừa mới dùng lên đời từ N70 Xài pé 5630 chưa Quen lắm :p )

volamaster00

Thi minh cai N-gage 1.4 cua ban up len do ma minh cai game vao duoc nhung choi toan bi bao loi!!!!!
Trước khi cài bản của mình bạn đã cài bản nào khác chưa, nếu có thì bạn phải Xóa tất cả đi, sau đó Format lại máy rồi mới cài lại bản của mình ! ( Do nó đụng chạm nên lỗi tùm lum ấy mà ! ) ;;)
Nhớ tắt Open4All trong Rompatcher trước khi chơi !
Bạn ơi cho mình hỏi cách cài game của n81 2G với. Bình thường nếu down game nào về và giải nén nếu có 1 file thì mình copy vào thư mục n-gage thì máy sẽ tự cài luôn. Nhưng những game nào giải nén có nhiều file thì máy ko tự cài được và mình cũng ko biết copy vào đâu để chạy nữa. Bạn nào biết cách cài làm ơn chỉ giúp mình với nhé. Thank! Máy mình cũng đã hack bằng hello rồi.
Với những game bạn thấy có từ 2 file trở lên thì bạn phải đọc hướng dẫn ngay tại trang bạn tải về sẽ có các bước hướng dẫn cụ thể. Thông thường sẽ là copy file đuôi .n-gage vào thư mục n-gage trên thẻ nhớ, sau đó mở n-gage lên cho nó cài đặt, cài đặt xong thóat ra luôn. Tiếp tục bạn mở cái file nào có đuôi .sis cài đặt nó. Xong rồi thì vào N-gage chơi thử coi full chưa !:|
Nhớ tắt Open4All trong Rompatcher trước khi chơi !
N81 có chơi được game FIFA08 mà, ngày trước chơi bản Trial theo máy... Phiên bản N-Gage của mình là v1.10(1349)...
Cái này chắc là chỉ chơi được bản Trial thôi bạn à !
Bạn đã thử FIFA 09 chưa, có cần mình up luôn ko ? ;;);;)
Hôm nay mình vừa cài thử thành công thêm 2 game nữa Cho pé 5630 XM Của mình Nữa là Bounce và Reset Generation ;;) up lên cho mọi người thử luôn \-/
P/s : đang test thêm một vài game Khác nếu thành công sẽ up lên cho mọi người lun :-?
( Cho minh hỏi một câu ngoài lề nha :)) cách xóa những ứng dụng đã cài trong 5630 như thế nào mình tìm mãi không thấy phần quản lý ứng dụng đã cài đặt để xóa đi ? vừa mới dùng lên đời từ N70 Xài pé 5630 chưa Quen lắm :p )
Hic hic, chắc phải kể tên những game chơi được nhưng chưa Fool ra cho bạn biết luôn quá ! :(
Các game còn lại mình đã thử hết rồi bạn ơi, có 1 số chỉ cho chơi 1 màn (như Bounce), Reset Generation thì cũng chỉ chơi được vài màn là hết và 1 số thì đang chơi thì báo lỗi !! :((
P.S: Muốn xóa ứng dụng bạn vào Setting/ Data mgr./ App. mgr/ Installed App. rồi chọn đúng tên ứng dụng cần xóa !;;) (Hoặc bạn cũng chỉ cần trỏ tới ứng dụng hay game nào đó rồi ấn nút C là nó ... bay luôn ! )

Chỉnh sửa cuối:

duclindanguyen

tat ca game deu la ban full phai khong ban volam hay chi la trial thoi!!! minh thay co game chi co 4 mb va co game thi den 20 mb

volamaster00

tat ca game deu la ban full phai khong ban volam hay chi la trial thoi!!! minh thay co game chi co 4 mb va co game thi den 20 mb
Tất nhiên là Fool rồi bạn !
Cái hay của N-gage là nó nhẹ nhưng lại cực hay ! Như trò Resident Evil chỉ hơn 2 Mb mà mình chơi đến giờ vẫn chưa xong ! :mad:)

ducanhq1

brother cho hỏi, em dùng N95 8GB, cài bản này vào, sau khi cài game xong, báo game installed, vào game thì lại bị báo game not found on memory card là sao ạ? Giúp e vs. cuối năm rồi :(( Tks bro trước. :D