• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM - MOD - 23/09/2010

vatdnvn

ý em là trước khi cài bản 03 của bác thì em đã format thẻ nhớ, trên lý thuyết thì ko thể còn tý tẹo gì dính dáng đến các bản android cũ nữa có đúng ko bác?
Sau khi em cài xong bản 03 của bác, đợi 1 lúc thì tự nhiên nó load ra (trên market ý ạ) 1 loạt chương trình như astro, titanium backup, zedge, application protection, game adduction, yahoo messenger... và nhiều apps khác nữa, y hệt như mình down từ market về vậy (mặc dù em ko hề down từ market, em chỉ đang bật market lên thôi, ko cài app) và sau 1 lúc thì market báo là cài xong 1 loạt chương trình bác ạ. hay là bác đã tích hợp sẵn những apps này vào bản 03 của bác rồi ạ? khi em cài xong thì nó tự động cài đặt luôn?

Ặc...cái vụ này thì không có đâu. Mình đâu có bị như bạn nói đâu. Anh em đang test bản V03 có bị cái vụ này không?

trinh12345

Mình đã recomplie được thằng GSCript. Tí nữa mình sẽ add thêm cái script Fix EVo luôn. Có gì có mod bản EVO thì đưa em nó vào luôn cho tiện. Mọi người chỉ việc run nữa là xong. Khỏi copy gì chi cho mất công.

Nếu ai cần riêng GScript bản mod thì mình sẽ up lên.
vậy cái này nghĩa là sao bác?

vatdnvn

vậy cái này nghĩa là sao bác?

Ah. Cái này là một ứng dụng của bác nào đó trên XDA dùng để run các script đựoc viết sẵn để phục vụ cho một mục đích nào đó để giúp người sài script ko phải làm nhiều thao tác để đạt đựoc mục đích đó.

Cơ bản của GScript Lite này nó chỉ có 3 script nhỏ : Reboot, List SD Card,CPU Information.
Mình viết thêm 1 đoạn script nhỏ để add vào đó dùng để fix 2 lỗi của bản EVO :
- lỗi add thêm 10 vào khi gọi làm không gọi được.
- lỗi font tiếng Việt.

trinh12345

Ah. Cái này là một ứng dụng của bác nào đó trên XDA dùng để run các script đựoc viết sẵn để phục vụ cho một mục đích nào đó để giúp người sài script ko phải làm nhiều thao tác để đạt đựoc mục đích đó.

Cơ bản của GScript Lite này nó chỉ có 3 script nhỏ : Reboot, List SD Card,CPU Information.
Mình viết thêm 1 đoạn script nhỏ để add vào đó dùng để fix 2 lỗi của bản EVO :
- lỗi add thêm 10 vào khi gọi làm không gọi được.
- lỗi font tiếng Việt.
vậy là cái chương trình bác viết thêm chỉ liên quan EVO, còn lại chả liên quan gì đến bản 01, 02, 03 của bác có phải ko ạ, hihi.
À, còn các chương trình của em tự động nó cài đặt có phải do bác thêm vào bản build của bác ko ạ? sau khi cài xong thì cái wallpaper đẹp kia của bác mất tích luôn ạ:(( chả hiểu đi đâu, tìm trong wallpaper cũng ko có...

vatdnvn

vậy là cái chương trình bác viết thêm chỉ liên quan EVO, còn lại chả liên quan gì đến bản 01, 02, 03 của bác có phải ko ạ, hihi.
À, còn các chương trình của em tự động nó cài đặt có phải do bác thêm vào bản build của bác ko ạ? sau khi cài xong thì cái wallpaper đẹp kia của bác mất tích luôn ạ:(( chả hiểu đi đâu, tìm trong wallpaper cũng ko có...

Sao kì vậy ta. Mình chỉ đưa các app vào rom để nó tự cài thôi, chứ ko có cái nào tự download từ market cả, ngoại trừ flash player nó tự update bản mới thôi.

Hôm nay mình sẽ test kernel #5 xem thế nào cho 2 bản Desire HD và EVO.
Các kernel kia lỗi quá...

trinh12345

Sao kì vậy ta. Mình chỉ đưa các app vào rom để nó tự cài thôi, chứ ko có cái nào tự download từ market cả, ngoại trừ flash player nó tự update bản mới thôi.

Hôm nay mình sẽ test kernel #5 xem thế nào cho 2 bản Desire HD và EVO.
Các kernel kia lỗi quá...
Vậy nhưng có đúng là các apps em vừa kể ko ạ? Nếu ko phải thì hơi bị lạ đó nha, tự máy cài apps mới máu ạ:(:)(:)((

vatdnvn

Update Version 03 lên 03B

Thay đổi kernel hastarin #4.1 bằng kernel BFS-HAVS-BFQ-OC-UV-AXI-AB_1050mv-evo-0.1.d.zip

chineseboy78

Ặc...cái vụ này thì không có đâu. Mình đâu có bị như bạn nói đâu. Anh em đang test bản V03 có bị cái vụ này không?

cái này e xài wài cái này là bạn dùng xai` Sync của thằng Android, nó sẽ lưu nhưng ứng bạn đã cài, khi ban update rom android mới, rồi ban đăng nhập bằng account google thì nó tự động Sync mấy cái app bạn đã xài bản trước giống như bạn restore Backup khi bạn dung Astro or Titianium back up vậy thôi có gì lạ đâu

Chỉnh sửa cuối:

vatdnvn

Tí nữa mod lại bản EVO rồi share cho anh em. Ai thích sài thì down về nhé.
Mình chỉnh lại tí chút cho nó dễ dùng với anh em thôi.

sonkeu

mình muốn cài bản 03b thì phải down cả 2 part à? mình chưa thư rom của bạn làn nào

dunglavie

ý em là trước khi cài bản 03 của bác thì em đã format thẻ nhớ, trên lý thuyết thì ko thể còn tý tẹo gì dính dáng đến các bản android cũ nữa có đúng ko bác?
Sau khi em cài xong bản 03 của bác, đợi 1 lúc thì tự nhiên nó load ra (trên market ý ạ) 1 loạt chương trình như astro, titanium backup, zedge, application protection, game adduction, yahoo messenger... và nhiều apps khác nữa, y hệt như mình down từ market về vậy (mặc dù em ko hề down từ market, em chỉ đang bật market lên thôi, ko cài app) và sau 1 lúc thì market báo là cài xong 1 loạt chương trình bác ạ. hay là bác đã tích hợp sẵn những apps này vào bản 03 của bác rồi ạ? khi em cài xong thì nó tự động cài đặt luôn?

Cái này hơi lạ đấy à. Mình up bản V03, không format thẻ nhớ, chỉ đổi tên bản 02 mà còn không bị cài lại cái gì ngoài việc update FlashPlayer 10.1 thôi. Bản V03 chưa fix APN, lại phải set APN lại. Bản V03 này được mỗi cái wallpaper hình dòng suối là đẹp, chạy thấy không mượt mà như V 02. Không biết bản 3B mượt như V02 không, mình thấy mấy cái kernel mới không ổn lắm.

jennydontcry

Rất thích bản V03 của bác vì loại bỏ nhiều thứ ko cần thiết,tốc độ mượt.Có điều bác làm ơn tích hợp cái News & weather và cái VNRSS vào hộ em ở bản sau nhé vì nhiều lúc muốn đọc tin lại ko có.
E dùng các bản Desire thường thì lên Market down VNRSS thì được nhưng cứ dùng HD lên search thì lại ko có mới lạ

trinh12345

em dùng bản của bác toàn bị hiện tượng khi restart lại máy, vào được màn hình chính rồi, tuy nhiên trước đó nó hỏi mình là chọn loại sense nào: htc sense, adw launcher hay luancher pro. Em chọn cái đầu tiên thì lúc được, lúc thì nó tự khởi động lại máy luôn, rồi lại hỏi tiếp y như trên. Nhiều khi nó phải restart đến 5 lần mới chạy ngon nghẻ. Vậy nguyên nhân là sao hả bác?

vatdnvn

em dùng bản của bác toàn bị hiện tượng khi restart lại máy, vào được màn hình chính rồi, tuy nhiên trước đó nó hỏi mình là chọn loại sense nào: htc sense, adw launcher hay luancher pro. Em chọn cái đầu tiên thì lúc được, lúc thì nó tự khởi động lại máy luôn, rồi lại hỏi tiếp y như trên. Nhiều khi nó phải restart đến 5 lần mới chạy ngon nghẻ. Vậy nguyên nhân là sao hả bác?

Mình đã test nhiều lần, không thấy hiện tượng restart lại máy, bạn có thể format lại thẻ nhớ và chép vào xem lại sao.
Rất thích bản V03 của bác vì loại bỏ nhiều thứ ko cần thiết,tốc độ mượt.Có điều bác làm ơn tích hợp cái News & weather và cái VNRSS vào hộ em ở bản sau nhé vì nhiều lúc muốn đọc tin lại ko có.
E dùng các bản Desire thường thì lên Market down VNRSS thì được nhưng cứ dùng HD lên search thì lại ko có mới lạ

OK bác, mình sẽ đưa phần NEWS đó lên cho bác, bác đown về cài nhé.

Cái này hơi lạ đấy à. Mình up bản V03, không format thẻ nhớ, chỉ đổi tên bản 02 mà còn không bị cài lại cái gì ngoài việc update FlashPlayer 10.1 thôi. Bản V03 chưa fix APN, lại phải set APN lại. Bản V03 này được mỗi cái wallpaper hình dòng suối là đẹp, chạy thấy không mượt mà như V 02. Không biết bản 3B mượt như V02 không, mình thấy mấy cái kernel mới không ổn lắm.

Bản 03 mình đã set APN lại rồi, bạn xem lại sao. Bạn nên format thẻ nhớ lại, vì phân vùng linux cũ sẽ không bị xoa đi khi bạn cài đè, về cơ bản, system nó sẽ không bị ghi đè lên khi bạn cài, thành ra phần setting apn nó sẽ không thay đổi, tức là nó sẽ lưu lại y như bản V02. Điều này cũng dể gây ra xung đột, làm chậm .

sonkeu

mình muốn cài bản 03b thì phải down cả 2 part à? mình chưa thư rom của bạn làn nào .có ai boot rồi chỉhooj mình với

vatdnvn

mình muốn cài bản 03b thì phải down cả 2 part à? mình chưa thư rom của bạn làn nào .có ai boot rồi chỉhooj mình với

Vâng bạn, bản down 2 part về giải nén ra rồi chép vào thẻ nhớ để cài. Bạn chắc biết cài android trên thẻ nhớ rồi chứ ah

vietsonic

Báo lỗi ko down đc các bác ơi:

Please contact your network administrator!!

Và 2 bản này, bản nào mới hơn hả các bác?
VaTAndroid - Mod - Ver 0.3B - 27-09-2010

VaTAndroid - Mod - Ver 0.3 - 29-09-2010