• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

tuandung85

Mình đã Up qua cả 2 bản này rồi, theo cảm nhận cá nhân là em nghiêng về Lee hơn, Bây giờ hài lòng với em nó. Up kèm với kernel mới nhất giống Bác Ân là ngon và mượt.
Cám ơn bác đã tư vấn. Máy e Asia đã hack root,recovery,S-on,Hboot 0011

Giờ e up bản Lee giống như bác thì có phải làm các bước như của bác Ân để flash kernel rồi cài không ạ.

Bác cho e xin đường link download bản Lee + Kernel mà bác đang dùng ,e cám ơn bác nhiều ...mới lần đầu lên up rom con này để cho pin tốt hơn xài cho sướng bác ạ hihi

PS: mà sao e thấy chữ ký của bác lại dùng rom kingcorba 1.5 hjhj

doquangduc

Well-Known Member
Nghiêng về leedroid nhưng lại hay dùng kingcroba . He he

Đấy là Rom hôm qua, chưa kịp sửa thôi bác ơi, Soi kỹ vãi Luyện. :D
Cám ơn bác đã tư vấn. Máy e Asia đã hack root,recovery,S-on,Hboot 0011

Giờ e up bản Lee giống như bác thì có phải làm các bước như của bác Ân để flash kernel rồi cài không ạ.

Bác cho e xin đường link download bản Lee + Kernel mà bác đang dùng ,e cám ơn bác nhiều ...mới lần đầu lên up rom con này để cho pin tốt hơn xài cho sướng bác ạ hihi

PS: mà sao e thấy chữ ký của bác lại dùng rom kingcorba 1.5 hjhj

Trên xda chỉ có mỗi rom leedroid với 1 đg dẫn thôi.làm j có đg dẫn khác đâu : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1245424 muốn up Rom này bác lên làm như mod ancola66 hướng dẫn để kernel up cùng
Kernel tốt nhất bây giờ là của mdj http://www.multiupload.com/DJVNPN15X4

Chuẩn không cần chỉnh.

tuanbkhn

Em dùng KingCobra 1.5 Hôm qua để ở bàn 1 lúc quay lại thấy nó đang ở màn hình khởi động và cứ treo ở đấy, đành phải tháo pin ra rồi lắp lại và khởi động lại thì lại bình thường, dùng thêm 1 thời gian xem tình hình ko ổn thì lại chuyển lại LeeDroid

pipchic

3. UP ROM :

Vì 2 Base rom châu Âu và châu Á không thể up lẫn cho nhau gây ra lỗi mất WiFi vì vậy đối với từng dòng máy thì phải có file bcm4329.ko tương ứng để fix Wifi

* File bcm4329.ko Fix Wifi Cho các máy Châu Á Up rom Châu ÂU các bạn tải tại ĐÂY

* File bcm4329.ko Fix Wifi Cho các máy Châu ÂU Up rom Châu Á các bạn tải tại ĐÂY
bước này minh down bản fix lỗi về rồi. chép vào thẻ nhớ rồi up giống up rom mà sao vẫn bị lỗi wifi nhỉ? máy e hàng châu á

Tải về chép vào Thư mục gốc của Thẻ nhớ Sau khi up Rom thì các bạn Up tiếp để fix lỗi Wifi

ancola66

Super V.I.P
3. UP ROM :

Vì 2 Base rom châu Âu và châu Á không thể up lẫn cho nhau gây ra lỗi mất WiFi vì vậy đối với từng dòng máy thì phải có file bcm4329.ko tương ứng để fix Wifi

* File bcm4329.ko Fix Wifi Cho các máy Châu Á Up rom Châu ÂU các bạn tải tại ĐÂY

* File bcm4329.ko Fix Wifi Cho các máy Châu ÂU Up rom Châu Á các bạn tải tại ĐÂY
bước này minh down bản fix lỗi về rồi. chép vào thẻ nhớ rồi up giống up rom mà sao vẫn bị lỗi wifi nhỉ? máy e hàng châu á

Tải về chép vào Thư mục gốc của Thẻ nhớ Sau khi up Rom thì các bạn Up tiếp để fix lỗi Wifi
Vì vậy mới có bài 2 để hướng dẫn up Full Rom cho các máy châu Á >>> Bạn nên up theo kiểu đó (Hướng dẫn ở bài 2) hơn là up theo kiểu thường rồi fix wifi

tuandung85

Đấy là Rom hôm qua, chưa kịp sửa thôi bác ơi, Soi kỹ vãi Luyện. :D

.

E là cứ phải trưng trắc hơn trưng nhị,các bác tiền bối đi trước nên có knghiem, hehe..e theo sau

Để e rảnh e lên cái rom Lee xem sao,chứ dùng pin mà yếu yếu là hơi nản hjhj

pipchic

Vì vậy mới có bài 2 để hướng dẫn up Full Rom cho các máy châu Á >>> Bạn nên up theo kiểu đó (Hướng dẫn ở bài 2) hơn là up theo kiểu thường rồi fix wifi
mình up theo kiểu đó nhưng vẫn bị nè hic hic. chắc do kernel châu âu rồi. bro nào biết cách chỉ mình với :(

tuanbkhn

Các bác cho em hỏi, e đang định Up lai Room Lee V.2.0 vì cái room KingCobra 1.5 hay treo quá. Nhưng em ngại cài đặt lại phần mềm. Vay em có thể Up lại mà ko Full Wipe bằng phần mềm ROM Manager trong máy có ổn không ah?. Hay là nên Wipe/Factory reset trong Recovery cho nó sạch hả các bác :D

twantoan

Các bác cho em hỏi, e đang định Up lai Room Lee V.2.0 vì cái room KingCobra 1.5 hay treo quá. Nhưng em ngại cài đặt lại phần mềm. Vay em có thể Up lại mà ko Full Wipe bằng phần mềm ROM Manager trong máy có ổn không ah?. Hay là nên Wipe/Factory reset trong Recovery cho nó sạch hả các bác :D
nhà sạch thì mát. tại vì bây giờ vẫn chưa ổn định nên ko lên up rom bằng rom manager . cẩn thận vẫn hơn .làm từ đầu mất ko thêm tí thời gian nào đâu,mà lại còn luyện thêm tí cơ tay :))

twantoan

hợp bình thường ấy chứ. thế ra bác chưa tim hiểu chuyên sâu về android rồi . phải đi SÂU vào QUẦN chúng mới hiểu được cái MÔNG mênh trong đó :))

tuanbkhn

Da, em lần đầu tiên dùng Android bác ah. Mới cầm EVO chưa đầy 2 tuần, chưa biết gì. Nhưng mà tình hình cứ 1 tuần có 2, 3 version ROM COOK mới ra lò thế này thì mệt lắm. Úp thì ngại cài đi cài lại phần mềm ( Kể cả dung Titanium) Mà ko úp cái mới thì nó cứ ngứa ngáy thế nào ý bác ah hehehe

pipchic

3. UP ROM :

[/QUOTE]

ai giúp mình với mình làm theo rồi mà vẫn ko đc

tuanbkhn

ai giúp mình với mình làm theo rồi mà vẫn ko đc[/QUOTE]

Đầu tiên bạn wipe trong recovery cho sạch máy, sau đó up Rom lên => Chạy máy ( Đang lỗi wifi)=> Cài phần mềm này vào

http://www.mediafire.com/?gy9igb2z2d1p8vz => Tải Kenel Unity V2.0 ( tìm link ở trên) copy file .zip vào 1 vị trí nào đó trong SDCARD.=> vào máy chạy Phần mềm Flash Image GUI ( link ở trên) => Vào menu ấn nút Browse, rồi chỉ đến cái vị trí file .zip của Kenel unity V.2.0 => Chon flash Kenel => 1 lúc sau nó ra 1 bản thông báo yêu cầu Reboot thì khởi động lại máy là WIFI ngon luôn :)

pipchic

Đầu tiên bạn wipe trong recovery cho sạch máy, sau đó up Rom lên => Chạy máy ( Đang lỗi wifi)=> Cài phần mềm này vào

http://www.mediafire.com/?gy9igb2z2d1p8vz => Tải Kenel Unity V2.0 ( tìm link ở trên) copy file .zip vào 1 vị trí nào đó trong SDCARD.=> vào máy chạy Phần mềm Flash Image GUI ( link ở trên) => Vào menu ấn nút Browse, rồi chỉ đến cái vị trí file .zip của Kenel unity V.2.0 => Chon flash Kenel => 1 lúc sau nó ra 1 bản thông báo yêu cầu Reboot thì khởi động lại máy là WIFI ngon luôn :)[/QUOTE]

cho mình xin link kernel Unity v2.0 luôn di bro e tìm ko thấy :(

boy_depzai125

Sao các bác ko dùng thử bản Insertcoin nhỉ bản này với Vituous unity kernel em thấy pin cũng ok mà.dùng hay phết đấy

twantoan

Sao các bác ko dùng thử bản Insertcoin nhỉ bản này với Vituous unity kernel em thấy pin cũng ok mà.dùng hay phết đấy
Bản nào cũng đc . Nhưng muốn ngon hẳn thì chơi ROM nào có base mới nhất + kernel ổn định là ok nhất . Ví dụ : ROM của mod ancola66 + kernel mdj. Trong ROM của mod ancola66 đã tích hợp sẵn kernel của mdj rồi