• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

tuanbkhn

Cài bằng recovery như up rom bt ấy mà. Vào recovery ... Install zip from SD card.... Chose zip from SD card.... Up...

Cám ơn bác đã chỉ dẫn, cho em hỏi thêm là vào chỗ nào, hoặc dùng c.trinh gì để biết máy nó đang chạy 1 core hay 2 core hả bác???

twantoan

Vào set CPU để biết chip chạy ra sao.ko muốn dùng thì lại xoá.khi dùng 2 nhân máy nóng hơn tốn pin hơn.cái này tự động lên ko hại j cả.lúc cần thiết nó vẫn chạy 2 nhân.ko bị chậm j cả

tuanbkhn

Bác Ân ơi cho em hỏi với, tại sao em dùng cái phần mềm " Flash Image GUI " để flash lại cái Office Recovery 5.0.2.0 thi no lai báo lỗi là Null rồi thoát ra nhỉ? E tưởng phần mềm này flash đc cả Recovery??

tuanbkhn

Vào set CPU để biết chip chạy ra sao.ko muốn dùng thì lại xoá.khi dùng 2 nhân máy nóng hơn tốn pin hơn.cái này tự động lên ko hại j cả.lúc cần thiết nó vẫn chạy 2 nhân.ko bị chậm j cả

Force Dual Core Ondemand
Forces CPU1 Online = 1 using the ondemand governor and a power save bias of 20%

Force Dual Core Interactive (power saver)
Forces CPU1 Online = 1 using the interactive governor

Bác ơi, trong 2 cái này bác chạy cái nào thế ah?

tuanbkhn

Bác Ân ơi, e lai vừa dùng Flash image GUI de flash cái custom Kenel của Ledroid, được 20% thì nó bảo fai Boot lại máy vì xoá Davik. Sau đó nó lại báo lỗi và không cho flash. Máy của em Hboot 0011 S-on bản Châu Á??

tuanbkhn

Các bác ơi, sau khi flash kenel voi recovery mà nó cứ bị khởi động đi khởi động lại ở lúc boot ( của em là Lee Droid v2.0) thì làm thế nào bây h ah?

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi, e lai vừa dùng Flash image GUI de flash cái custom Kenel của Ledroid, được 20% thì nó bảo fai Boot lại máy vì xoá Davik. Sau đó nó lại báo lỗi và không cho flash. Máy của em Hboot 0011 S-on bản Châu Á??
Bạn đã bật chế độ USB Debugging chưa ? Cũng có thể file Kernel bạn tải về bị lỗi.

Các bác ơi, sau khi flash kenel voi recovery mà nó cứ bị khởi động đi khởi động lại ở lúc boot ( của em là Lee Droid v2.0) thì làm thế nào bây h ah?
*Đó là do Kernel không hợp với bản rom bản rom của bạn (Chuyện này sảy ra như cơm bữa)
*Khắc phục >>> Up lại rom :p

tuanbkhn

Bạn đã bật chế độ USB Debugging chưa ? Cũng có thể file Kernel bạn tải về bị lỗi.

*Đó là do Kernel không hợp với bản rom bản rom của bạn (Chuyện này sảy ra như cơm bữa)
*Khắc phục >>> Up lại rom :p

Hinh như em sử dụng Flash Image chưa đúng cách. Có phải khi chọn file custom kenel thì có cái phần Browse ở trên đúng không hả bác.
Mình phải giải nén file .zip của kenel ra => Copy vào SDCARD, sau đó vào browse của FLASH IMAGE GUI rồi dẫn đến đúng cái file zImage rồi mới chọn Flash Kenel đúng không hả bác An??

ancola66

Super V.I.P
Hinh như em sử dụng Flash Image chưa đúng cách. Có phải khi chọn file custom kenel thì có cái phần Browse ở trên đúng không hả bác.
Mình phải giải nén file .zip của kenel ra => Copy vào SDCARD, sau đó vào browse của FLASH IMAGE GUI rồi dẫn đến đúng cái file zImage rồi mới chọn Flash Kenel đúng không hả bác An??
Không cần giải nén chỉ cần chép cả vào thẻ nhớ.
Chạy Flash image gui và Browse đến cái file *.zip mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ là OK

tuanbkhn

Chạy Flash image gui và Browse đến cái file *.zip mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ là OK

Vâng, thế thì em làm đúng như thế rồi. Em định flash cái kenel của LeeDroid V.1.0 để fix lỗi wifi của Rom KingCobra 1.5. Thấy bên XDA dân tình bảo dùng cái Custom Kenel của Leedroid fix đc, mà họ cũng là máy Asia hboot0011 giống em

boy_depzai125

Quái lạ cái bản Rom KingCobra v 1.4 cháu ko thể nào fix wifi được trong khi bản 1.5 và tất cả các bản khác chạy ngon.Có thể dùng kernel fix wifi được ko hả chú ?

tuanbkhn

Quái lạ cái bản Rom KingCobra v 1.4 cháu ko thể nào fix wifi được trong khi bản 1.5 và tất cả các bản khác chạy ngon.Có thể dùng kernel fix wifi được ko hả chú ?

Úp bản 1.5 đi bạn ơi, mình up xong , flash cái Leedroid Custom Kenel V.1.0 là fix wifi , chạy ngon rồi, đang test các chức năng khác :)

ancola66

Super V.I.P
Nếu bạn vẫn thích dùng bản v1.4 bạn có thể làm thế này :
*Bung file rom tải về
*Lấy file boot.img trong thư mục system
*Cho vào bộ tool ADB Flash Tool
*Đưa máy về Fastboot và flash cái Kernel (boot.img) đó trước
*Xong xuôi thì tiếp tục up rom như bình thường.

boy_depzai125

Nếu bạn vẫn thích dùng bản v1.4 bạn có thể làm thế này :
*Bung file rom tải về
*Lấy file boot.img trong thư mục system
*Cho vào bộ tool ADB Flash Tool
*Đưa máy về Fastboot và flash cái Kernel (boot.img) đó trước
*Xong xuôi thì tiếp tục up rom như bình thường.
Báo cáo chú là cách này cháu làm đầu tiên.Cháu sửa được rồi,đơn giản là up 1 bản Rom Châu Âu mồi ko cần fix wifi rồi up tiếp bản KingCobra v 1.4 mà ko wipe data.Vào được Rom rồi hãy wipe thế là xong.ko lo wifi error nữa.Nhân tiện up lên cho anh em chưa biết

Moclanden

Chào bác Ân,
Evo của tôi là bản rom thị trường Austraylia có hboot0012 kernel 1.24.841.2 CL127427. Sau khi làm tất cả những điều bác đã hướng dẫn. Kết quả rom chạy có vẻ ổn. Tuy nhiên bệnh mất wifi đa được dự báo trước vẫn xảy ra. Không rõ có phải là lại còn có một thị trường mới nữa hay không vậy bác.
Bác có thể chia sẻ và comment cho giải pháp nào có vẻ hợp lý nhất được không?
Thanks a lot,

boy_depzai125

Chào bác Ân,
Evo của tôi là bản rom thị trường Austraylia có hboot0012 kernel 1.24.841.2 CL127427. Sau khi làm tất cả những điều bác đã hướng dẫn. Kết quả rom chạy có vẻ ổn. Tuy nhiên bệnh mất wifi đa được dự báo trước vẫn xảy ra. Không rõ có phải là lại còn có một thị trường mới nữa hay không vậy bác.
Bác có thể chia sẻ và comment cho giải pháp nào có vẻ hợp lý nhất được không?
Thanks a lot,

Hboot 012 làm giống y hệt như Hboot 011 chú ạ,up rom xong thi up tiếp bản fix wifi này http://www.mediafire.com/?6s3n70mxb77y72b thế là xong.Còn nếu chú làm theo cách của chú Ân để up Rom Châu Âu (Recovery 5.0.2.0) thì ko cần fix wifi,khi up sẽ tự fix rồi.

tuandung85

Các bác cho e hỏi là bản của Leedroid với bản Kingcobar thì bản nào sài ổn định hơn. thời gian sử dụng Pin tăng lên nhiều k a?

doquangduc

Well-Known Member
Các bác cho e hỏi là bản của Leedroid với bản Kingcobar thì bản nào sài ổn định hơn. thời gian sử dụng Pin tăng lên nhiều k a?

Mình đã Up qua cả 2 bản này rồi, theo cảm nhận cá nhân là em nghiêng về Lee hơn, Bây giờ hài lòng với em nó. Up kèm với kernel mới nhất giống Bác Ân là ngon và mượt.