• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số Font TV + CN cho s60v3 & S60v5

latngan

cảm ơn bác, fonts nay tuyệt đẹp, khi cái xong em thấy vui lắm, nhưng ch em hỏi xíu là khi mở file word & excel ra thì không thể đọc được, bị mã hóa hết. Vậy bác cho em hỏi làm sao để cài được cả một trong những fonts trên vào file word & excel hả bác. thanks bác

AlyCuong

Active Member
cảm ơn bác, fonts nay tuyệt đẹp, khi cái xong em thấy vui lắm, nhưng ch em hỏi xíu là khi mở file word & excel ra thì không thể đọc được, bị mã hóa hết. Vậy bác cho em hỏi làm sao để cài được cả một trong những fonts trên vào file word & excel hả bác. thanks bác

Font này theo chuẩn Unicode còn file word và excel của bạn có thể là font theo chuẩn Vni thì sẽ bị lỗi font. Nếu muốn dùng dc thì file word và excel phải theo chuẩn Unicode, vd như là Time New Roman

Haydenvoitoi

2 bạn dùng thử 1 trong 2 font này của mình rồi cho ý kiến nhé
http://www.mediafire.com/?je4rbhn5r9h9rrb
http://www.mediafire.com/?d4b8zxxdk1c33g0

Em thử rồi. Font Nokia+CN 9Mb cũng được. Nhưng tiếc là chữ bị bóp dẹp lại wa'. Pác còn cái nào kiễu chữ đẹp hơn hok ^^. Nhưng cũng tốt hơn mấy cái font em tìm rồi. Thaz pác !!!
Còn font 800 kb còn lại thì hok đọc được chữ tiếng Hoa pác ơi.

prettyboy247

Em thử rồi. Font Nokia+CN 9Mb cũng được. Nhưng tiếc là chữ bị bóp dẹp lại wa'. Pác còn cái nào kiễu chữ đẹp hơn hok ^^. Nhưng cũng tốt hơn mấy cái font em tìm rồi. Thaz pác !!!
Còn font 800 kb còn lại thì hok đọc được chữ tiếng Hoa pác ơi.

ủa thế bác biết tiếng hoa ak.cái font 800kb theo mình là đẹp.còn tiếng trung thì đc mã hóa bằng kí tự khác nên cũng ko bị hiện ô vuông và cũng dễ nhìn,vj chung ta cũng mấy ai bít tiếng trung đâu

AlyCuong

Active Member

vuongnhatquoc

ban alycuong noi dung roi.ma sao minh test may font shantran mod thi chi co font duffy+cn la dung duoc thoi.may font kia toan la loi ko khoi dong may duoc phai thao the nho ko ah.co ai test chua,cho y kien voi

AlyCuong

Active Member
ban alycuong noi dung roi.ma sao minh test may font shantran mod thi chi co font duffy+cn la dung duoc thoi.may font kia toan la loi ko khoi dong may duoc phai thao the nho ko ah.co ai test chua,cho y kien voi

Bạn đổi font bằng gì vậy, dùng FontRouterMan đổi là Ok, đảm bảo font nào cũng đổi dc. Chép font vào nơi tùy ý, chọn đường dẫn, restart > Ok.
Nhớ để font trên ổ E nhé.

Link đây. Cài cả 2 file lun.