• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số Font TV + CN cho s60v3 & S60v5

AlyCuong

Active Member
Không có tiếng Việt không thôi hả bạn ??? Có tiếng tàu nét chữ đậm quá nhì sấu òm.

Cài thêm FontRouterMan có chỉnh sửa đậm nhạt nét chữ mà. Mà nếu k thích thì bác cài FontCreator xóa hết tiếng Tàu đi.

ShenTran

Không có tiếng Việt không thôi hả bạn ??? Có tiếng tàu nét chữ đậm quá nhì sấu òm.

bạn muốn có font TV ko thì cũng dc , nhưng font bạn cần tên gì , hoặc mình sẻ thay đổi font CN khác cho bạn cũng dc ^^

tuan0212

Tốt nhất là cài tất cả bộ Fonts trên ổ C vì dung lượng ngốn cũng vừa phải ( giờ ai còn dùng bộ Fonts khoảng 20MB là bị đưa đi cải tạo ngay ) thường khoảng 4-5MB là OK ! Hai nữa khi anh e em cắm cáp kết nối với vi tính khỏi phải tắt fonts đi !

Chuẩn đấy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

troly

Well-Known Member
bạn muốn có font TV ko thì cũng dc , nhưng font bạn cần tên gì , hoặc mình sẻ thay đổi font CN khác cho bạn cũng dc ^^

Mình cần hai bộ trên có tên là Aristonne; Simply nhưng kô +CN thôi. Bạn giúp mình nhé, thanks nhiều!

cofer

Có font nào mà vừa hỗ trợ tiếng việt ( có font vni-times) mà vừa hỗ trợ CN không bạn?

laptrinhvien

Mình dùng FontRouterMan cài đặt phần mềm và font trên thẻ nhớ luôn khi nào test font không hợp tháo thẻ nhớ ra. Khởi động lại máy rồi cho thẻ nhớ vào xóa font đó đi thế là song không cần pc gì hết

tuan0212

Mình dùng FontRouterMan cài đặt phần mềm và font trên thẻ nhớ luôn khi nào test font không hợp tháo thẻ nhớ ra. Khởi động lại máy rồi cho thẻ nhớ vào xóa font đó đi thế là song không cần pc gì hết

La nhỉ? Vấy khi bạn thay đổi Font khác, bạn có phải Restart lại máy để máy nhận Font đó không ?

prettyboy247

La nhỉ? Vấy khi bạn thay đổi Font khác, bạn có phải Restart lại máy để máy nhận Font đó không ?

mỗi khi thay đổi font đều phải reset mới nhận font,khi cài font trên thẻ,mà rút thẻ thì font chữ sẽ nhận font mặc định của máy nên có thể nắp thẻ xóa font là bt

tuan0212

mỗi khi thay đổi font đều phải reset mới nhận font,khi cài font trên thẻ,mà rút thẻ thì font chữ sẽ nhận font mặc định của máy nên có thể nắp thẻ xóa font là bt

Vậy là tháo " NÓNG " thể hả? Cách đó mình không chơi. Dễ " đi " thẻ lắm. Không an toàn.

Cái gì cũng có 2 mặt của nó cả.

langkhachsau

Bạn có thể giới thiệu font nào hỗ trợ tiếng Việt tốt nhất ko? thêm tiếng Trung và symbol nữa, mình ko cần hoa văn đâu, chỉ cần nét chữ nhỏ, đậm và đẹp thôi, gần giống với font hệ thống đó nhưng đẹp hơn. Dùng nhiều cái rùi mà toàn thấy vào từ điển mất bị mất chữ, đc từ điển thì mất cái khác, hik... muốn có bộ font ổn định và đẹp mà khó quá.

AlyCuong

Active Member
Bạn có thể giới thiệu font nào hỗ trợ tiếng Việt tốt nhất ko? thêm tiếng Trung và symbol nữa, mình ko cần hoa văn đâu, chỉ cần nét chữ nhỏ, đậm và đẹp thôi, gần giống với font hệ thống đó nhưng đẹp hơn. Dùng nhiều cái rùi mà toàn thấy vào từ điển mất bị mất chữ, đc từ điển thì mất cái khác, hik... muốn có bộ font ổn định và đẹp mà khó quá.

Qua đây tìm nè bạn, nhiều lắm.

Leo08

Hơ, cho mình hỏi chút. Mình lỡ tay dùng FontRouter chuyển font của máy sang 1 dạng font khác. Nhưng giờ muốn trở về font mặc định thì làm như thế nào nhỉ. Ai biết trả lời giúp nhé. Thank.