• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

joeD

File text ở đâu có bạn . Mình lưu file Font là ttf thì làm sao mà mở nó ra mà xài đây. Mình đang sử dụng chương trình LT Fontrouter để thay đổi font. Mà mình vào Xplore thì đâu có cái file tẽt mà bạn nói ở đâu nà

tqh_825

To: joeD
Mình dùng mobile nên không up cho bạn được. Cần thì pm yahoo cho mình mình send file text cho.
Yahoo: tqh_825

Chỉnh sửa cuối:

Chienkon88

sao mình cài không đc,có phải cài vào E:/Resource/Fonts không mấy pro

không đâu bạn ơi , bạn cài phần mềm fontrouterman vào thẻ thì sẽ có thư mục E > data > Fonts .

rồi bạn copy font muốn sử dụng vào đấy . sau đó vào phần mềm đổi font > lựa chọn > mở font > E > data > font > rồi chon font muôn dùng .

thoát ra khởi động lại máy là okie

MinhThang

Manager

Nếu bạn dùng FontRouter thì làm như bạn nói là OK.
Nếu dùng fonts Changer thì chép vào E/Data/font2.
Còn dùng FontRouterMan thì làm như bạn chiencoi huớng dẫn.

anhtuan89gt

Đơn giản thôi mà bạn ,cài Fontrouter đầu tiên sau đó copy Font muốn đổi vào trong máy hoặc thẻ ( Để chỗ nào cũng đc , k wan trọng ) .Tiếp vào Fontrouter >> OpenFont >>Chọn Font muốn dùng. Cuối cùng thoát Fontrouter >> Restart máy là xong.

hoabattuvn_tt

Bác nào biết tên của font này không? lần trước có dùng nhưng giờ tìm lại không thấy dâu hix thanks nhiều

N0kIaN70

Mình không có FontRouter,fonts Changer cũng không có FontRouterMan luôn.nhưng mình xóa hết font cũ trong E:/resource/Fonts rồi chép font cần cài vào thì okie,cách này hơi vất vả chút vì mỗi lần muốn đổi font thì phải ra quán net :( cảm ơn mấy anh nhe :D

Chienkon88

vậy thì bạn test cả 3 đi .

nó tựa tựa giống nhau mà

font thứ 3 có vẻ giống với cái của bạn nhất .

cứ test đi không sợ màn hình trắng đâu bạn ơi .

Chỉnh sửa cuối:

tandieucay

Cac bac cho e xin may cai font cua flipfont duoc ko.kiểu font ông đồ và thư pháp ấy.nhưng dùng cho flipfont ấy

Chỉnh sửa cuối:

2356

Bạn tìm fonts Bãi sau thử nha bạn, mình thấy hình như là nó thì phải.

Hok phải Bãi Sau đâu anh :D
Bạn hoabattuvn_tt qua Box PM Ứng Dụng V3, bài của bác CongVoi hay của bác Nouvu về Font cho đt, có Font này áh, mình nhớ mang máng là thế, Font này hồi xưa mình có Down về cài cho máy thằng bạn ^^!
Đây nè, Topic này đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?41423-Bộ-sưu-tập-Fonts-cho-S60v3-(cập-nhật-trang-12-13-14-16) tìm mãi mới ra, bạn vào đó kiếm xem Font này nó nằm ở trang nào nha ^^!
Tìm luôn cho bác rồi đó, bài 129 trong Topic mà mình đưa :D Chính là em nó đó :D

Chỉnh sửa cuối: