• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD font và chia sẻ font hoàn chỉnh "Bài 345"

s12345

Anh chị nào có font hỗ trợ tiếng Việt , tiếng Trung , ký tự , logo thì cho em xin cái link nha ( ko quan trọng kiểu font nha )
topic này dài quá em tìm ko có nổi ?
em thank nhiều !

s12345

Bin9x nói:
test thử xem
có 1.9mb thì chắc ko hỗ trợ tiếng Trung rồi phải ko bạn ?
mà tên là bay bướm thì có loằng ngoằng ko ?
em thích font đơn giản mà đầy đủ hơn ! anh nào có cho em xin nha !

s12345

có lẽ bạn y chọn kiểu font nhỏ nên bị vậy ! mình có cái font cung bị vậy , khi chọn cỡ trung bình thì ok !

w2k

có lẽ bạn y chọn kiểu font nhỏ nên bị vậy ! mình có cái font cung bị vậy , khi chọn cỡ trung bình thì ok !

với mình thì cho font tiếng Trung vào chỉ để đẹp thêm tý thui, vì 1 số pm có tiếng tàu. chứ có bao giờ động đến tiếng Trung đâu.

s12345

cái font "bay bướm" mình cài vào ko có gì ! logo thì toàn , , ký tự đặc biệt thì toàn ® , tiếng viết thì thiếu từa lưa ( màn hình = màn hnh , đồng hồ = ng hồ , giải nén = gii nn ..v.v.) đúng là " bay bướm " ! hết ham !
ko ai có font nào đầy đủ ah ? ko cần đẹp đâu !

w2k

cái font "bay bướm" mình cài vào ko có gì ! logo thì toàn , , ký tự đặc biệt thì toàn ® , tiếng viết thì thiếu từa lưa ( màn hình = màn hnh , đồng hồ = ng hồ , giải nén = gii nn ..v.v.) đúng là " bay bướm " ! hết ham !
ko ai có font nào đầy đủ ah ? ko cần đẹp đâu !

Bạn dùng font này được nè.

CLICK HERE TO DOWLOAD

s12345

2 font của 2 bạn mình đã down tối qua và đã test , rất đẹp nhưng vẫn chưa hỗ trợ hết ký tự và logo ! vào web thấy mấy cái , là chán rồi ! huhu

w2k

2 font của 2 bạn mình đã down tối qua và đã test , rất đẹp nhưng vẫn chưa hỗ trợ hết ký tự và logo ! vào web thấy mấy cái , là chán rồi ! huhu

theo yêu cầu của bạn thì chắc tèo quá. bạn chịu khó tìm font giadinh.ttf có trong dđ đó. đầy đủ theo yêu cầu cảu bạn đó.

s12345

Minh tìm trên mobile có thấy thì cũng ko truy cập đc diễn đàn bị lỗi từ đợt thay giao diện ! vậy mới phải nhờ các bạn có pc giúp chứ bình thường mình vẫn theo câu " tự túc là hạnh phúc "

s12345

Test rất nhiều font hỗ trợ logo của chungvn đều bị 1 lỗi dùng 1 lúc là treo máy phải tháo nóng pin !
hay tại N73 Ram yếu quá ! ko chạy nổi logo ! chớ hồi trước chạy font 14mb ngon mà !

w2k

Test rất nhiều font hỗ trợ logo của chungvn đều bị 1 lỗi dùng 1 lúc là treo máy phải tháo nóng pin !
hay tại N73 Ram yếu quá ! ko chạy nổi logo ! chớ hồi trước chạy font 14mb ngon mà !

chắc do máy bạn có vấn đề rồi. 4 ngón lại đi.

Font giadinh đầy đủ nhất đây:

CLICK HERE TO DOWLOAD

s12345

logach w2k nói:
chắc do máy bạn có vấn đề rồi. 4 ngón lại đi.
logach_w2k nói:
Font Yahei theo iu cầu của bạnĐÂY:)
Mới 4 ngón xong nè ! ko phải vì font logo cua chungvn mà vì font Yahei 21,9mb của bạn đó !
hy vọng ko phải cài lại pm vì giadinh.ttf !
cài pm suốt buổi tối mà chưa xong ! hix !
P/S font giadinh.ttf chạy ngon , nhìn chung khá đẹp , chỉ tiếc là chưa có logo ! để vào web 1 lúc xem có bị treo máy giống font của Chungvn ko ? báo cáo với logach sau nha ! đang onl trên mobile nên ko thank bạn đc !

Chỉnh sửa cuối:

uandi2009

Chào bạn, Bạn thử đi khắp tất cả các forum (trong & ngoài nước) xem có ai bị lỗi như bạn mô tả không nhé , rồi sau đó vào Reply lại cho chính xác.
Nếu muốn , mình có thể cung cấp link forum cho bạn
Thanks
Chungvn811.

s12345

chungvn811 nói:
Chào bạn, Bạn thử đi khắp tất cả các forum (trong & ngoài nước) xem có ai bị lỗi như bạn mô tả không nhé , rồi sau đó vào Reply lại cho chính xác.Nếu muốn , mình có thể cung cấp link forum cho bạnThanks
Mình test rất nhiều font của bạn và đều có chung 1 lỗi như vậy , và ko thấy ai phản ánh về lỗi giống mình nên mình mới thắc mắc ! trong bài viết của mình có đoạn : hay tại N73 Ram yếu quá ! ko chạy nổi logo !
chứ nếu nghỉ font của bạn bị lỗi thì mình đã ko tìm và test nhiều font của bạn như vậy !
bạn có thể bỏ chút thời gian đọc lại bài viết của mình xem có viết gì sai ko ha ? mình sẽ sửa ?

2356

Mình test rất nhiều font của bạn và đều có chung 1 lỗi như vậy , và ko thấy ai phản ánh về lỗi giống mình nên mình mới thắc mắc ! trong bài viết của mình có đoạn : hay tại N73 Ram yếu quá ! ko chạy nổi logo !
chứ nếu nghỉ font của bạn bị lỗi thì mình đã ko tìm và test nhiều font của bạn như vậy !
bạn có thể bỏ chút thời gian đọc lại bài viết của mình xem có viết gì sai ko ha ? mình sẽ sửa ?

Chả phải do người Mod Font. cũng chả phải do Ram ít hay nhiều, mà là do bạn hok rành trong cách đổi Font nên mới bị những lỗi đó thôi, mình hok biết, mình hok giỏi thì mình nhận mình như vậy đi? Sao lại đổ hô cho người và vật trung gian chi vậy bạn?
Từ ngày mình biết đổi Font, đã đổi cho rất nhiều máy có cả cái N73 mà bạn cho là ram yếu nữa, mà chưa bao giờ bị lỗi như bạn nói hết.