• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

ngphuongqt

Chính xác là em cũng bị như bác. Mình thì nghe rõ mà bên kia nghe rè rè. Đổi máy mình nghe lại chính em HD2 từ bên kia gọi đúng là rè thật.
Quay về Wm thì có đỡ hơn nhiều, nhưng nói chung vẫn rè.
HD2 T-Mo Radio 2.14, Android mấy bản MDJ rồi đều bị như nhau, bản cuối là 4.4 cũng thế lúc đầu nghĩ do thẻ nhưng có lẽ k phải.

Nghe mấy bác kêu mình mới đổi máy cho bà xã. Nghe bà xã nói mà tưởng là Phát Thanh Viên đáng nói từ phòng thu âm :))
Radio 2.15.50.14 (TMOUS)

akikuni

Mình dùng Froyo HD 4.4 + Hastary 8.5.3, dùng currentwidget kiểm tra thấy lên tận 184 mA là sao nhỉ? Vãi chưởng quá T_T

nokin

Nghe mấy bác kêu mình mới đổi máy cho bà xã. Nghe bà xã nói mà tưởng là Phát Thanh Viên đáng nói từ phòng thu âm :))
Radio 2.15.50.14 (TMOUS)
Chắc Radio khác nhau, của em là 2.14.50.04

Nhưng mà chuyển sang bản HD2 Desire V2.0 Glass của bác DungHPH ngay cả trên cái thẻ cùi k phải SDHC thì tiếng vẫn ổn, có điều chưa copy đè file fix lỗi tiếng nhỏ nên tiếng đến thì nhỏ chứ tiếng đi thì lại rõ ràng.

K lẽ Radio 2.14 kén ROM hơn ???

vettau

à thì dùng exl android loader để auto load 3s í bác, tiện thể bác nào có kernel 8.5.1 cho e xin. e dùng 4.4+8.5.3 hơi giật thì phải
kernel 8.5.1 cho 4.4 mình thấy Wifi Erro, lên 8.5.3 thì ok, còn không cảm thấy sự khác biệt là là bao.

clarkht

kernel 8.5.1 cho 4.4 mình thấy Wifi Erro, lên 8.5.3 thì ok, còn không cảm thấy sự khác biệt là là bao.

vậy à? wifi errorr thì sửa đc nhưng thôi e vừa thay kernel MDJ S8.0 thấy cũng đc

langthang262

Em đang vào mạng bằng bản này và kernel 8.5.3, thấy hài lòng về tốc độ, mức độ hao pin - khoảng 5mA, độ ổn định, dùng vài ngày nay liên tục rồi chưa gặp vấn đề gì.

thinhletien

sao chẳng bao giờ có link của MF nhỉ =.= mí trang kia em down được tý là ngưng, chán thế

AK47_CCCP

Công nhận là mỗi vấn đề về đáp ứng của máy, máy đáp ứng hơi chậm,chờ bản tiếp vậy! Mod Ân chắc đang ra tay hehe!

ngphuongqt

Công nhận là mỗi vấn đề về đáp ứng của máy, máy đáp ứng hơi chậm,chờ bản tiếp vậy! Mod Ân chắc đang ra tay hehe!

Bạn xem cài như thế nào chứ bản này dùng với Kernel Hastarin 8.5.1 hoặc 8.5.3 thì mọi cái rất tốt mà! Nhanh, cảm ứng nhạy, không treo, không lag.

tonizin

Của e bị lỗi cái youtube các pac à. Có video xem được. Nhưng hầu như là không xem được. Có khi đang xem thì nó lại báo lỗi không xem được nữa. Pac nào biết chỉ giùm e với. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

E hỏi câu hơi gà chút, e thấy trong phần link dow có phần data 512MB . Cái này dùng để làm gì ạ, và cài nó như thế nào . Mới xài HD2, các a thông cảm :)

massage000

E hỏi câu hơi gà chút, e thấy trong phần link dow có phần data 512MB . Cái này dùng để làm gì ạ, và cài nó như thế nào . Mới xài HD2, các a thông cảm :)

Bạn down về và giải nén vào thư mục Android. Cái file này chính là file data tác giả làm sẵn để quá trình boot nhanh hơn. (nếu ko có cũng ko sao, vì quá trình boot sẽ tự động tạo ra data)

thinhletien

đã test, nhưng chạy giật kinh hoàng, delay vô địch thủ luôn, ko biết tại sao. Có bác nào chạy smooth ko??? Bản này tốt quá, em muốn dùng chỉ có mỗi việc giật quá trời giật.

Em tính thay kernel của hastarin vào, mà sao down về, giải nén thì nó ra 4 cái folders: devs, readme, root, update và 1 file zImage

Không giống như ra 3 file theo cách hướng dẫn thay kernel, ai biết chỉ em chi tiết cách thay kernel được ko ạh?

Chỉnh sửa cuối: