• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[MC Games ] topic thảo luận về games MINH CHÂU

Thangnd31082

Đang vướng ở thành Hà Đông. Giết xong tất cả bọn boss rồi mà ko đi tiếp đươc. Đang lv36

buithihuan

4rum nhà mình chơi nc nào thế. Nếu ở ngụy thì pm mình nhé. S2kute2S

Đang vướng ở thành Hà Đông. Giết xong tất cả bọn boss rồi mà ko đi tiếp đươc. Đang lv36

Thành hà đông là map boss bác ạ. Kg đi tiếp đc thì qua map 30>36 làm nv đi. Nếu ở ngụy thì tầm 8h tối bác kêu em. Em kill boss cho.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Lam thế nào để tham gia chiến trường để giết địch hoàn thành nhiệm vụ giết 10 tên máy chơi địch vậy?

Và làm thế nào để nạp xu để mua các đồ trong thương thành để chơi mấy cái đồ chơi cần các vật bảo trợ?

Và làm thế nào để tham gia một bang hội nhóm để làm nhiệm vụ nhân vật đây?

Nv giết ng chơi nc địch thì là đi pk.
Vào ct thì đến quan quản lí chiến trg ờ kinh đô, map cao như tây vực, nam hải.
Nạp xu bằng thẻ đa năng gate. Nhưng chưa nạp đc.
Tham gia bang hội thì bc, pbc mời mới đc.

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

4rum nhà mình chơi nc nào thế. Nếu ở ngụy thì pm mình nhé. S2kute2S

Thành hà đông là map boss bác ạ. Kg đi tiếp đc thì qua map 30>36 làm nv đi. Nếu ở ngụy thì tầm 8h tối bác kêu em. Em kill boss cho.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Nv giết ng chơi nc địch thì là đi pk.
Vào ct thì đến quan quản lí chiến trg ờ kinh đô, map cao như tây vực, nam hải.
Nạp xu bằng thẻ đa năng gate. Nhưng chưa nạp đc.
Tham gia bang hội thì bc, pbc mời mới đc.

ec! Ở Thục mất rồi. Mà tìm nhau kiểu gì nhỉ. Mình làm xong nv rồi. Chặt đầu thằng chỉ huy rồi, trả n.v xong rùi. Ko tìm thấy đường dành cho 36-40 ở đâu cả. Nickname vẫn là LQT nhé.

buithihuan

ec! Ở Thục mất rồi. Mà tìm nhau kiểu gì nhỉ. Mình làm xong nv rồi. Chặt đầu thằng chỉ huy rồi, trả n.v xong rùi. Ko tìm thấy đường dành cho 36-40 ở đâu cả. Nickname vẫn là LQT nhé.

Ở thục thì em kg giúp gì đc cả vì kg pt kg kết giao bạn bè đc mà chỉ pk đc thôi. Mà anh ra khỏi map hà đông. Nhìn trên bản đồ mini. Có 2 cái nhấp nháy. 1 là map 26 30, 2 là map 30, 35. Cứ di chuyển đến đó là đc. Kg thì về thành đi xa phu qua.

aloso220491

mình cài phần mềm chơi trên PC roài và load như hướng dẫn những nó thông báo: Get Classes Failed!! Plz check the input jar ỏ classpath.
có pro nào biết giải quyết thế nào giúp mình với!!!!:-? help!!!!!!

bonus 1 link cho serial dòng N73 [ 240x320 ] http://www.mediafire.com/?my6hwl983lvlwxw trc mắt là bản.jar đã, mai mốt có .sis, .sisx sau :D

=======================================
games thể loại onl, train lv = đánh quái, làm nv, có nạp xu mua đồ VIP, v.v...v. có chiến trường, map PK, cưới gả bang phái v.v...

sau khi cài đặt, chạy và tiến hành đăng kí. việc đăng kí rất chi là dễ. các char nv gồm có :

Võ Sĩ

Chẳng ngại binh đao, chẳng sợ máu
Đường xa lên ngựa, khoác nhung bào
Xông pha giết giặc, ơn đền nước
Mãnh tướng oai hùng thỏa chí cao.

Lỳ lợm nhất, mạnh mẽ nhất, đó là võ sĩ. Sở trường của họ là chiến đấu lâu dài lấy ít đánh nhiều. Với một khả năng phòng hộ vật lý cực cao và khả năng công phá cực kỳ dũng mãnh. Họ đứng vững cho dù tất cả có sụp đổ.
Đối với võ tướng người chơi nên chọn lựa tăng một trong 2 chỉ số sức mạnh (tăng sát thương vật lý cho nhân vật) và thể lực (tăng HP, giáp của nhân vật).
Gợi ý: một cách xây dựng nhân vật Võ Sĩ đơn giản và hiệu quả đó là tăng max thể lực. Bởi HP và giáp là 2 chỉ số quan trọng nhất với Võ Sĩ.

Thích Khách

Ai tráng sĩ bao năm mài gươm dưới nguyệt
Còn tưởng nghe hồn thép múa sông sâu

Được mệnh danh là đứa con của gió, thích khách thật sự mang lại ác mộng cho tất cả các người chơi khác. Sở hữu tốc độ ra đòn cực nhanh cùng với tỷ lệ trí mạng cực cao cộng với những skills có sức tàn phá lớn, chỉ khi ngã xuống đối thủ mới nhận ra sự hiện diện của thích khách.
Thích khách lợi nhất trong trận chiến một chọi một với tác phong linh hoạt nhiều biến hóa, vì vậy đây là sự lựa chọn tối ưu cho những ai thích chiến đấu.
Gợi ý: người chơi nên tăng max thân pháp khi chơi thích khách, chỉ số này tăng hầu hết mọi thứ quan trọng với thích khách (né tránh, trí mạng, chính xác, tấn công).

Mưu sỹ

Binh quyền việc những đương tay
Lâm cơ thể thắng, một này địch muôn.
Bốn cờ biết mấy sức trai,
Có tài thiện chiến, có tài tâm công

Mưu sỹ là chức nghiệp thần bí nhất, họ có kiến thức từ ngũ hành âm dương, có lực lượng tinh thần mạnh mẽ. Thông qua các loại pháp thuật* để dẫn động lực của trời đất, họ hô phong hoán vũ thậm chí chuyển dịch càn khôn.
Tuy phòng thủ thuộc loại thấp nhất game nhưng mưu sỹ thực sự là 1 nhân vật nguy hiểm với sát thương cực lớn của mình. Cộng với các kỹ năng đánh nhiều mục tiêu, mưu sỹ là lớp nhân vật có tốc độ thăng cấp nhanh nhất trong game dù luyện một mình hay theo nhóm.
Gợi ý: Với mưu sỹ, người chơi có thể người chơi có thể lựa chọn tăng tối đa trí lực (tăng sát thương cho nhân vật) hoặc tăng đồng thời thể lực (tăng HP, giáp của nhân vật) để bù lại lượng máu và giáp ít ỏi của mình.

Phương sỹ

Con rồng nay kẹt thế cùng,
Gió mây chưa thấy nổi bùng nương lên.
Chờ xem mây tụ một bên,
Bấy giờ bay thẳng thiên đình cao xanh.

Là người thừa kế các mật pháp thần bí cổ xưa của thuật phù thủy, chuyển năng lượng tự nhiên thành thủ đoạn của bản thân, có khả năng cứu người trong mọi tình huống, đồng thời cũng có uy lực giết người vô hình khủng khiếp. Đa dạng trong chiến đấu, vô cùng cần thiết và cực kỳ hữu dụng trong mọi tình huống, với câu nói nổi tiếng “Tôi còn thì mọi người còn“, họ chứng tỏ mình luôn là linh hồn của mọi cuộc chiến. Cũng vì vậy đây là lớp nhân vật khó chơi nhất trong game.
Gợi ý: Trí lực và thể lực là 2 chỉ số cần thiết với phương sỹ. Tuy nhiên bạn hoàn toàn có thể tăng tối đa trí lực cho phương sỹ.

================
cấu trúc làm nhiệm vu tăng điểm kinh nghiệm, tiền, trang bị quí. :D

Đê thuận lợi cho các binh sỹ làm quen với thế giới Minh Châu, hệ thống nhiệm vụ hô trợ chức năng tự động tìm đường.

huongdan8.bmp

Nhận nhiệm vụ

Kiểm tra thông tin nhiệm vụ: Mở menu hệ thống, chọn Nhiệm vụ và mở nhiệm vụ bạn cần hướng dẫn.
huongdan9.bmp

Bạn sẽ tự động đi đến chỗ quái vât, NPC liên quan khi bạn click vào các dòng tương ứng trong nhiệm vụ.
huongdan10.bmp

==============================
NV LẤY NGỰA
NV 11 tại núi nga my, [ mình bên thục quốc ] nc vs tất cả npc ở đó đi rùi biết mà làm nv xong.

bật menu > 4 > 2 >. lên ngựa, cho ăn, mặc đồ tùm lum hết

ngựa nhìn y hệt con HEO :hehe:

CÒN CÁC BÊN KHÁC : COI TẠI KHU VỰC LV 11 ~ 15, NÓ SẼ CÓ NPC ĐẢM TRÁCH VỤ GIAO NGỰA CHO CÁC HẠ

======================

chơi trên PC :D coi tại đây[/QUOTE]

buithihuan

Chơi bằng giả lập coi chừng bị khóa acc đó.

Mà pdaviet mình chơi thục hết sao. Nc thục đông lém. Qua ngụy chơi với mềnh đi.

MrwOrm

Chơi bằng giả lập coi chừng bị khóa acc đó.

Mà pdaviet mình chơi thục hết sao. Nc thục đông lém. Qua ngụy chơi với mềnh đi.

Tui cũng thục =)) chơi 2 ngày lên 55 xong bỏ đó. Chắc đa phần mọi ng đều thích thục, ai thích Tào như bạn đâu =))

kakaman

Mình cũng Thục , nhưng ra Tây Vực toàn bị kill chán quá nghỉ Game luôn rồi =))

w0nderb0y

Nước :Thục quốc
tên nv: CànLong
Phái :Võ Sĩ
Lever : 59 (12h đêm cho lên 6x)
Bang : chưa (cần vào bang of anh em pda)
.
Tối ai đi chiến trường pm nha... Mình đi liên tục đến 12h đêm

Tiện hỏi thêm, Trân châu dùng làm gì?. Mình có xịch viên mà vứt xó..

buithihuan

Nước :Thục quốc
tên nv: CànLong
Phái :Võ Sĩ
Lever : 59 (12h đêm cho lên 6x)
Bang : chưa (cần vào bang of anh em pda)
.
Tối ai đi chiến trường pm nha... Mình đi liên tục đến 12h đêm

Đi ct mình chưa bị thua trận nào. =)). Mà đi ct ngụy thắng đến 80%. Thục đông quân nhưng ít cao thủ.

w0nderb0y

Đi ct mình chưa bị thua trận nào. =)). Mà đi ct ngụy thắng đến 80%. Thục đông quân nhưng ít cao thủ.

ct cấp nhiu.. 5 x thì tui toàn thấy thục thắng thôi...
.
Trân châu dùng làm gì?. Bán, đổi ở đâu?. Mình có xịch viên mà vứt xó..

chanchanchan

.

Làm gì thì chưa biết nhưng bh cần để làm nv. Có nv kần 10 viên mà h chẳng còn viên nào @.@

buithihuan

.

Có nv dùng để trả. Cần 1 viên. Có nv dùng 10viên để đổi fi fong 61.
Tui đi ct 6x.

anhluandeptrai

Phương sĩ 65 ngay sau khi mở open beta được 1 ngày.nhưng minh bỏ rồi.khoái vl3 hơn.vl3 nik:Daidu.mc:OverkilO.ae nao zo kan giúp đỡ cứ pm.

Ae nào di bos pm overkilo nhé.mìng bus cho.ps mà.D

buithihuan

Phương sĩ 65 ngay sau khi mở open beta được 1 ngày.nhưng minh bỏ rồi.khoái vl3 hơn.vl3 nik:Daidu.mc:OverkilO.ae nao zo kan giúp đỡ cứ pm.

Ủa. Thế ông jikk ngày xưa ở vl3 là ai thế. Mà sao bác cày trâu thế. Giờ em mới 66. Bận chả làm đc nv nữa.
trân châu và chuông thần thú man hoang các bác giữ hết lại nhé.
1 chuông đổi 1 đồ tím 5x, 6x đó. Về ngoại thành kinh đô là đổi đc. Có npc châu báu gì đó ý.

Whinny

Ủa. Thế ông jikk ngày xưa ở vl3 là ai thế. Mà sao bác cày trâu thế. Giờ em mới 66. Bận chả làm đc nv nữa.
trân châu và chuông thần thú man hoang các bác giữ hết lại nhé.
1 chuông đổi 1 đồ tím 5x, 6x đó. Về ngoại thành kinh đô là đổi đc. Có npc châu báu gì đó ý.

Toàn nhân vật VL3 hồi xưa\-/\-/\-/\-/
mà Huy thấy on bao giờ đâu mà PM nick đen ngòm không ah.
Tớ lên 61 ùi mà chưa đi CT lần nào nè.chưa có team:(
AE add nv Whinny nhá;;);;)

buithihuan

61 từ hôm qua rồi mà?

Vl3 thì mình bỏ lâu lắm rồi. Trc khi có nông trại của china cơ

anhluandeptrai

Chơi vl3 thôi.minh up7x roài.mc mình ko ham lam.hihihihi.mc up lv thì nhanh .quan trong có xiền đập đồ không thôi.mai mốt nạp thẻ sòn sòn.tiec lắm D

Whinny

61 từ hôm qua rồi mà?

Vl3 thì mình bỏ lâu lắm rồi. Trc khi có nông trại của china cơ
uk.h vẫn 61.
Chơi vl3 thôi.minh up7x roài.mc mình ko ham lam.hihihihi.mc up lv thì nhanh .quan trong có xiền đập đồ không thôi.mai mốt nạp thẻ sòn sòn.tiec lắm D
Vậy giờ về VL lập guide tuyển mem,nhận đệ tử ,lập team đi boss đi CT...tuyệt đấy nhỉ\-/\-/\-/\-/