• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM WM6.5 CHO HTC HD2 (LEO) ★

PhamQuang

Manager
Em không hiểu lắm nhưng có lời giải thích của anh em cảm thấy thoải mái rồi.Anh vui lòng xóa mấy bài viết trên để tránh loãng chủ đề.Cảm ơn anh!

Không nhất thiết phải xóa, cũng là bài để nhắc các thành viên khác biết được khi vào Reply bài.
Đây là lỗi chung của diễn đàn (hiện chưa sửa được), khi thành viên vào Reply bài, hay QUOTE bài đầu tiên (có nội dung lớn hay nhiều hình ảnh), sẽ gây lỗi là các thành viên khác không thể mở được.
Các bài sai quy định như: gõ TV không dấu hoặc nội dung không "ăn nhập" đương nhiên tôi đã Delete vĩnh viễn mà không cần để lại lời thông báo.

Giới thiệu bản ROM Ship dành cho HD2 của Vodafone
Thông tin về bản ROM :
ROM version: 1.72.161.3 (82124) WWE
Radio version : 2.07.51.22_2
ROM date : 24/03/2010

Tải về

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Mình lại thấy có link tải bản 1.72.161.3

[HIDE][DOWNLOAD]http://www.shipped-roms.com/shipped/Leo/RUU_Leo_Vodafone_UK_1.72.161.3_Radio_CRC_Signed_15.32.50.07U_2.07.51.22_2_Ship.exe[/DOWNLOAD][/HIDE]
Không biết có khác gì không?
Các bạn tải test thử xem, nếu đúng là 1.72 thì sẽ là bản mới hơn.

Test xong chưa cơ bản có những gì thay đổi ko bạn? Bản manila là ver?
Bản này cơ bản là bộ nhớ được hơn 200 MB.Manila version 2.5.20121429.0.Có cảm giác cảm ứng nhậy hơn bản 1.66.405.2.Ứng dụng Java của phiên bản ROM này là Sun Java

pandamiss

Bác thử chụp ảnh chưa? ngoài nắng và tối hẳn ? Vì các bản rom mình thấy sự khác biệt lúc chụp trong bóng tối rõ rệt phết đó. thiếu sáng ý. Manila như thế giống bản O2 rồi. Và quan trọng ram có đủ để chạy mượt ko thôi. ^^ Chứ bộ nhớ trong ko quan trọng

RAM mình vẫn còn 200,23 MB sau khi cài 1 số phần mềm quen thuộc.Chụp ảnh thì rất đẹp kể cả trong bóng tối nếu bật flash.Trong điều kiện thiếu sáng thì hình ảnh bị nhiều muỗi khi hiển thị trên màn hình chụp ảnh nếu như không bật flash.Đây là thử nghiệm trên riêng máy của mình thôi nhé!

PhamQuang

Manager
Lưu ý các bạn là các ROM có đầu 1.66 hoặc 1.72 thì hầu hết các Driver tích hợp đều như nhau, chúng chỉ khác về Logo và bộ ứng dụng hỗ trợ kèm theo mà thôi.
Do vậy để so sánh 1.72 Vodafone hãy so sánh cùng 1.72.831 (Asia), 1.72.841 (Telstra), 1.72.110 (TMOUS) hoặc 1.72.206 (O2), như vậy sự so sánh sẽ chính xác hơn.
Đừng so sánh đầu 1.66 với 1.72, vì rõ ràng 1.72 đã là bản naâg cấp rồi.

pandamiss

Biết hơi lạc chủ đề tí. Nhưng bác Quang cho cháu hỏi 1 chút. Cháu mua máy từ tháng 3 dùng các bản rom ship đến rom cook của bác và đã thử cùng tất cả các bản radio nhưng pin hết khá nhanh. 1 đêm tầm 8 tiếng thì lúc dậy hết ~7,8% pin. Nhưng hôm kia úp lại bản 40C2 của bác kèm radio 2.10.50.26 TMous dùng đến sáng nay lượng pin cũng hết tương đương. Nhưng trưa sạc pin đầy như mọi khi tầm ~2h. Pin đầy lúc 12h30' rút sạc ra để 5h hết đúng 1% ^^. Dùng nghe gọi vài cuộc rồi mới để thêm. Tính đến thời điểm này là 9h đã trôi qua mà vẫn còn 96%. Lượng pin ước tính sau 1 đêm sẽ mất 2%. Cháu cũng chẳng hiểu vì sao nữa. ( Trước đó khi bác ra bản 40C2 cháu đã úp dùng mấy ngày rồi mà vẫn ngốn pin, mà giờ up lại lại thấy pin đột phá quá, tiết kiệm vô đối ^^)

PhamQuang

Manager
Có 1 điều chú ý về Radio:

Nếu dùng bản Radio không hợp với dịch vụ mạng đang sử dụng, máy sẽ liên tục tìm và dò sóng, gây hết PIN khá nhanh, dù dùng ROM nào cũng vậy.
Hoặc nếu máy bạn ở khu vực sóng phủ kém cũng vậy, PIN hết nhanh hơn bình thường.

Do vậy cần tìm và thử phiên bản Radio phù hợp thì dù bạn dùng bản ROM nào cũng vậy mà thôi, PIN sẽ lâu hơn.

nguyenducthang

Có bác nào cho mình biết là sao mình up bản radio 2.10.50.26 máy đã báo thành công rồi,nhưng khi máy khởi động lại thì vẫn là bản radio cũ là 2.08.50.08_2. Mình đã up mấy lần rồi mà vẫn như thế khó hiểu quá àh~X(

M

meocop

Guest
Có 1 điều chú ý về Radio:

Nếu dùng bản Radio không hợp với dịch vụ mạng đang sử dụng, máy sẽ liên tục tìm và dò sóng, gây hết PIN khá nhanh, dù dùng ROM nào cũng vậy.
Hoặc nếu máy bạn ở khu vực sóng phủ kém cũng vậy, PIN hết nhanh hơn bình thường.

Do vậy cần tìm và thử phiên bản Radio phù hợp thì dù bạn dùng bản ROM nào cũng vậy mà thôi, PIN sẽ lâu hơn.

bác quang ơi tôi rất quan tâm về pin của hd2,bác viết như trên thì cho tôi hỏi làm thế nào để biết bản radio mình chọn có hợp với mạng đang sử dụng không?hiện tại ở vn có mấy mạng vinaphone,mobiphone.viettel...thôi.tôi cứ nghĩ là bản radio là luôn đi kèm với bản rom ship mình không được thay chứ

PhamQuang

Manager
bác quang ơi tôi rất quan tâm về pin của hd2,bác viết như trên thì cho tôi hỏi làm thế nào để biết bản radio mình chọn có hợp với mạng đang sử dụng không?hiện tại ở vn có mấy mạng vinaphone,mobiphone.viettel...thôi.tôi cứ nghĩ là bản radio là luôn đi kèm với bản rom ship mình không được thay chứ

Sao lại không được thay? Không thay thì họ ra các bản Update làm gì?
Radio phụ thuộc vào:
- Khu vực bạn đang ở
- Dịch vụ điện thoại đang sử dụng....
Cách chọn là cách các bạn tự Update sử dụng để tìm ra bản hợp nhất với máy của mình.
Tuy nhiên mình có nhận xét: các dịch vụ điện thoại của VN thường bị người sử dụng kêu ca nhiều về dịch vụ, như GPRS, bắt sóng yếu,... Có lẽ lý do là sự "nhạy cảm" trong chiến lược phục vụ của họ chăng, kiểu "tiết kiệm được lúc nào hay lúc đó". :D
Ở các nước, nhất là châu Âu, hầu như rất ít người kêu ca về các phiên bản Radio, bởi thay đổi gần như rất ít.
Những ai dùng máy hay đi nước ngoài sẽ thấy rõ điều này. Với cùng máy đó, ở nước ngoài, sóng căng, các DV dùng tốt, về VN cứ đưa sử dụng là y như rằng hết trục trặc này đến trục trặc khác. Thắc mắc thì họ nói chưa ĐK DV... bó tay.
Không biết mấy cái Vinafone, Mobifone, Viettel,... đó đến bao giờ mới thật sự để người sử dụng yên tâm đây??? :-?

M

meocop

Guest
cám ơn bác quang đã giải đáp và những lí giải không phải là không có lí của bác.tiện đây bác cho em hỏi mình có dùng radio của hd2 TMOUS sang radio của hd2-KR được không và ngược lại

pandamiss

cám ơn bác quang đã giải đáp và những lí giải không phải là không có lí của bác.tiện đây bác chó dùo em hỏi mình cng radio của hd2 TMOUS sang radio của hd2-KR được không và ngược lại

Mình trả lời thay bác Quang nhé. OK luôn ^^

stranger81

Máy em T-Mobile 1GB có Rom version 2.10.531.1 (Rom zin theo máy luôn). Em hài lòng với bản Rom hiện tại, chỉ có 1 điều là bị hiện tượng Hồng Ảnh. Vậy cho em hỏi mấy bác đang xài T-Mobile 1G có bác nào up bản Rom TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 này chưa và có khắc phục được lỗi Hồng Ảnh không? Em xin cảm ơn!

pandamiss

Máy em T-Mobile 1GB có Rom version 2.10.531.1 (Rom zin theo máy luôn). Em hài lòng với bản Rom hiện tại, chỉ có 1 điều là bị hiện tượng Hồng Ảnh. Vậy cho em hỏi mấy bác đang xài T-Mobile 1G có bác nào up bản Rom TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 này chưa và có khắc phục được lỗi Hồng Ảnh không? Em xin cảm ơn!

Sao bạn ko thử úp đi? Tự mình làm sẽ thấy có hợp hay ko chứ? Và dùng winmo mà ko úp rom thì chán lắm ^^

binhmogas

em đã up bản TMOUS_2.13.531.1_Radio 2.10.50.26 cho hd2 t-mobile nhưng em không tìm ra cái ứ́ng dụng routor (phát wifi) có bác nào biết nó nằm ở đâu chỉ dùm em hay bản rom này không có?