• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Làm mới dế yêu bằng pm Nokia Qt S60v3 S60v5 ^ S 3

HHT2010

mình cài cho e75 toàn báo lỗi error
Cứ cài bản 4.7.2 bình thường theo đúng hướng dẫn của bài viết, chẳng có lỗi gì cả. Còn trục trặc thì xem lại hoặc đừng cài cũng ... k sao! :))

HHT2010

mình cài bản cũ ko đc bản qt mới đc nhưng cái QTMOBILITY1.1.3.SiGNED.SIS này ko đc

cài rồi không xóa được luôn ác thật

:)) Đã trả lời nhiều lần mà mấy bạn mới k chịu đọc, Xài bản 4.7.2 là đủ rồi. bản 4.7.3 phải tháo thủ công nếu dùng cho S60V3 ( còn S60V5, S^3 thì k sao). Có thể xài thêm pm tháo gỡ của Trunghuy90 :)D QC miễn phí).

Le_Quang_Minh

Tổng cộng file mình down về được 4 files, cài đặt theo thứ tự :
1.Nokia QT 4.7(3)
2.QML Viewer 1.00(0)
3.QT Webkit 4.7.3
4.QT Mobility 1.01(3)
Sao luôn bị báo "Component QT missing, continue anyway"??
Mình còn thiếu gì nữa??Hay thứ tự cài đặt không đúng!

*Oẹ, mình cài đặt file QT Mobility, cứ đến gần cuối thanh chạy là bị báo "Unable to íntail"..có fải file down về bị lỗi!??

Chỉnh sửa cuối:

w0nderb0y

Down bản qt mobility v1.1.1 ý...
Mà Bản qt v4.7.3 là của v5,
V3 xài v4.7.2 quay đầu thui... Gút lúc

Le_Quang_Minh

Ăc..hèn gì nó làm ROmPatch gãy kiệu..chạy một số PM khác cũng có dấu hiệu bị lỗi..
nhân tiện máy cũng lâu chưa làm mới, chắc format luôn cho lành!

HHT2010

Ăc..hèn gì nó làm ROmPatch gãy kiệu..chạy một số PM khác cũng có dấu hiệu bị lỗi..
nhân tiện máy cũng lâu chưa làm mới, chắc format luôn cho lành!

:)) À! K phải đâu! Vì mình k có thì giải thích cho từng người và bản 4.7.3 vẫn xài được. Bạn phải dùng Siseditor signed nó lại và xem nó cài vào đâu để tháo ra nếu cứng đầu. Bản 4.7.3 được ràng buộc các file với nhau và hiệu quả cũng chẳng khác gì 4.7.2 nên không cần lắm. Trả lới lại cho bác chứ đã trả lời mấy bài trước rùi. Không có dính dáng gì đến ROmPatcher nhé....

doimau

:)) À! K phải đâu! Vì mình k có thì giải thích cho từng người và bản 4.7.3 vẫn xài được. Bạn phải dùng Siseditor signed nó lại và xem nó cài vào đâu để tháo ra nếu cứng đầu. Bản 4.7.3 được ràng buộc các file với nhau và hiệu quả cũng chẳng khác gì 4.7.2 nên không cần lắm. Trả lới lại cho bác chứ đã trả lời mấy bài trước rùi. Không có dính dáng gì đến ROmPatcher nhé....
Mình xài bản 4.7.3 ok mà . E5

thanhlata202

em vừa cài xong , cài vào máy nó báo bị lỗi Swi error 18, đầu tiên cài vào thẻ sau đó khởi động lại , nhưng thấy máy cũng không có j đặc biệt hơn cả rồi lại tiếp tục cài vào máy nhưng lại thấy máy báo lỗi trên và lỗi error 10254
máy em là e75 chưa hack và pm này em đã sign rồi không biết bị sao vậy nhỉ

HHT2010

em vừa cài xong , cài vào máy nó báo bị lỗi Swi error 18, đầu tiên cài vào thẻ sau đó khởi động lại , nhưng thấy máy cũng không có j đặc biệt hơn cả rồi lại tiếp tục cài vào máy nhưng lại thấy máy báo lỗi trên và lỗi error 10254
máy em là e75 chưa hack và pm này em đã sign rồi không biết bị sao vậy nhỉ

:D Pm Qt 4.7.2 đã signed sẳn rồi, nếu cài k được thì ... pó tay. Xem lại mấy bài đã trả lời. Hình như có người vẫn cài được. Dùng Jbenchmark2 để kiểm tra, nếu k đạt kết quả như trong hình thì mình cũng chịu, khỏi xài vậy...! :))