• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JbakTaskMan v1.31 cập nhật (Eng-Viet)

Status
Không mở trả lời sau này.

leminhhai111

Có dạo 1 t.gian mình thấy nhiều người kêu chỉnh ngày tháng năm về giống VTHIÊN trong 1 số ứng dụng > sẽ làm tăng ram & tốc độ xử lý máy nửa

anhchanbonmat

các bạn thân mến tất cả những member như chúng ta vào pv này là để chia sẽ và học hỏi thêm về kinh nghiệm vì vậy chủ yếu là vui.Vi thế các bác hãy kiềm chề .đừng những lời nói không hay mà ảnh hưởng đến tình đoàn kết của ae và ảnh hưởng đến pv
Các bạn cũng nên hiểu vấn đề ở đây VIP là do BDH xét cho những thành viên có đóng cho pv và cho tất cả mọi thành viên. Phải nói rằng VIP vothien12345 không cần chức danh chức vụ gì trong pv vì thế mà các bác động viên cho vothien12345 mới đúng còn vấn đề tranh luận ngoài lề trong đây đề nghị các bác dừng lại tại đây .

leminhhai111

Link die òi...............................................................

Mới thử link còn sống nhăn răng
ne link OPERA khó del lắm

2356

Đã test qua 1 ngày mà RAM vẫn ở mức 75 đến 76,9 MB:D

Bác Thiện làm sao mà Ram nó cao ngất vậy? Mình Up FW xong thì máy chỉ ở mức 70~72Mb àh, còn bình thường nó giao động từ 61~63Mb :| Máy bác cài nhiều PM hok :D

leminhhai111

Bác Thiện làm sao mà Ram nó cao ngất vậy? Mình Up FW xong thì máy chỉ ở mức 70~72Mb àh, còn bình thường nó giao động từ 61~63Mb :| Máy bác cài nhiều PM hok :D

Đây nè mà chì dc ở dòng E thôi ne ,không biết E66 có dc không nửa ?

=vothien12345;1234888]Phát hiện mới từ JbakTaskMan >> Tăng 2 MB RAM hoặc 4MB RAM cho những ai đang dùng máy E Series

Vô tình vọc và quá ngạc nhiên, không có gì đơn giản hơn thế:D

Đây xem RAM của con E63 sau khi chạy pm Siêu chụp màn hình mà RAM em nó vẫn lên đến 76.9MB RAM (bình thường RAM con E63 dao động từ 70-73 là hết nhớt)

Thực hiện:

Bước 1:
Từ màn hình chính của JbakTaskMan bấm phím # để vào Danh sách ứng dụng

Bước 2:
Vào đồng hồ và chỉnh em nó về ngày 1 tháng 5 năm 2005 và thoát ra

Bây giờ ra ngoài màn hình chính của JbakTaskMan xem thành quả=))

Auto

Tăng ram thì có nhiều cái để tăng lắm!
Offline cũng đc 2-300kb nè! :D

Xgamex

Chắc bác vothien xài "chiêu" tăng RAM chế độ offline hoặc dùng KillMe,JbakTaskMan để chấm dứt 1 số chương trình chạy ngầm cũng kiếm được 4 đến 5 MB là hết đà. Chỉnh ngày mà tăng được RAM nghe có vẻ hơi vô lý :-?

pekuon

Mình cài vào nhưng thấy nó khó xài quá, nên lại remove và dùng handy thôi, đơn giản mà tiện lợi.

2356

Đây nè mà chì dc ở dòng E thôi ne ,không biết E66 có dc không nửa ?

Cách này tăng được 2~3Mb (đã Test trên E63) nhưng sau khi làm như vậy thì Ram máy mình cũng chỉ được 65Mb àh :D Hok được 76~77Mb như của bác Thiện :D

2356

Ver của mình là 410.21.010 RM-437

Bình thường không chỉnh khi khởi động là 73,4MB:D ở chế độ Ofline, ngoài Jbak mình không cài bất kỳ ứng dụng nén RAM nào cả, ứng dụng đã cài vào máy là 95:D

FW của mình cũng y như của bác, ứng dụng cài vào máy có 84, thua bác những 11 cái, chỉ khi khởi động thì em nó mới ngấp nghé 70~72Mb, còn lại toàn từ 61~63Mb, chả hiểu sao :D

tuanloc1

Có thể giải thích hiện tượng tăng Ram theo chiêu của VT đó là: Vì lùi ngày lại như thế cho nên một số ứng dụng chạy ngầm hết date nên die thế thì RAM tăng là phải rồi!
P/S: Thiện có bị ai bảo khùng chưa, từ năm 2005 nhắn tin đến năm 2010 mới tới .=)) (chọc vui đừng giận nha!)

DinhTuan

Có thể giải thích hiện tượng tăng Ram theo chiêu của VT đó là: Vì lùi ngày lại như thế cho nên một số ứng dụng chạy ngầm hết date nên die thế thì RAM tăng là phải rồi!
P/S: Thiện có bị ai bảo khùng chưa, từ năm 2005 nhắn tin đến năm 2010 mới tới .=)) (chọc vui đừng giận nha!)

theo ban giai thich thi dau can jbak taskman, doi voi cac may v3 chi can vo clock lui lai thoi gian la cac pm het han ah.
Con vu nt thi nguoi nhan sao biet duoc thoi gian gui cua nguoi gui duoc nhi?

hth2813

test trên e71 fw410, ram vẫn ở mức 68-69, bấm # thì thấy có 207 ứng dụng, không tăng được ram

KIENDT11

Not Found

The requested URL /vothienpda/files/JbakTaskMan1.31_ENGLISH-VIETNAM.SIS was not found on this server

KHÔNG DOWNLOAD ĐƯỢC!

xelibri

Từ khi dùng N95 đến như giờ là dùng E52 ram toàn hơn 40 M là cùng, bác nào chỉ dùm được không ạ? Của e đây, lúc nó khởi động xong một lúc :(:)(:)((

Status
Không mở trả lời sau này.