• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IVCM 2.52-TỔNG ĐÀI TRÊN ĐIỆN THOẠI CỦA BẠN!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Post lên photobucket.com cho dễ đưa ảnh vào diễn đàn anh ạ. lần trước em toàn gửi file đính kèm kiểu này nhưng hay bị chiều ngang quá kích cỡ nên chuyển up hình cho đẹp :D

Up lên đó thì ok hơn nhưng lâu thì sẽ bị xóa còn up lên forum tuy hơi xấu nhưng tồn tại lâu dài. Nhưng hình nào không cần thiết anh đều up lên link chia sẻ hết mà. Bản VH này khó build nên anh Minhthang up file RSC nên em phải làm theo hướng dẫn thì mới có bản FULL nhá.:)

thanhlongnd

Ặc.Bạn down file này ở đâu chứ file của mình dung lượng chỉ có 513KB mà bạn. Bạn kiểm tra lại xem có down đúng file k? Mình cài cho máy N95 của thằng bạn cũng OK nữa.:-??

mình down về file nén là 513 MB, giải nén ra file cài đặt là 731 MB bạn nhé :)

MinhThang

Manager
mình down về file nén là 513 MB, giải nén ra file cài đặt là 731 MB bạn nhé :)

731 KB đấy bạn, nếu loại bỏ các gói ngôn ngữ không cần thiết như bản VH của mình thì còn 1 nửa.

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
731 MB đấy bạn, nếu loại bỏ các gói ngôn ngữ không cần thiết như bản VH của mình thì còn 1 nửa.

731 Kb chứ 731MB thì một đĩa CD cũng không chứa đủ đó anh. Mà sao em down về nó chỉ có hơn 500 kb hà. Kỳ quá.:D

Auto

731 Kb chứ 731MB thì một đĩa CD cũng không chứa đủ đó anh. Mà sao em down về nó chỉ có hơn 500 kb hà. Kỳ quá.:D
Bạn có thể down lại.
Mình vừa down test dùm là 730kb nhé!
~500kb là do file nén, nén thì dung lượng sẽ bớt đi 1tí.
@Mb là chính bạn kia nhầm trước nên m0d mới nhầm theo.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
@Mb là chính bạn kia nhầm trước nên m0d mới nhầm theo.
Posted via Mobile Device

Cái này thì bạn nên xem lại trước khi nói nhé. File mình up lên làm gì có chuyện mình nhớ lộn dung lương chứ. Cái 731 MB là do 1 mem khác nói nhé

Auto

Cái này thì bạn nên xem lại trước khi nói nhé. File mình up lên làm gì có chuyện mình nhớ lộn dung lương chứ. Cái 731 MB là do 1 mem khác nói nhé
@Mình nói mem kia, h0k nói bạn đâu. ;)
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

bạn nào xài FreeCoolCall vào cùng thảo luận xem : mình đã đọc ở đâu đó là chỉ cần tắt FreeCoolCall đi là xài đc IVCM chứ ko cần remove hẳn đi đâu ? Hok bik đúng ko nữa ?

BuuPhucCT

Well-Known Member
bạn nào xài FreeCoolCall vào cùng thảo luận xem : mình đã đọc ở đâu đó là chỉ cần tắt FreeCoolCall đi là xài đc IVCM chứ ko cần remove hẳn đi đâu ? Hok bik đúng ko nữa ?

Chắc là được vì thường thì 2PM chỉ kỵ nhau khi chạy cùng 1 lúc thôi.:-?

thanhlongnd

cho mình hỏi là mình dùng cách của a MinhThang, cài bản full tiếng anh, rồi chép 2 file việt hóa kia vào C/resource/apps , hình như nó hỏi có chép đè ko? Mình ok rồi. Vào mở IVCM lên thì thấy việt hóa rùi . Nhưng vào 3 phần đầu là : Cấu hình, kịch bản IVR, quản lí danh sách , tất cả các phần trong đó vẫn tiếng Anh, a MinhThang có thể giúp việt hóa nốt phần này ko?

Và phần ghi âm cuộc gọi, mình vào cài đặt ghi âm, ko thấy có phần nào kích hoạt ghi âm, đành để chạy ẩn cả pm IVCM nhưng gọi thử xong vào clip âm thanh/Ivcm ko thấy gì ? Phải làm sao để ghi âm giờ ?

MinhThang

Manager
cho mình hỏi là mình dùng cách của a MinhThang, cài bản full tiếng anh, rồi chép 2 file việt hóa kia vào C/resource/apps , hình như nó hỏi có chép đè ko? Mình ok rồi. Vào mở IVCM lên thì thấy việt hóa rùi . Nhưng vào 3 phần đầu là : Cấu hình, kịch bản IVR, quản lí danh sách , tất cả các phần trong đó vẫn tiếng Anh, a MinhThang có thể giúp việt hóa nốt phần này ko?

Và phần ghi âm cuộc gọi, mình vào cài đặt ghi âm, ko thấy có phần nào kích hoạt ghi âm, đành để chạy ẩn cả pm IVCM nhưng gọi thử xong vào clip âm thanh/Ivcm ko thấy gì ? Phải làm sao để ghi âm giờ ?

Mình đã test rất kỹ không vấn đề gì cả, nhưng bạn gặp lỗi để mình thử lại và trả lời cho bạn sau.
Về Việt hóa thì không bị lỗi:

Về các chức năng ghi âm, bạn cài bản gốc tiếng Anh để kiểm nghiệm chức năng này và thông báo cho mình biết với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Ok bác. Bác cố gắng xong sớm hộ TL chút nha.

Bạn xem lại chức năng ghi âm, chỉ cần thiết lập là xong không cần kích hoạt gì cả, bạn test bản gốc xem nó có hoạt động không?. PM này được Crak để full không biết có bị mất chức năng ghi âm không.:-? đối với một số Modem.

thanhlongnd

Bạn xem lại chức năng ghi âm, chỉ cần thiết lập là xong không cần kích hoạt gì cả, bạn test bản gốc xem nó có hoạt động không?. PM này được Crak để full không biết có bị mất chức năng ghi âm không.:-? đối với một số Modem.

theo như bác nói thì nó ghi âm tất cả các cuộc gọi và ko tắt đc à ?

thanhlongnd

bác Thắng test hộ chỗ này nha :

Mở IVCM . Tiếng việt.
Mở Cấu hình . Tiếng Anh
Trong cấu hình, chọn Xem và chỉnh sửa lại ra tiếng Việt.

Tóm lại bị lỗi chút gì đấy ở phần tên các Cấu hình, tên các kịch bản VIR bác ạ.

MinhThang

Manager
bác Thắng test hộ chỗ này nha :

Mở IVCM . Tiếng việt.
Mở Cấu hình . Tiếng Anh
Trong cấu hình, chọn Xem và chỉnh sửa lại ra tiếng Việt.

Tóm lại bị lỗi chút gì đấy ở phần tên các Cấu hình, tên các kịch bản VIR bác ạ.

Mình không thể chỉnh được chỉ có VH lại nguyên bản này thôi, hơi lâu. Bản mình làm là bản như nhau, nhưng chưa bị bẻ khóa, nên dùng rất đầy đủ. Nếu không dùng chức năng ghi âm thì nên dùng ACM 2.74 vì bản này rất nhiều lỗi, trừ bản full thật sự.

thanhlongnd

chài việt hóa lại thì lâu lắm .

Vậy bác giải thích hộ TL tên các cấu hình có trong IVCM và tên các kịch bản IVR thôi ?

hunghg

Member
Để ghi âm được Bạn làm như sau
Cách ghi âm cuộc gọi với IVCM
Bươc 1: Bạn vào chức năng Profiles. Chọn Option/Create new: nhập tên của profile mới. VD là Ghi âm cuộc gọi.

Bước 2: Trong phần Callers on bạn chọn All callers nếu muốn ghi âm tất cả cuộc gọi, Phone book nếu chỉ ghi âm các cuộc gọi trong danh bạ, list nếu muốn ghi âm các cuộc gọi trong danh sách bạn đã tạo.
Trong phần Response bạn chọn Record conversation.

Bước 3: Đưa con trỏ vào profile Ghi âm cuộc gọi bạn vừa tạo ra. Nhấn Option và chọn Activate để kích hoạt chế độ ghi âm cuộc gọi.

Để chuyên nghiệp hơn bạn có thể đặt lịch cho Dế yêu của bạn theo từng thời điểm sẽ kích hoạt profile nào. VD: Ban ngày bạn sẽ chọn chế độ ghi âm cuộc gọi, còn ban đêm bạn sẽ chọn chế độ im lặng.
Đây là mình tham khảo của một bạn mà mình đă quên tên.còn phần mệm việt hóa của Bạn Thắng không có lỗi gì đâu.Mình đang dùng OK cả hai phần mềm XeInex và Ivcm 2.52 full của Bạn Thắng (Ivcm 2.52 full ).

Chỉnh sửa cuối: