• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

babaobi

Ài! Có huynh nào giúp tui không nhỉ? có ai bị tình trạng này chưa: hspl3 không được, tình cờ đọc được hướng dẫn hspl2 (như trên) thì ok. Sau đó up bản rom V64 của Bác Quang, chạy rất mượt và rất thích, nhưng chỉ được hơn 1 ngày thì bắt đầu rất nóng và pin chỉ sừ dụng được khoảng 3 giờ thì hết, máy tự động off m=àn hình, khi bấm nút đỏ mở lại phải nhấn nhả vài chục giây mới lên được màn hình lock. Up lại rom ship (trong diễn đàn này) nhưng vẫn bị . Sau đó up tiếp rom A 66 dual boot thì máy chạy mượt nhưng vẫn còn hơi nóng, pin sử dụng được hơn 5 giờ. Cài tiếp bản Android mdeejay_froyo_sense_v2.2 thì máy chạy bình thường. Boot trở lại với WM máy lại bị nóng. Có ai bị giống tui ko? hay huyenh nào biết chỉ dùm cách khắc khục. Cảm ơn (hiện giờ hầu như chạy android, ko dám chạy WM).

MrBeOaRT

Ài! Có huynh nào giúp tui không nhỉ? có ai bị tình trạng này chưa: hspl3 không được, tình cờ đọc được hướng dẫn hspl2 (như trên) thì ok. Sau đó up bản rom V64 của Bác Quang, chạy rất mượt và rất thích, nhưng chỉ được hơn 1 ngày thì bắt đầu rất nóng và pin chỉ sừ dụng được khoảng 3 giờ thì hết, máy tự động off m=àn hình, khi bấm nút đỏ mở lại phải nhấn nhả vài chục giây mới lên được màn hình lock. Up lại rom ship (trong diễn đàn này) nhưng vẫn bị . Sau đó up tiếp rom A 66 dual boot thì máy chạy mượt nhưng vẫn còn hơi nóng, pin sử dụng được hơn 5 giờ. Cài tiếp bản Android mdeejay_froyo_sense_v2.2 thì máy chạy bình thường. Boot trở lại với WM máy lại bị nóng. Có ai bị giống tui ko? hay huyenh nào biết chỉ dùm cách khắc khục. Cảm ơn (hiện giờ hầu như chạy android, ko dám chạy WM).

NÓNG máy có lẽ radio ko hợp :D bạn đang dùng radio bản nào :) task29 chưa

Sonsaithanh

cho em hỏi với ạ, em mới mua em HD2 TM mới thay thế cho em HD2 TM cũ vừa bị hỏng Flash (theo mấy bác kỹ thuật nói vậy và hiện chưa có Flash thay thế), em vào Bootloader thì thấy ghi như sau: PB81 SS-B3, SPL-2.10.0000 8G XE, MicroP(LED) 0x50, MicroP(TOUCH) 0x50. như vậy đã HSPL chưa ạ? e thấy SPL của máy là 2.10 nên e hơi bối rối. Àh có bác nào biết chôc thay Flash ở Hà nội không ạ? Em cảm ơn.

VUNHATVAN

theo như bạn ghi thì máy chưa được HSPL, mình mới mua thông số cũng như của bạn, dùng HSPL V3 giờ up Rom, Radio, chay Android ngon lành

Sonsaithanh

theo như bạn ghi thì máy chưa được HSPL, mình mới mua thông số cũng như của bạn, dùng HSPL V3 giờ up Rom, Radio, chay Android ngon lành

dùng HSPL V3 là được hả bác, vậy em làm xem sao, cảm ơn bác đã chỉ.

qquangvinhh

Giúp mình HD2

mình có con HD2 rom 2.14 tiếng trung, HSPL 2.08, mình chạy rom wwe 1.66 vào giờ bật lên boot vào và chỉ hiển thị: error please check HTCLOGO
bác gặp qua rồi help mình với.
thanks all

daotoan3Ihut

cho em hỏi với ạ, em mới mua em HD2 TM mới thay thế cho em HD2 TM cũ vừa bị hỏng Flash (theo mấy bác kỹ thuật nói vậy và hiện chưa có Flash thay thế), em vào Bootloader thì thấy ghi như sau: PB81 SS-B3, SPL-2.10.0000 8G XE, MicroP(LED) 0x50, MicroP(TOUCH) 0x50. như vậy đã HSPL chưa ạ? e thấy SPL của máy là 2.10 nên e hơi bối rối. Àh có bác nào biết chôc thay Flash ở Hà nội không ạ? Em cảm ơn.

Bác chạy HSPL3 chọn 2.08HSPL. sau đó chọn đúng bản ROM của Hd2 tmobile mà up và chọn bản android Desire HD 3.6 mà chạy là good:D

lehung1108

Các bác ơi, tình hình là mọi khi up Rom con HD2 TMOUS của mình thì không sao, hôm nay có ông bạn nhờ up hộ Rom con HD2 thường thì nó lại không vào được bootloader. Lúc đầu nó vẫn chạy bình thường nhưng mình ko thể vào bootloader (ấn giữ Volume down + END - đã làm rất nhiều lần với con HD2 TMOUS của mình) thì mình nghĩ nó bị lỗi và vẫn chạy HSPL bình thường. Khi chạy HSPL 2 thì chương trình nó vẫn đưa được vào BL. Sau khi HSPL 2 xong thì mình lại thử tắt máy và vào lại BL lần nữa (ấn giữ Volume down + END) nhưng nó lại chạy thẳng vào win luôn. Nghĩ nó vẫn bị lỗi nên mình dùng task29, kết quả là sau khi dùng task 29 xong thì mình vẫn ko thể vào được Bootloader, màn hình chỉ hiện dòng chữ HTC. Các bác chỉ giúp mình xem có cách nào vào được BootLoader không. Cảm ơn các bác nhiều.

Các bác ơi, tình hình là mọi khi up Rom con HD2 TMOUS của mình thì không sao, hôm nay có ông bạn nhờ up hộ Rom con HD2 thường thì nó lại không vào được bootloader. Lúc đầu nó vẫn chạy bình thường nhưng mình ko thể vào bootloader (ấn giữ Volume down + END - đã làm rất nhiều lần với con HD2 TMOUS của mình) thì mình nghĩ nó bị lỗi và vẫn chạy HSPL bình thường. Khi chạy HSPL 2 thì chương trình nó vẫn đưa được vào BL. Sau khi HSPL 2 xong thì mình lại thử tắt máy và vào lại BL lần nữa (ấn giữ Volume down + END) nhưng nó lại chạy thẳng vào win luôn. Nghĩ nó vẫn bị lỗi nên mình dùng task29, kết quả là sau khi dùng task 29 xong thì mình vẫn ko thể vào được Bootloader, màn hình chỉ hiện dòng chữ HTC. Các bác chỉ giúp mình xem có cách nào vào được BootLoader không. Cảm ơn các bác nhiều.
Sau khi dùng Task29 xong thì nó chỉ hiện chữ HTC là đúng rồi vì nó làm gì có HĐH mà chạy. Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó vào Bootloader bằng phím cứng xem sao...

lehung1108

Sau khi dùng Task29 xong thì nó chỉ hiện chữ HTC là đúng rồi vì nó làm gì có HĐH mà chạy. Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó vào Bootloader bằng phím cứng xem sao...

Thanks bác, nhưng như mình đã nói ở trên thì mình không thể vào BL bằng phím cứng dù là trước hay là sau khi chạy HSPL. Thao tác vào BL mình đã biết cách và đã từng làm rất nhiều lần trên con HD2 TMOUS của mình và thành công nhưng với con này thì mình lại không thể. lúc trước khi chạy win mình còn nghĩ là phím Volume Down hoặc END bị hỏng nhưng khi dùng win thì 2 phím đó dùng bình thường. Thế mới chán chứ.

lehung1108

Thưa các bác, nhờ ơn trời, ơn đất, ơn đảng và ơn chính phủ nên con HD2 của bạn mình đã tỉnh dậy đc rồi. Sáng nay mình đã phải mang em này ra Thái Hà để xử lý nhưng ko có kết quả. Bạn kỹ thuật xử lý máy mình cũng đã cố gắng để khắc phục nhưng lỗi này không phải là lỗi của Chip Rom và bạn đó cũng cho rằng có thể bị lỗi main, mình cũng nghĩ thế vì ngay khi Win vẫn còn chạy bình thường bản thân nó đã ko vào được Bootloader rồi. Mình cầm máy ra khỏi cửa hàng sửa chữa với tâm trạng của 1 ng vừa bị đánh rơi 7tr :(( (giá HD2 cũ mình cứ tính tạm thế). Thế nhưng chắc cũng do tích được chút công đức :D nên khi về đến nhà mình ngồi buồn nên lại lôi ra bấm thử, chẳng biết trời xui đất khiến thế nào mình lại thấy trên màn hình hiện ra 4 màu trắng đỏ xanh vàng của BL ;;) Ngay lập tức mình nhảy bổ vào cái máy tinh và tìm ngay cho em nó 1 bản Rom và em nó đã từ chết lâm sàng đã sống trở lại :)) thật hú hồn. Sau đó mình lại thử lại vào BL vài lần nữa và kết quả là... mình chỉ may mắn có lần vừa rồi thôi, tất cả các lần sau đền ko vào được. Hôm nay thật là 1 ngày đẹp trời, cảm ơn các bác đã quan tâm :D

VUNHATVAN

Chúc mừng bạn vừa trúng sổ số được 7 triệu đồng. Mình thì vẫn nghĩ chắc phím cứng của bạn có vấn đề

lungtung

Chúc mừng bạn vừa trúng sổ số được 7 triệu đồng. Mình thì vẫn nghĩ chắc phím cứng của bạn có vấn đề
Mình cũng nghĩ thế, hiện tượng đó có thể nó là quá rõ ràng cái phím cứng có vẫn đề.

lehung1108

Mình cũng nghĩ thế, hiện tượng đó có thể nó là quá rõ ràng cái phím cứng có vẫn đề.

Cái này thì mình cũng chẳng biết giải thích sao nhưng nếu phím cứng có vấn đề thì 2 bác nghĩ sao khi trong win nó hoạt động bình thường nếu ko nói là tốt vì bấm rất nhẹ là có thể chỉnh âm lượng được. Cái này mình nghĩ thiên về lỗi phần nào đó trong main đã ko thể kích hoạt được bootloader khi bấm 2 phím Volome down + END. Cái này thì ngoài vùng phủ sóng của mình :D

doquangduc

Well-Known Member
Chúc mừng bác chiến thắng trở về. Chia sẻ tâm trạng với Bác, nhưng phải nói là Sướng.

MrBeOaRT

Cái này thì mình cũng chẳng biết giải thích sao nhưng nếu phím cứng có vấn đề thì 2 bác nghĩ sao khi trong win nó hoạt động bình thường nếu ko nói là tốt vì bấm rất nhẹ là có thể chỉnh âm lượng được. Cái này mình nghĩ thiên về lỗi phần nào đó trong main đã ko thể kích hoạt được bootloader khi bấm 2 phím Volome down + END. Cái này thì ngoài vùng phủ sóng của mình :D

nó bị dính nút end đó bác ơi ^^ THằng bạn em bị rồi :)) nút end ( power ) hay bị vậy lắm . nó cứ tháo pin .. lắp vào máy tự đọng chạy luôn ko cần ấn :))

maphin

HD2 đã HSPLV3 rồi, muốn úp rom qua thẻ nhớ nhưng không được, đã làm theo hướng dẫn nhưng máy cứ vào loadinh rồi vào nhanh bootloader luôn. Nhờ giúp đỡ !

lungtung

HD2 đã HSPLV3 rồi, muốn úp rom qua thẻ nhớ nhưng không được, đã làm theo hướng dẫn nhưng máy cứ vào loadinh rồi vào nhanh bootloader luôn. Nhờ giúp đỡ !
ơ, tại sao không up qua PC nhỉ, định thử cảm giác mạnh khi up qua thẻ nhớ hả bạn. Mình thì thua, đọc các bài trên diễn đàn khuyến cáo là không nên up qua thẻ nhớ (trừ khi cứu máy) nên không dám thử cảm giác mạnh
Còn up qua thẻ thì nó cũng phải chạy vào bootloader rồi mới up rom, xem lại xem bạn đặt tên rom trong thẻ đã đúng chưa