• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN ÚP ROM CHO HD2 - NÊN ĐỌC KĨ TRƯỚC KHI ÚP ROM

tuanminhxd1

4. Nếu Up Rom Cook thì
base Rom không được dưới 2.10

8. Những máy unlock SIM (Bản Lock) Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác.

Bác cho em hỏi. Em gà nên đọc chưa hiểu điều 4 và điều 8 trong phần hướng dẫn uprom đối với HD2 Tmobile.
- Điều 4: Nếu Up Rom Cook thì base Rom không được dưới 2.10. Bác giải thích giúp em base rom là gì?
- Điều 8: Những máy unlock SIM (Bản Lock) Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác. Em tưởng rom ship là có kèm theo radio chứ? Radio khác là radio nào?
Bác cho em hỏi thêm là máy của em là hàng tmobile nhưng em không biết bản ship rom gốc của máy là loại nào(em ra hàng mua xong bảo người ta cài luôn android trên máy). Bây giờ muốn up lại winmo 6.5 thì làm thế nào?

Last edited by a moderator:
Bác cho em hỏi. Em gà nên đọc chưa hiểu điều 4 và điều 8 trong phần hướng dẫn uprom đối với HD2 Tmobile.
- Điều 4: Nếu Up Rom Cook thì base Rom không được dưới 2.10. Bác giải thích giúp em base rom là gì?
- Điều 8: Những máy unlock SIM (Bản Lock) Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác. Em tưởng rom ship là có kèm theo radio chứ? Radio khác là radio nào?
Bác cho em hỏi thêm là máy của em là hàng tmobile nhưng em không biết bản ship rom gốc của máy là loại nào(em ra hàng mua xong bảo người ta cài luôn android trên máy). Bây giờ muốn up lại winmo 6.5 thì làm thế nào?
Base Rom là chỉ số OS của bản Ship rom đó bạn ạ. Khi tải rom bạn chú ý chỉ số OS của Ship rom đó trên 2.10 là được và tránh úp các bản rom LEO_S bằng thẻ nhớ. Còn hạn chế úp Ship rom có kèm Radio hay úp Radio khác là máy bạn sẽ có thể bị Lock SIM lại, thế thôi... Còn để cài lại WM6.5 thì bạn đưa máy về Bootloader (tắt máy hoàn toàn, nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power khi nào bạn hình 3 màu hiện ra thì bạn nhả phím Volume Down), cắm cable kết nối với PC khi nào trên màn hình hiện chữ USB thì bạn tiến hành úp rom.. Máy bạn đã cài Android rồi thì máy đã được HSPL rồi nhé...

monky113

may bác oi làm ơn giúp đở mình với ....... con HD2 của mình nó đơ hoài hòa .... lam đủ mọi cách mình biết mà vẫn ko dc ..... mình ghi rỏ từng bước mình làm mong bác giúp :
b 1 : đưa máy về màng hình 3 màu ......
b 2 : cài rom .... nhưng đang chạy % thì nó đứng , song nó báo ERROR [262] : UPDATE ERROR ....
làm mọi cách mà nó vẫn bị như vậy ...... giúp với ......huhuhuh tội nghiệp con HD2 yêu dấu ..... cứu cứu
giờ cắm vào sạc pin nó báo : sof tware update failed! Please try again

PhamQuang

Manager
may bác oi làm ơn giúp đở mình với ....... con HD2 của mình nó đơ hoài hòa .... lam đủ mọi cách mình biết mà vẫn ko dc ..... mình ghi rỏ từng bước mình làm mong bác giúp :
b 1 : đưa máy về màng hình 3 màu ......
b 2 : cài rom .... nhưng đang chạy % thì nó đứng , song nó báo ERROR [262] : UPDATE ERROR ....
làm mọi cách mà nó vẫn bị như vậy ...... giúp với ......huhuhuh tội nghiệp con HD2 yêu dấu ..... cứu cứu
giờ cắm vào sạc pin nó báo : sof tware update failed! Please try again

Máy chưa chạy HSPL mà đòi Up ROM làm sao mà Up được???
Trong khu vực này và Topic này đã có bài hướng dẫn rất tỷ mỷ, bạn hãy đọc rồi tự Up ROM, sẽ được thôi.

Lưu ý: hỏi đúng nơi đúng chỗ, mọi người sẽ hỗ trợ bạn, tránh lập tiêu đề lung tung nhé.

monky113

Máy chưa chạy HSPL mà đòi Up ROM làm sao mà Up được???
Trong khu vực này và Topic này đã có bài hướng dẫn rất tỷ mỷ, bạn hãy đọc rồi tự Up ROM, sẽ được thôi.

Lưu ý: hỏi đúng nơi đúng chỗ, mọi người sẽ hỗ trợ bạn, tránh lập tiêu đề lung tung nhé.

dạ vân em sẻ chú ý ... mong bác quang giúp đở con HD2 của em ..... sợ nó die lắm .... trưa giờ tìm cách liên lac với bác qua troi :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

giúp em chỉ chổ cho em qua hỏi đi bác quang ơi .... em cai HSPL roi up rom nó vẩn đứng 3% song ko chay tiếp nữa ma hiện lên thông báo ERROR [262] : UPDATE ERROR .... bác quang giúp cho trót cho em nik yahoo đi em sợ quá ....

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

dạ vân em sẻ chú ý ... mong bác quang giúp đở con HD2 của em ..... sợ nó die lắm .... trưa giờ tìm cách liên lac với bác qua troi :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

giúp em chỉ chổ cho em qua hỏi đi bác quang ơi .... em cai HSPL roi up rom nó vẩn đứng 3% song ko chay tiếp nữa ma hiện lên thông báo ERROR [262] : UPDATE ERROR .... bác quang giúp cho trót cho em nik yahoo đi em sợ quá ....

lỗi 262 và Up ROM đứng ở vạch 3% là Máy của Bạn HSPL chưa thành công! Tiến hành HSPL lại đi.

monky113

lỗi 262 và Up ROM đứng ở vạch 3% là Máy của Bạn HSPL chưa thành công! Tiến hành HSPL lại đi.

yes lần này chạy dc 31% đứng tình trạng y như củ ...... đang tiếng hành theo cách của bác

huhuhuhuhuh màng hình 3 màu ko kết nối USP nữa luôn giúp em với ....

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
yes lần này chạy dc 31% đứng tình trạng y như củ ...... đang tiếng hành theo cách của bác

- Đưa máy lại vào Bootloader (màn hình 3 màu)
- Tải HSPLV3 hoặc HSPLV4 cũng đc, chạy
- Chọn HSPL là 2.08.HSPL đó
Chờ hoàn thành rồi Up ROM Cook nào đó chạy tốt là được và cũng sẽ tránh đc mọi lỗi tiếp.

monky113

- Đưa máy lại vào Bootloader (màn hình 3 màu)
- Tải HSPLV3 hoặc HSPLV4 cũng đc, chạy
- Chọn HSPL là 2.08.HSPL đó
Chờ hoàn thành rồi Up ROM Cook nào đó chạy tốt là được và cũng sẽ tránh đc mọi lỗi tiếp.

bác quang cho em cái lik HSPLV4 .... em làm tai từng bước ..... mong bác Quang và các bác giúp đở con HD2 Tmobile cua em ....
bác Quang cho em xin cái nik yahoo ...... giúp em với .... sợ quá hà ....

PhamQuang

Manager
bác quang cho em cái lik HSPLV4 .... em làm tai từng bước ..... mong bác Quang và các bác giúp đở con HD2 Tmobile cua em ....
bác Quang cho em xin cái nik yahoo ...... giúp em với .... sợ quá hà ....

Anh bạn này lười quá, cái gì cũng hỏi, cũng xin... link tải HSPL và bài hướng dẫn có sẵn rồi đó, bạn nhìn xuống chủ đề phía dưới chủ đề này sẽ thấy ngay đấy.
Link đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?95596-★-HSPLV3-amp-HSPLV4-by-COTULLA-for-HTC-HD2-★

monky113

Anh bạn này lười quá, cái gì cũng hỏi, cũng xin... link tải HSPL và bài hướng dẫn có sẵn rồi đó, bạn nhìn xuống chủ đề phía dưới chủ đề này sẽ thấy ngay đấy.

hic đừng hiểu làm ...... mình ngồi sáng giờ luôn rồi đóa ...... ko tìm thấy HSPL4 .......nên mình mới xin lik ..... và cho mình hỏi room cool : HD2_3.14.531.V70 cái này có phải là room cool ko ...... mình biết là mình làm phiền nhưng mong bác giúp và các bác khác nữa cứu con HD2 của mình ...... đội ơn lắm lắm luôn ...

hic đừng hiểu làm ...... mình ngồi sáng giờ luôn rồi đóa ...... ko tìm thấy HSPL4 .......nên mình mới xin lik ..... và cho mình hỏi room cool : HD2_3.14.531.V70 cái này có phải là room cool ko ...... mình biết là mình làm phiền nhưng mong bác giúp và các bác khác nữa cứu con HD2 của mình ...... đội ơn lắm lắm luôn ...
Bản đó là rom do Chú Quang cook đó bạn, bạn nên úp bản rom này..

monky113

bác quang ơi ..... mình làm theo các bước khi up room vẫn bi lỗi : ERROR [276] : UPDATE ERROR .............. giờ phải làm sao bác Quang ơi giúp mình với ........

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

bác quang ơi ..... mình làm theo các bước khi up room vẫn bi lỗi : ERROR [276] : UPDATE ERROR ..............chắc hết cứu rồi ........

Đưa máy về Bootloader ghi lại thông số post lên xem! Tính tiếp!

monky113

Đưa máy về Bootloader ghi lại thông số post lên xem! Tính tiếp!

RUUNBH
PB81120 HX-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x40

Upgrade Rom code error
Please try again

Serial

no vậy đấy

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

RUUNBH
PB81120 HX-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x40

Upgrade Rom code error
Please try again

Serial

no vậy đấy

Nghĩa là máy vẫn sống khỏe, SPL vẫn cón nguyên. Chả lo gi cả. Bạn làm lai thao tác up ROM đúng từng bước như hướng dẫn đi!

monky113

Nghĩa là máy vẫn sống khỏe, SPL vẫn cón nguyên. Chả lo gi cả. Bạn làm lai thao tác up ROM đúng từng bước như hướng dẫn đi!

mình làm theo từng bước rất cẩn thận luôn đấy bạn hà .... nhưng tới phần up room là nó chỉ chay dc mấy % song cai no báo lỗi :
ERROR [276] : UPDATE ERROR........

128076147194