• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

venusian

Moderator
Máy mình lúc trước là 3.16.751.3 đã có chữ LOCKED hạ downgrade lỗi hboot khởi động. Giờ đang là 3.13.707.4, mình down hTC Asia WWE 3.13.707.4 chạy nhưng toàn báo ERROR[190] ROM IS NOT UPDATE.
please upgrade 3.13.707.3 to apply this RUU to be able to unlock your bootloader....
Ai giúp với

Trên Hboot của bạn còn dòng chữ Lock không.
Nếu không bản tải file Updata với thông số máy bạn sau đó chuyển nó thành định dạng zip ( PD98IMG.zip) ròi dùng Gold Card để up

hacbaoklhh

Trên Hboot của bạn còn dòng chữ Lock không.
Nếu không bản tải file Updata với thông số máy bạn sau đó chuyển nó thành định dạng zip ( PD98IMG.zip) ròi dùng Gold Card để up

mình đã root thành công. cảm ơn bạn nhé. Bạn cho mình hỏi giờ máy bị lỗi ROM thì chỉ đc up lại đúng bản ROM ship đang dùng ak? vì máy đang UNLOCK BOOTLDER rồi.
Ak còn S-OFF thì như nào, máy m ko hạ downgrade xuống đc vì lỗi HBOOT sẽ treo ở logo nhé

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
mình đã root thành công. cảm ơn bạn nhé. Bạn cho mình hỏi giờ máy bị lỗi ROM thì chỉ đc up lại đúng bản ROM ship đang dùng ak? vì máy đang UNLOCK BOOTLDER rồi.
Ak còn S-OFF thì như nào, máy m ko hạ downgrade xuống đc vì lỗi HBOOT sẽ treo ở logo nhé

Xem lại bài 2 của mình nhé. Máy Unlock Bootloader rồi thì không up đc Rom Ship nữa phải Relock lại.
Và máy Unlock Bootloader rồi thì up rom Cook vô tư nhé nhưng phải Flash file boot.img để máy có thể boot đc.
Máy bạn đã bị bệnh hạ Rom lỗi nên bạn cứ hạ là nó lại lỗi. Nên chỉ có cách Unlock Bootloader thôi

hacbaoklhh

Xem lại bài 2 của mình nhé. Máy Unlock Bootloader rồi thì không up đc Rom Ship nữa phải Relock lại.
Và máy Unlock Bootloader rồi thì up rom Cook vô tư nhé nhưng phải Flash file boot.img để máy có thể boot đc.
Máy bạn đã bị bệnh hạ Rom lỗi nên bạn cứ hạ là nó lại lỗi. Nên chỉ có cách Unlock Bootloader thôi

Kể cả ROM ship đang dùng cũng ko up đc ak bạn. Ý mình là ROM ship đang dùng trước khi bị lỗi chứ ko phải ROM ship khác

hacbaoklhh

Vậy giờ mình đã ROOT xong, RELOCK lại thì có mất ROOT ko nhỉ. RELOCK trước cho chắc nhỡ lúc nó lỗi ROM ko vào HBOOT đc thì ko còn cách nào up ROM nữa

Vậy giờ mình đã ROOT xong, RELOCK lại thì có mất ROOT ko nhỉ. RELOCK trước cho chắc nhỡ lúc nó lỗi ROM ko vào HBOOT đc thì ko còn cách nào up ROM nữa
Khi Relock lại sẽ mất Recovery và Root nhé. HBOOT vào bình thường...:D

bạn hướng dẫn mình nâng h-boot 2.00.0027 thành 2.00.0029 được không ?
máy mình không thấy hiện LOCK HAY UNLOCK chi cả

vip_47

SAU 2 NGÀY NGỒI MÀI MÒ, CUỐI CÙNG MÌNH CŨNG ĐÃ UNLOCK BOOTLOADER + ROOT +UP ROOK CHO MÁY CỦA MÌNH. (OS 2.3.5, ROM 3.17.1010.1). THÀNH THẬT CẢM ƠN TẤT CẢ CÁC ADIM, MOD VÀ CÁC MEN ĐÃ CÓ NHỮNG BÀI VIẾT THẬT TUYỆT VỜI. THANKS ALL. Hihihi

Chú ý không được viết chữ in hoa toàn bài viết nhé. Cảm ơn.

venusian

Moderator
lắm lỗi quá hic hic

mod ko chỉ cách check rom gì hết trơn dấu nghề quá nha

Lỗi ở đây là do bạn chưa tìm hiểu kĩ mà đã làm.
chẳng ai dấu nghề gì cả. Diễn đàn là nơi để chia sẻ. Các vấn đề của bạn nhiều người đã mắc phải và cũng đã giải quyết đc. Bạn chịu khó đọc lại các bài cũ đi.

donaldvn2002

trong phần hướng dẫn up room của bạn, bạn có nói là relock và hạ room để s-off. máy mình từng bị lỗi khi hạ room (màn hình trắng, rung rất lâu), vậy thì k hạ room có được không ? thứ hai là bạn cho mình hỏi từng bước để up room cock được không. theo mình đọc theo bài hướng dẫn là 1. unlock bootloader 2. cài recovery 3. root 4. relock bootloader 5. cài s-off 6.flash boot có đúng không. bạn có thể nói cho mình thứ tự các bước để up room cock được k. mình là người mới dùng nên đọc có phần không hiểu, nên nếu mình hỏi linh tinh mong bạn lượng thứ :D

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
trong phần hướng dẫn up room của bạn, bạn có nói là relock và hạ room để s-off. máy mình từng bị lỗi khi hạ room (màn hình trắng, rung rất lâu), vậy thì k hạ room có được không ? thứ hai là bạn cho mình hỏi từng bước để up room cock được không. theo mình đọc theo bài hướng dẫn là 1. unlock bootloader 2. cài recovery 3. root 4. relock bootloader 5. cài s-off 6.flash boot có đúng không. bạn có thể nói cho mình thứ tự các bước để up room cock được k. mình là người mới dùng nên đọc có phần không hiểu, nên nếu mình hỏi linh tinh mong bạn lượng thứ :D

Nếu hạ đc Rom xuống để S-OFF là cách hay nhất. Nhưng máy bạn hạ Rom xuống bị lỗi rồi hạ lại lần nữa vẫn bị lỗi.
Không có S-OFF thì ta sẽ áp dụng cách unlock Bootloader sau đó cài Recovery và Root và làm theo hướng dẫn up rom của mình (Flash file boot.img)

hnlove4ever

bác mod ơi hướng dẫn em bài up rom qua pc với, của em nâng hboot nó bắt úp rom mà em tìm trong auto update thì nó báo không có rom mới.