• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

2612xx

Mình download PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029 về máy chạy nhưng tìm trong AppData\Local\Temp không có file Rom.zip bạn ah.

htdu87

Để up lại đc Rom Ship bạn phải Relock lại thì mới đc. Bạn xem lại cách gõ lệnh trên bước 14 của HTC DEV

Bạn cho hỏi, để relock lại có cần đang ở bản ship rom ko bạn?Cook rom có sài lệnh ở bước 14 relock lại được ko bạn?

Bạn cho hỏi, để relock lại có cần đang ở bản ship rom ko bạn?Cook rom có sài lệnh ở bước 14 relock lại được ko bạn?
Cái này thì không liên quan đến bản rom bạn đang dùng đâu, bạn chỉ cần đưa máy về Fastboot, cắm cáp kết nối, nếu hiện chữ USB thì gõ lệnh fastboot oem lock để Relock lại Bootloader nhé.

htdu87

Ah, sãn đây các bạn cho tôi hỏi câu hơi ngoài luồng chút nghe. Khi mình cài bản rom cook thì booloader của mình có bị thay đổi phiên bản ko vậy bạn? Và phiên bản của bootloader phụ thuộc vào j vậy bạn?Mới vào ngề nên còn gà, mong các bạn thông cảm!Hic

Ah, sãn đây các bạn cho tôi hỏi câu hơi ngoài luồng chút nghe. Khi mình cài bản rom cook thì booloader của mình có bị thay đổi phiên bản ko vậy bạn? Và phiên bản của bootloader phụ thuộc vào j vậy bạn?Mới vào ngề nên còn gà, mong các bạn thông cảm!Hic
Khi bạn úp rom cook thì sẽ không ảnh hưởng gì đến HBOOT đâu nhé nên úp rom cook thỏa mái. HBOOT chỉ thay đổi khi bạn úp Ship Rom cao hơn bản Ship Rom hiện tại trong máy thôi.

htdu87

Oh, Cảm ơn bạn nhiều lắm! Hỗm downgrade bị hạ HBOOT lần làm máy chết hết mấy bữa giờ phải hỏi mấy bạn cho 9 xác mới được.Thank!

thinhbo100

cho mjnh hoj tj.may mjnh dang chay android 2.3.5 va da root va ship off .zj mjnh up rom cook dc ko ban.xjn loi vj mjnh len bang thoai nen ko vjet dau dc.

venusian

Moderator
cho mjnh hoj tj.may mjnh dang chay android 2.3.5 va da root va ship off .zj mjnh up rom cook dc ko ban.xjn loi vj mjnh len bang thoai nen ko vjet dau dc.

Đã Root, S-OFF thì kiểm tra thêm máy còn Recovery ko.
Có đủ 3 cái đấy là UP Rom Cook vô tư luôn

thinhbo100

mình hơi gà mong bạn thông cảm nhe.máy mình đã root bằng unlockroot.exe . s-off va đã có recovery.máy mình đang chạy romship phiên bản 2.3.5 .zậy mình có up rom cook đc ko bạn.và bản cook nào là phù hợp với 2.3.5 zậy bạn.sorry mình mình hỏi hơi nhiều mong bạn thông cảm.mình rất mong nhận đc sự giúp đơ của bạn.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
mình hơi gà mong bạn thông cảm nhe.máy mình đã root bằng unlockroot.exe . s-off va đã có recovery.máy mình đang chạy romship phiên bản 2.3.5 .zậy mình có up rom cook đc ko bạn.và bản cook nào là phù hợp với 2.3.5 zậy bạn.sorry mình mình hỏi hơi nhiều mong bạn thông cảm.mình rất mong nhận đc sự giúp đơ của bạn.

Bạn thích up Rom Cook nào cũng đc. Không thích hay ko hợp thì lại up bản khác.

hacbaoklhh

Máy mình lúc trước là 3.16.751.3 đã có chữ LOCKED hạ downgrade lỗi hboot khởi động. Giờ đang là 3.13.707.4, mình down hTC Asia WWE 3.13.707.4 chạy nhưng toàn báo ERROR[190] ROM IS NOT UPDATE.
please upgrade 3.13.707.3 to apply this RUU to be able to unlock your bootloader....
Ai giúp với

Chỉnh sửa cuối: