• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

venusian

Moderator
Máy mình đang unlocker giờ muốn relock để up rom ship đc ko bạn? Unlock_code.bin File này ko thấy trong Folded

Unlock_code.bin là file của bạn lúc trước dùng để Unlock đấy. Relock lại là up đc Rom Ship.

dung1288

máy mình ace pvt ship s-off rl
hboot-2.00.0027
Build 3.13.707.4
ver 2.3.5
máy đã s-off mình muốn cài recovery để back up ma không cài được.liệu có phải mở khoá bl để cài recovery không. máy đã s-off la up rom cook vô tư đúng không bạn

venusian

Moderator
máy mình ace pvt ship s-off rl
hboot-2.00.0027
Build 3.13.707.4
ver 2.3.5
máy đã s-off mình muốn cài recovery để back up ma không cài được.liệu có phải mở khoá bl để cài recovery không. máy đã s-off la up rom cook vô tư đúng không bạn

S-OFF là đủ để làm tất cả mọi thứ rồi.
Bạn cài Recovery theo hướng dẫn nào. Đã thử làm theo hướng dẫn ở đây chưa:http://www.pdaviet.net/showthread.php?123113-RECOVERY-ClockworkMod-for-DesireHD-(Update)
Máy S-OFF + Recovery + Root nữa thì mới có thể up đc Rom Cook.

leanhtrangls

cho mình hỏi trước chưa unlock máy thì đã ko up dc rom ship rùi vì máy mình software là 3.12.405.1 giờ mình unlock theo cách của bạn được rùi thì khi reunlock có thể cài lại dc rom ship luôn ko hay vẫn phải hạ bằng gold vì mình hạ bằng gold mấy lần rùi cũng ko dc lên máy của mình ko làm S-OFF dc.
thanks

venusian

Moderator
cho mình hỏi trước chưa unlock máy thì đã ko up dc rom ship rùi vì máy mình software là 3.12.405.1 giờ mình unlock theo cách của bạn được rùi thì khi reunlock có thể cài lại dc rom ship luôn ko hay vẫn phải hạ bằng gold vì mình hạ bằng gold mấy lần rùi cũng ko dc lên máy của mình ko làm S-OFF dc.
thanks

Unlock lại thì bạn mới có thể up Rom Ship và hạ Rom xuống để S-OFF đc.
Up đc Rom Ship ở đây là up bằng phiên bản Ship bạn đang dùng hoặc cao hơn thôi nhé.
Còn vấn đề up Rom thấp hơn để S-OFF thì phải dùng Gold Card và áp dụng các bước hạ Rom xuống nhé.

kekedaine

bạn ơi cho mình hỏi cái đoạn up rom cook chỗ bước 2.
Ở đây ta dùng winrar lôi cái file boot.img trong cook.zip ra ngoài. thế có xóa lun file boot.img trong cái cook.zip ko vậy ?

Và tiếp tục giải nén bản Rom cook cần up. Các bạn tìm file boot.img trong bản Rom và chép vào thư mục FlashBoot. Còn phần Rom cook.zip vẫn chưa giải nén thì chép vào thư mục gốc thẻ nhớ của điện thoại để tí nữa chúng ta dùng Recovery để up.

kekedaine

mình hỏi thêm là máy mình đã root đc bằng cách của bác vậy có up đc rom cook này ko bác nhỉ ?
Android Revolution HD 6.3.2

muốn up nó thì down những gì ạ, thấy mục download của nó có nhiều thứ quá :

--- MD5 Checksum: B36BCD26759E358183D7D3CE6A76D8EB *Android_Revolution_HD-4G_6.3.2.zip ---
--- Direct link to 6 fast server that will randomly use one of our sources ---
--- Thanks to Mavy170, Whiskey103, MarcoHD, Lizard, hoosbude, vinas1 & target5 ---

Super Wipe
--- This script will erase and format your data, system and cache partition ---
--- Your SD card will remain untouched FAT32 and it's recommended to leave it like that ---

Android Revolution HD 6.3.2 on DropBox
--- Create your own DropBox account, if you see notification about too much traffic ---

Set CPU clock back to 1.0 GHz
--- Flash this, if you can't boot your device after flashing ROM ---

Kernel 11.1 with 2-way recording support
--- We're suspecting that 2WCR application is causing high battery drain in some situations ---

venusian

Moderator
mình hỏi thêm là máy mình đã root đc bằng cách của bác vậy có up đc rom cook này ko bác nhỉ ?

muốn up nó thì down những gì ạ, thấy mục download của nó có nhiều thứ quá :

Up đc nhưng với điều kiện bạn phải làm theo hướng dẫn của mình ở bài 2.
Tải mỗi Rom về đc rồi: Android Revolution HD 6.3.2

kekedaine

Up đc nhưng với điều kiện bạn phải làm theo hướng dẫn của mình ở bài 2.
Tải mỗi Rom về đc rồi: Android Revolution HD 6.3.2

mình làm đc theo cách của bạn rùi.
góp ý : bạn nên nói rõ là ko cần xóa file boot.img trong file romcook.zip.

wish242

Em làm tới bước updata rom thì nó báo lỗi cái này bác ơi. Em đã tải đúng bản 3.13.707.4 so với trong thông tin phần mềm của điện thoại em.
mình hỏi tí ! tình hình bị mất con hàng xách tay nên mới mua con chính hãng rom 3.13.704.4 và bị lỗi như trên ! h việc đầu tiên mình root là hạ rom xuống sau đó mới unlock đc bootloader à các bạn

venusian

Moderator

mình hỏi tí ! tình hình bị mất con hàng xách tay nên mới mua con chính hãng rom 3.13.704.4 và bị lỗi như trên ! h việc đầu tiên mình root là hạ rom xuống sau đó mới unlock đc bootloader à các bạn

Nếu bạn muốn Unlock Bootloader thì việc đầu tiên giờ bạn phải làm chính là Unlock Bootloader luôn. Không cần phải hạ Rom đâu.
Còn bạn muốn S-OFF thì bạn phải hạ Rom xuống 1.32 và S-OFF.

kekedaine

bác có thể hướng dẫn up rom CoreDroid HD V9.4 bằng cách này ko, rom này cho multi device, ko có thấy gile boot.img đâu bác à

htg2009

Mình đã unlock bootloader. Bây giờ Htc có bản cập nhật mới. Mình phải "Lock " lại hả bạn?
Sau khi update xong thì lại UNLOCK lại phải k bạn?
Bạn có thể dẫn link Relock cho minh đc k?

venusian

Moderator
Mình đã unlock bootloader. Bây giờ Htc có bản cập nhật mới. Mình phải "Lock " lại hả bạn?
Sau khi update xong thì lại UNLOCK lại phải k bạn?
Bạn có thể dẫn link Relock cho minh đc k?

Muốn Updata OTA đc thì bạn phải Relock lại và up lại bản Rom ship của máy bạn thì sau đó bạn mới có thể Updata OTA đc.
Hướng dẫn Relock lại ở ngay bài đầu đó bạn.

Binhyuna

Tiện về Dev Cho em hỏi chút ngoài luồng DHD ạ! e có 1 con desire S hboot 2.00...., unlock = dev rồi,cài CWM và Root rồi,hiện tại vẫn S-ON vì thằng bạn nó OTA + downgrade toàn Fail,em muốn cài custom ROM thì cài = Recovery + chạy Flashboot Anzhi flash boot.img rồi nhưng khi khởi động lại đến màn hình HTC vẫn bị treo,em còn thiếu ở bước nào các bác chỉ giáo ạ

Chỉnh sửa cuối: