• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

thang_hesman

em recovery xong hết rồi , chép vô bung báo íntall aborted ..., nói chung báo file lỗi , không cái đc

thang_hesman

mấy lần rồi bạn ơi, báo lỗi
finding update package...
opening update package...
íntalling updat....
installing aborted

huuuuulq

mình làm đến bước 8 thì bị ntn..hjc
C:\android-sdk-windows\tools>.\fastboot oem get_identifier_token
... INFO[ERR] Command error !!!
OKAY

hachivna

Do lỗi copy token sai bỏ các dấu đầu dòng đi. Trước mình cũng bị như vậy.

huuuuulq

OKAY

có bác nào bị như thế này chưa..giúp e với ạ..hjc

venusian

Moderator
OKAY

có bác nào bị như thế này chưa..giúp e với ạ..hjc

Bạn làm sai ở bước nào rồi thì phải. Sao lại có dường dẫn C:\android-sdk-windows\tools> ở đây nhỉ. Bạn xem lại các bước làm từ đầu nhé.

huuuuulq

Bạn làm sai ở bước nào rồi thì phải. Sao lại có dường dẫn C:\android-sdk-windows\tools> ở đây nhỉ. Bạn xem lại các bước làm từ đầu nhé.

mình đã làm đúng như bạn hướng dẫn nhưng vẫn không được bạn ạ. ,mình ó up ảnh báo lỗi đây.
lệnh fastboot oem h thì chạy được nhưng fastboot oem get_identifier_token thì không được.

venusian

Moderator
hjc..k ai giải quyết giúp e đc sao.

Mọi người đều có công việc của riêng mình. Đâu phải ai cũng ngồi ở đây đợi trả lời giúp bạn đc đâu :p.

Trước nhất bạn kiểm tra lại máy bạn đã có dòng Locker ở trong Hboot chưa.
Nếu có rồi thì bạn tiến hành Factory Reset lại máy và làm lại.
Nếu làm lại không đc nữa thì bạn đổi sang máy tính khác để làm.

rappertb

hjc..k ai giải quyết giúp e đc sao.

Bạn xem lại cách từ b1 xem mình đã là đúng hết thao tác chưa! Bạn đừng vội có thể do bạn lúng túng thiếu bước gì đó thôi. Ai cũng thực hiện thành công chỉ có bạn chưa làm đc thôi. Cứ nghiên cứu từ từ cũng ra thôi

huuuuulq

Bạn xem lại cách từ b1 xem mình đã là đúng hết thao tác chưa! Bạn đừng vội có thể do bạn lúng túng thiếu bước gì đó thôi. Ai cũng thực hiện thành công chỉ có bạn chưa làm đc thôi. Cứ nghiên cứu từ từ cũng ra thôi
OK. thanks bác. e làm được rồi. e đãng trí quá bỏ qua phần updata ROM. hèn chi nó không lấy info của máy được.
@ bác venusian: chắc do bác nhầm nên đã up nhầm file root rồi, tên file thì giống nhưng file đó không phải file root bác ạ. bác fix lại giúp e nhé.

huuuuulq

OK. thanks bác. e làm được rồi. e đãng trí quá bỏ qua phần updata ROM. hèn chi nó không lấy info của máy được.
@ bác venusian: chắc do bác nhầm nên đã up nhầm file root rồi, tên file thì giống nhưng file đó không phải file root bác ạ. bác fix lại giúp e nhé.

htg2009

link HƯỚNG DẪN UP ROM hỏng rùi bạn ơi?
Cho mình hỏi chút, Bước 3:
Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat
Là chạy như thế nào?

htg2009

UP ROM?

Là chạy như thế nào?

venusian

Moderator

Là chạy như thế nào?

Cái "này" của bạn die rồi. Cho mình lại được không

Do tài khoản Mediafire của mình bị Block nên link cũng tèo theo.
Mình đã cập nhật và sửa lại tất cả link rồi.

hungcao

Máy mình đang unlocker giờ muốn relock để up rom ship đc ko bạn? Unlock_code.bin File này ko thấy trong Folded