• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

hachivna

Các bác cho hỏi máy tôi là máy châu Á, Hboot 029 đã unlock bootloader, có Recovery và root thì có cài được Rom Miui 2.3.9 bản mới nhất không. Vì mấy bản trước tôi cài đều bị khởi động nhiều lần ở hình thằng người màu vàng đội mũ mà không lên máy.
Tôi cần phải làm gì. Xin cảm ơn.

venusian

Moderator
Các bác cho hỏi máy tôi là máy châu Á, Hboot 029 đã unlock bootloader, có Recovery và root thì có cài được Rom Miui 2.3.9 bản mới nhất không. Vì mấy bản trước tôi cài đều bị khởi động nhiều lần ở hình thằng người màu vàng đội mũ mà không lên máy.
Tôi cần phải làm gì. Xin cảm ơn.

Cần phải làm theo hướng dẫn up Rom Cook của mình: http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=1993476&viewfull=1#post1993476
Và trước khi up thì cần phải Full Wipe rồi mới up Rom. Full Wipe thì ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẬT-11-5-2011&p=1796456&viewfull=1#post1796456

hachivna

Ok, cảm ơn venusian nhiều. Lần trước mình không dùng cái Full Wipe nên không được. Mình kết nhất là bản ROM Miui vì vậy mới mua DHD.

huysnet

Có recovery rồi thì chỉ việc wipe rồi úp rom cook thôi.kinh nghiệm cho mấy em ga như mình đó là các bác up rom mà máy của các bác chỉ unlockbootloader và đã root nhưn vẫn s-on thi trước khi úp rom pai làm theo bác chu pic đã hướng dẫn.pải tạo được boot img.hachivina quan điểm rwats giống mình.không biết nhiều nhưng thấy hỗ trợ rom cook la quất ngay.hoho..mình đã úp được bản miui 2.3.9 theo cach của chủ pic với máy vẫn s-on.thôi mệt lắm rồi.đi ngủ sáng mai còn cafe và úp qua bản icee cream sanwid.

Chỉnh sửa cuối:

huysnet

Tối qua lọ mọ nghịch máy.thử cài bản ics4.0.chơi trội thử không cần boot img.hic.kết quả là màn hình sau khi qua chữ htc thì không boot được vào.hết hồn.may mà đã backup.

haminhp

không biết con này có cài ICS 4.0 chạy có ổn định không nhỉ, bác cao thủ nào hay bác venusian làm rồi làm hướng dẫn cho anh em

kev

ai giúp mình với.... mình làm đầy đủ các bước khi up rom mới RCMix3d Runny v4.0 thì reboot toàn ra màn hình recovery.... sau đó mình rétore máy lại thì khởi động bị đứng ở màn hình htc hoài..... help !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

venusian

Moderator
Tối qua lọ mọ nghịch máy.thử cài bản ics4.0.chơi trội thử không cần boot img.hic.kết quả là màn hình sau khi qua chữ htc thì không boot được vào.hết hồn.may mà đã backup.

Bắt buộc phải flash file boot.img nhé.

ai giúp mình với.... mình làm đầy đủ các bước khi up rom mới RCMix3d Runny v4.0 thì reboot toàn ra màn hình recovery.... sau đó mình rétore máy lại thì khởi động bị đứng ở màn hình htc hoài..... help !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn đã flash file boot.img theo hướng dẫn của mình chưa. Nếu không flash file đấy thì không boot đc đâu. Và trước khi up Rom thì phải Full Wipe nữa.

không biết con này có cài ICS 4.0 chạy có ổn định không nhỉ, bác cao thủ nào hay bác venusian làm rồi làm hướng dẫn cho anh em

Các bản Rom Cook Android 4.0 cho DHD hiện nay vẫn chưa ổn định lắm. Bạn thích thì có thể tải về up. Không thích thì lại đổi bản khác.

kev

flash file boot.img chép vào flashmod rồi.... cài fulllwipe r luôn.... kiểm tra root có dấu # r luôn. mà sau khi up rom trên recovery hiển thị systems will reboot and enjoy.... sau đó reboot 1 hồi nó tắt rồi mở lại r vào thẳng recovery k thoát ra dc bootloader luôn

huysnet

cái vụ cài rom cook qua recovery không sợ chết máy đâu các bác ạ.cứ thế mà phang vào thôi.nhưng phải thực hiện đầy đủ theo hướng dẫn của bạn venusian.tức là dù máy các bác không có s-of cũng chẳng sao, miễn là có unlock và root như hướng dẫn trên.còn bị lỗi không vào boot bản rom vừa cài được thì là do lỗi thao tác cài room của máy bác thôi.xin nhắc lại là các bác dowload rom.zip nào đó về thi giải nén ra.copy cac boot.img vao flastboot.rồi đưa máy vào chế độ bootloder.sau đó ấn volum xuống chọn fashboot ấn power.kết nối máy với PC rồi chạy cái Flash_bootimage_Anzhi trong file pastboot.chờ nó báo anykey continius..thif ấn nút enter phát.rút cáp từ phone quay trở lại vào recovery.thưc hiện wipe data/reset.rồi thì install rom .zip thôi.

venusian

Moderator
flash file boot.img chép vào flashmod rồi.... cài fulllwipe r luôn.... kiểm tra root có dấu # r luôn. mà sau khi up rom trên recovery hiển thị systems will reboot and enjoy.... sau đó reboot 1 hồi nó tắt rồi mở lại r vào thẳng recovery k thoát ra dc bootloader luôn

Bạn up bản Rom nào thế.

kekedaine

trước dùng con wildfire root đầy đủ biết rồi mà giờ dùng sang DHD chả hiểu gì lun.
các bác cho e hỏi máy e giờ đang ở
Build 3.12.405
roi ver 2.3.5
sense 3.0
ACE PVT SHIP S-ON
Hboot : 2.00.0027

thì giờ phải làm lần lượt những bước gì đế có thể up rom cook đc ạ.
e điên lắm rồi khi cứ phải dùng cái rom ship này @@

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
trước dùng con wildfire root đầy đủ biết rồi mà giờ dùng sang DHD chả hiểu gì lun.
các bác cho e hỏi máy e giờ đang ở
Build 3.12.405
roi ver 2.3.5
sense 3.0
ACE PVT SHIP S-ON
Hboot : 2.00.0027

thì giờ phải làm lần lượt những bước gì đế có thể up rom cook đc ạ.
e điên lắm rồi khi cứ phải dùng cái rom ship này @@

Có 2 cách cho bạn chọn lựa.
1/ là cách trên Unlock Bootloader rồi cài Recovery, Root và up Rom. Cách này mỗi lần up Rom phải dùng tới máy tính.
2/ Hạ Rom xuống 1.32 rồi Set S-OFF. Luc nào bạn có thể up rom một cách đơn giản. (Mấy bạn hạ Rom xuống máy bị tình trạng mất Boot rồi, hơi nguy hiểm). Tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...5-(TỔNG-HỢP)&p=2041203&viewfull=1#post2041203

kekedaine

Có 2 cách cho bạn chọn lựa.
1/ là cách trên Unlock Bootloader rồi cài Recovery, Root và up Rom. Cách này mỗi lần up Rom phải dùng tới máy tính.
2/ Hạ Rom xuống 1.32 rồi Set S-OFF. Luc nào bạn có thể up rom một cách đơn giản. (Mấy bạn hạ Rom xuống máy bị tình trạng mất Boot rồi, hơi nguy hiểm). Tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...5-(TỔNG-HỢP)&p=2041203&viewfull=1#post2041203

mình chọn cách 1 thui thì làm sao đc bác @@. tại cũng thấy nhiều bác bị mất boot quá @@

venusian

Moderator
mình chọn cách 1 thui thì làm sao đc bác @@. tại cũng thấy nhiều bác bị mất boot quá @@

Làm thì làm theo hướng dẫn thôi. Còn hướng dẫn ở đâu bạn không biết nữa thì mình cũng bó tay :-??

kev

Bạn để ý lại xem nhé. Bản Rom đấy hộ trợ rất nhiều máy nên bạn phải chọn cái boot.img của DHD nhé. Nó là ace đấy

mình cũng thử up lại wa rom ship nhưng mà k dc...... bạn hướng dẫn giúp mình ủnooot với xoá recovery để đi bảo hành thử..... mình relocked lại r... máy mình chỉ vào dc bôtloader với recovery thôi k khởi động dc

huysnet

venusian cho mình hỏi chút.mình relock xong mình cần tải bản rom ship nào được? máy mình sách tay của nhà mạng vodafone.mấy cái phiên bản mình không biết phải chọn cái nào cho phù hợp.hic.co link cho mình luôn thì thật là tốt.thanksssssssssss.