• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

venusian

Moderator
Thông báo đã unlock với HTC dev nhưng bị lỗi này
-----------------------------------
Unlocking Bootloader Failed!
Sorry it didn't work out. Here's why:
We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.
Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won\'t work.
---------------------------------------
Các bạn đừng Unlock vội chờ xem ý kiến các cao thủ ra sao. Tôi đã làm đi làm lại khoảng 8 lần vẫn bị sai unlock token.

Đổi qua một mail khác đi bạn. Hoặc đợi thử lại vào ngày mai. :D

haminhp

Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_toke

mình đến bước này đã vào màn hình HBOOT

sau khi paste vao <waiting for device> đợi mãi mà không thấy chạy

haminhp

[/URL][/IMG]
ai biết lỗi trên chỉ giúp mình

haminhp

Mình đã mở email khác nhưng vưỡn bị mới chán.

Mình đã làm thành công đoạn trên bạn thử lại nhé
<<< Identifier Token Start>>>>
bỏ tấ cả t ở đầu INFO
.................................................
<<<Identifier Token Start>>>>

halloween2905

Mình đang dùng bản này. Thấy ổn định đẹp, bạn thử xem sao: Virtuous Affinity 2.05.0 Sense 3.5 based on Runnymede
Rất nhiều ROM chạy ổn định bạn ạ

[ROM]LeeDrOiD HD V5.1.1

[ROM] Android Revolution HD™ 7.0.2 | High Quality & Performance | O/C | Legendary

[ROM] ER3BUS XL Final [GB 2.3.5][Sense 3.5][Runnymede 1.27.1400.4][03.02.2012]

[ROM][Feb 17]RunnyDrOiD v5.0 By PVTEAM |Ultrafast & Smooth|2.3.5| Sense 3.5|Tweaks

Cá nhân mình dùng Android Revolution
mình quên cái này nữa , máy mình đang S-on thì có up đc mấy rom này ko vậy, và sau khi unlockboot , recovery và root theo cách của bác venuse thì làm sao S-off đc vậy???

venusian

Moderator
mình quên cái này nữa , máy mình đang S-on thì có up đc mấy rom này ko vậy, và sau khi unlockboot , recovery và root theo cách của bác venuse thì làm sao S-off đc vậy???

Up bình thường. Nhưng phải làm theo hướng dẫn của mình. Phải Flash file boot.img
S-OFF thì phải Relock và hạ Rom xuống :)

halloween2905

mình vào bootloader rồi chạy cái file Flash_bootimage_Anzhi mà thấy nó hiện lên có 2 dòng sending với writing thì phải rồi mình nhớ ra là chưa coppy cái file rom cook zip vào thẻ nhớ nên mình reboot lại để quay lại cop rom vào thẻ nhớ thì nó tự động vào recovery giờ reboot system now hay tắt máy tháo pin khởi động lại thì nó vẫn cứ vào recovery, hix giúp mình với :(

venusian

Moderator
mình vào bootloader rồi chạy cái file Flash_bootimage_Anzhi mà thấy nó hiện lên có 2 dòng sending với writing thì phải rồi mình nhớ ra là chưa coppy cái file rom cook zip vào thẻ nhớ nên mình reboot lại để quay lại cop rom vào thẻ nhớ thì nó tự động vào recovery giờ reboot system now hay tắt máy tháo pin khởi động lại thì nó vẫn cứ vào recovery, hix giúp mình với :(

Thế thì giờ bạn chép file Rom đó vào thẻ nhớ và up Rom đó thôi.

halloween2905

giờ chép file rom đó vào thẻ nhớ rồi tiến hành những công đoạn nào nữa là hoàn tất vậy venusian?

venusian

Moderator
Tải file FULL_WIPE_1.5_EXT4: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẬT-11-5-2011&p=1796456&viewfull=1#post1796456
(Mục đích cảu cái Full Wipe này là để làm sạch máy trước khi up rom. Mỗi lần up rom mới bạn nên up một lần)
Cách thực hiện:
  1. Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
  2. Đưa máy vào Recovery
  3. Chọn install zip from sdcard, nhấn Power
  4. Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
  5. Chọn file (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power

Đợi nó chạy xong thì up tiếp file Rom bạn vừa chép Rom bạn vừa chép vào đấy. Cách up thì giống cách trên.

hachivna

Mình đã làm thành công đoạn trên bạn thử lại nhé
<<< Identifier Token Start>>>>
bỏ tấ cả t ở đầu INFO
.................................................
<<<Identifier Token Start>>>>

Quá chuẩn, đúng là lỗi ngớ ngần thật. Cảm ơn haminhp.=))

goldenf

các bạn cho mình hỏi 1 chút, mình mới tiếp xúc với HTC nên không rành, làm sao để mình biết được khu vực của máy để tải data

kino3591

Em không rành về android lắm..Anh cho em hỏi..Máy em giờ đã unlockbootloader đã root và vẫn để S-On. Nghe nói tới đây sẽ có cập nhật rôm ICS cho em nó. Em muốn cập nhật qua ota. Vậy có phải lock lại bootloader không.

kenvill_ha

Các bác cho em hỏi:

Em dùng DHD eu xách tay

Android version: 2.3.5
Software number: 3.12.405.1

Không biết với thông số này thì có hack máy để up room cook được không ạ?

Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các bác.
Qua yahoo kenvill_ha169 hoặc skype haken169