• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack và tạo các ứng dụng vĩnh viễn (All S60v3-V5)

Status
Không mở trả lời sau này.

datvietdatviet

Bài viết này rất good nhưng mà mình gà thề này chắc khôg là nổi @D vothien cho hỏi là cài vĩnh viễn thì đt sẽ thế nào không.vd như chạy chậm ,nhanh hết pin, hay reset máy... Không

Xgamex

Chức năng có từ lâu của X-plore vậy mà chỉ mỗi bác là 1 trong những người khai sáng bên box s60v3. Cảm ơn bác đã có lòng chia sẻ những thủ thuật kinh nghiệm rất bổ ích mình nghĩ điều này sẽ làm giảm gánh nặng phần nào cho những Vọc chiến binh đây ... \-/

Xgamex

Nếu bạn dùng máy như E72 hay E63 sẽ thấy, N73 thì chưa, không biết N82 thì thế nào!

Dùng X-plore vào thẳng Z:\Resourse >> Sẽ thấy rằng tất cả Files trong này đều được đánh dấu Read-only, và mình đã sử dụng cách này để trị nó "lấy độc trị độc" hehe
"Độc trị độc" này có tác dụng trên thẻ nhớ luôn thì hay gấp bội. Mình cũng tính test đây mà muốn hỏi ý kiến của bác trước cái đã :-?

hysokavn

mình muốn hỏi cái vụ HACK VĨNH VIỄN , mình làm theo hướng dẫn của thiện thì có thể UPDATE FIMWARE mà vẫn còn HACK được ko , vì máy E51 của mình lên version 4.31 chưa hack được

r0nkut3

Mình dùng E71 nếy tạo file Sys/Bin/installserver.exe trong ổ Z thì không phải hack lại khi nâng FW mới. Lúc Nâng FW chỉ cần cài lại rompatcher thôi

r0nkut3

Uhm. mình nhầm :"> ổ Y . Thấy 2 lần up FW ko cần phải hack lại. Mà lần gì tự nhiên nghĩ thế nào xóa nó đi rồi 4mat máy thế là lại hack lại từ đầu

nguyenson_44

Tất cả đều phải làm bạ à. Vì khi 4mat là nó xóa sạch những files không Read-only, thiếu 1 file là nó không chạy đâu

Mif là Icon chương trình, RSC thường là file ngôn ngữ, mbm là file ảnh, thiếu dù chí 1 file nhỏ là hỏng pm

Hà hà. Thì ra thế. Thanks ban nhiều

pk911

anh vothien ơi,anh rảnh thì anh chỉ em cách làm vĩnh viễn rompatcher nhá,thanks anh,vì em tham khảo kĩ mấy bài của anh nên củng chưa hiểu lăm,trong thư mục có nhiều file kèm theo mình phải làm sao anh?VD: thư mục game Asphalt 4 có thêm mấy file .bak,mid,.sav..... Mình có phải chọn read only cho tất cả file dó để khi 4mat ko mất ko anh? Văn chương của em còn kém mong anh đọc anh hiểu :p .

2356

Thư mục kèm nhiều files thì chỉ cần chọn đúng cái thư mục đó nhấn phím 6.

Thay vì chọn từng file thì bạn chỉ cần chọn đúng thư mục !:\RDomain và nhấn phím 6 > đánh dấu Read-only

Chỉ có cái RomPatcher với mình là cần thiết để cho nó có vĩnh viễn trong máy :)) Còn mấy em như Jbak hay Xplorer nó ra phiên bản mới như mây như mưa nên thôi hok làm, cứ để im để còn test bản mới :))

hakudo2408

Chính xác, nhưng hướng dẫn mà chỉ mỗi cái này đâm ra người dùng không chịu mày mò, khó mà tiến bộ;;)

anh Thiện ngó lên thấy mình ở dưới có mấy ng`, ngó xuống thấy trên cả vạn ng` =))

pk911

Anh Thien oi,cha qua la em da lam theo anh HD nhung khi 4mat lai mat het lun :((. Em cung co thuc hien voi 1 so hack mod nhung 4mat bi del het la sao ha anh? Em xai N95-8GB
Nhung ma dc loi lau rui em chua 4mat may >:)
Em chua mod viet TV co dau dc,vi mat tieu het rui

datvietdatviet

Vothien tư vấn giúp mình cái free cool call nha.khi cài xong sẽ có 2 file đuôi dat và ini ở ổ c vậy thì 4mat xong là mất nhưng free đã cài vĩnh viễn rồi không thể gỡ ra kài lại đc.mà mất 2 file đó là free hết chạy luôn.phải làm sao đây ???

Auto

Vothien tư vấn giúp mình cái free cool call nha.khi cài xong sẽ có 2 file đuôi dat và ini ở ổ c vậy thì 4mat xong là mất nhưng free đã cài vĩnh viễn rồi không thể gỡ ra kài lại đc.mà mất 2 file đó là free hết chạy luôn.phải làm sao đây ???
read only luôn chứ sao!

hakudo2408

Đã làm vĩnh viễn phần mềm nào chưa mà nhiều chuyện=))

@hakudo2408: Ngó lên chẳng bằng ai > Ngó xuống chỉ thấy tôi là 1 cái xác phàm=))

đói cũng ăn, bệnh cũng phải chữa, khi chết >> nếu còn đất chôn thì cái xác cũng thối rữa như thường...

Đúng là cõi "Vô thường"=))

"Vô thường".... :-?? tên anh là Võ Thiện =))
à mà cái chỗ Sau khi Hack thành công là hack = secman hả anh :-/

pk911

Chả hiểu sao mà em đả làm đúng như HD của anh Thiện nhưng lúc 4mat lại mất hết. Chc n95 của em dở chứng

giangvungtau

cái này mà gặp bộ nhớ máy yếu thì cài vào hết bên ổ C chắc sẽ chậm máy lắm

2356

cái này mà gặp bộ nhớ máy yếu thì cài vào hết bên ổ C chắc sẽ chậm máy lắm

Cài vào ổ C chả có gì làm chậm máy hết, nó giúp cho truy xuất vào chuơng trình nhanh hơn thì có thể, chả có lý do gì làm chậm máy cả. Khi nào cài chuơng trình vào ổ D thì may ra mới làm chậm máy :))

@ Bác Thiện: V5 và các dòng FP2 hok có File Intalsever thì làm sao mà hack vĩnh viễn như bạn chỉ được :)) Nếu muốn hack vĩnh viễn V5 thì phải cho RomPatcher nằm vĩnh viễn trong máy >> Bác nên cho cái bài làm Rompatcher vĩnh viễn lên máy vào bài 1 luôn cho anh em biết cách làm :))

Hình như các đường dẫn của RomP bác Thiện còn thiếu 1 (có thể là nhiều cái :D) hay sao ấy.
Vì trong !:/System/Data/ mình thấy có File:RPPlus.dat << File này chắc cũng có liên quan tới Romp bác Thiện nhờ :D Hok biết mình nói có đúng hok nữa :">

hakudo2408

Cài vào ổ C chả có gì làm chậm máy hết, nó giúp cho truy xuất vào chuơng trình nhanh hơn thì có thể, chả có lý do gì làm chậm máy cả. Khi nào cài chuơng trình vào ổ D thì may ra mới làm chậm máy :))

@ Bác Thiện: V5 và các dòng FP2 hok có File Intalsever thì làm sao mà hack vĩnh viễn như bạn chỉ được :)) Nếu muốn hack vĩnh viễn V5 thì phải cho RomPatcher nằm vĩnh viễn trong máy >> Bác nên cho cái bài làm Rompatcher vĩnh viễn lên máy vào bài 1 luôn cho anh em biết cách làm :))

Hình như các đường dẫn của RomP bác Thiện còn thiếu 1 (có thể là nhiều cái :D) hay sao ấy.
Vì trong !:/System/Data/ mình thấy có File:RPPlus.dat << File này chắc cũng có liên quan tới Romp bác Thiện nhờ :D Hok biết mình nói có đúng hok nữa :">

anh Thiện post bên page 5 rùi mà pác
rompatcher
Mã:
!:\sys\bin\patcher.ldd
!:\sys\bin\patcherShadow.ldd
!:\sys\bin\RomPatcherEngine.dll
!:\sys\bin\RomPatcherPlus.exe
!:\sys\bin\RomPatcherAuto.exe
!:\resource\apps\RomPatcherPlus.r01
!:\private\10003a3f\import\apps\RomPatcherPlus_reg.r01
!:\resource\apps\RomPatcherPlus_aif.mif
!:\resource\apps\RomPatcherPlusSvg.mif