• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.

anhxike

EH các bác ơi. Máy mình N97 mới up FW lên V21 mới đầu thì còn hack, nói chung là ko mất cái gì mà lúc trước mình đã cài vô máy, nhưng mình đã format máy cài lại. Mà hình như là ko hack bằng HelloOX đc nữa thì phải.

LeMyChinh

EH các bác ơi. Máy mình N97 mới up FW lên V21 mới đầu thì còn hack, nói chung là ko mất cái gì mà lúc trước mình đã cài vô máy, nhưng mình đã format máy cài lại. Mà hình như là ko hack bằng HelloOX đc nữa thì phải.

đúng rùi đó bạn.bạn sang box FW tìm hiểu cách hakc = phoenix nhé .chúc bạn thành công:D

Orbit

Bác ơi link này báo không tồn tại rồi bác ạ.

Với lại cho em hỏi là con N97 mini của mình Version là 10.0.20, mình đã sign cái Heloox2.0.1 và cả 2.0.4 Nhưng khi cài thì:
Helo 2.0.1 dừng lại ở mục unpage heloox.
Helo 2.0.4 thì cũng ở bướng này.

Vậy cho mình hỏi là tại sao vậy? có phải FW 10.0.20 của N97 mini chưa hack được sao các Bác.
Nếu đã hack được, xin cho mình cái link để tham khảo và làm tiếp.

Cám ơn các Bác nhiều.

Các bác ơi, giúp mình với

mdkvmdks

thank bạn nha nhưng mà trước đến h mình chưa hack máy lần nào toàn up lên thôi ah h hack = J.A.F co duoc không

ndtdlhagiang

Bản chất của việc hack bằng jaf là việc up lại fw bằng file đã được can thiệp. Bạn cứ làm theo hướng dẫn là được.

spectre123

5k8 v40 hack bằng OX thế nào h...

Hôm trước hack được v31 rồi.up lên v40 bằng wifi.Lỡ tay 4mat máy mà quên mất chuyện hack hiếc :((

e75

Có bác nào hộ em với E HelloOX rồi mà khi chạy để hack thì nó cứ báo installing rootCerts... hàng tiếng mà không thay đổi j cả. E dùng N97 version 21.45.224.03

panrai

Super V.I.P
Có bác nào hộ em với E HelloOX rồi mà khi chạy để hack thì nó cứ báo installing rootCerts... hàng tiếng mà không thay đổi j cả. E dùng N97 version 21.45.224.03

bạn sign bằng cách nào vậy,có nhiều mem làm công rùi mà,xem lại xem file cer và kkk của bạn có đúng ko

TruongHan

Super V.I.P

bạn sign bằng cách nào vậy,có nhiều mem làm công rùi mà,xem lại xem file cer và kkk của bạn có đúng ko

N97 FW 20,21 thì phải hack bằng Phoenix với FW Cooked thôi,chưa hack được với HelloOX,qua đây tham khảo nhé bạn
http://www.pdaviet.net/showthread.php?83091-Hack-Nokia-N97-Firmware-V20-V21-bằng-Phoenix

hellboy2389

Sao mình cài tới istalling root cert .... rồi đứng im lun vậy nhỉ. Cái này hack FW 40 đc ko các bạn

Status
Không mở trả lời sau này.