• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

Mr_Kjrby

Mình jaf phone cũng nhiều, thậm chí cố thử cả downgrade FW nữa, die phone mấy lần rồi nên chia sẻ chút trải nghiệm của mình thôi chứ cũng ko dám phát biểu vô căn cứ đâu bạn ;;)

Mình thử bản Belle của Thanh Tùng HT rồi với chế độ Manual Flash và Death USB và Chế độ Maunal + Dead + Normal + Factory hiện tượng đều vẫn như trên. Đang tải V51 từ Navi về thử. Anh em có fw gốc thì cho mình xin luôn cũng được . Bạn cho xin Yahoo hỏi trực tiếp với

Mr_Kjrby

Đã thử cả với Dead + Manual + Normal + CRT 308 + FW v50 Belle và vẫn thế các bác ạ :(

Mr_Kjrby

Đã sống rồi các bác ạ. Flash V5.1 tải từ Navi với chế độ Maual + Dead. Các bác cho hỏi là bây giờ muốn flash lại V21 hoặc V50 có được không? Có cách nào lấy các hiệu ứng khi mở Menu từ Rofs3 V21 sang FW mới không?

doanmanh86

Đã sống rồi các bác ạ. Flash V5.1 tải từ Navi với chế độ Maual + Dead. Các bác cho hỏi là bây giờ muốn flash lại V21 hoặc V50 có được không? Có cách nào lấy các hiệu ứng khi mở Menu từ Rofs3 V21 sang FW mới không?
Chúc mừng bạn, vậy là lúc trc bạn jaf CFW v51 rồi nên bản của ThanhTungHT mình đưa link bạn jaf bị lỗi. Bây giờ bạn muốn lấy hiệu ứng từ Rofs3 v21 thì dùng NokiaEditor bung Rofs3 đó ra rồi vào Resource copy folder Effects ra để dùng thôi. Khi nào cần thì cook vào FW khác hoặc cài Rompatcher và dùng C2Z, cái này đã có hướng dẫn bạn có thể tự tìm được rất dế dàng
Mình vẫn khuyên bạn nên thử bản Belle v2 (Vietnamese 04) của ThanhTungHT nhé, bạn down file ROFS2 này về, đổi tên lại thành RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20 rồi jaf cùng CORE này nhé

Mr_Kjrby

Belle Mình thử rồi . Muốn tìm 1 bản ổn ổn cài apps vào dùng. Chắc phải mầy mò mod lấy vậy. Sau khi flash Belle xong thì mình thử cái kiểu Rofs 3 v21 + Rofs V50 thì bị hỏng như trên. bạn có yahoo không để hướng dẫn mình cụ thể chút để cook lại fw như này. FW Belle V51 Thanh Tùng + Themes + Icons + HS + Effect từ Rofs 3 của FW cũ mình dùng với. Tìm các hướng dẫn thì chỉ có hướng dẫn Mod Rofs2 mà không có hướng dẫn mod rofs3 ạ

Chỉnh sửa cuối:

cuti_nhata

Help ! Flash lại bản gốc Nokia 5233.

Chào mọi người, em đang dùng Nokia 5233, gần đây mình thấy có CFW Anna của nokia C6 RM-612, mình đã flash ok, nhưng hiện giờ mình muốn quay lại FW gốc của Nokia 5233 nhưng không thể làm được, mình đã download FW v50.1, v50.9, và v51.1 của 5233 nhưng không thể flash lại được. Trong list chọn danh sách điện thoại của Flash không xuất hiện Rm-612 của C6 :-/ , khi chọn RM-625 của 5233 thì báo lỗi. Mong anh em giúp đỡ cách khắc phục, thật sự cảm ơn anh em, vì mình đã làm hết mọi cách nhưng không được. ~X(

huutran77

Bạn chụp hình cái màn hình máy tính lúc flash lên đây thì ae mới biết đường.

cuti_nhata

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009B6C
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.48.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-625\
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.9.001_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.9.001_prd.rofs2.V25
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.9.001.549.03.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM588_50.9.001_001_U549.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
Init usb communication...
Failed to backup CRT...

Đây là Log của em nó và em có chụp màn hình nên cho các bác xem:

Luu_Tan_Vu

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009B6C
Card life counter: 99.99%
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.48.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.9.001_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.9.001_prd.rofs2.V25
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_50.9.001.549.03.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM588_50.9.001_001_U549.uda.fpsx
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 90009B6C
Init usb communication...
Failed to backup CRT...

Đây là Log của em nó và em có chụp màn hình nên cho các bác xem:
k tích crt 308

LoiPT

cái này chắc do bạn jaf sai fw chứ làm gì có 5236 ở VN. tích crt 308 có sao đâu. mọi lần mình jaf vẫn tích vào đó mà.bạn dùng máy gì thế
5236 lần đầu nghe thật :) chắc hàng sách tay
hay dòng máy mới như 5250 nhỉ
tích với không tích thì có ảnh hưởng gì hả bác. với lại bị lỗi như thế thì có bị ảnh hương gi đến máy
tích vào Thì Không Flash được còn bỏ tích thì Flash được

damhuytho

máy mình cũng bị lỗi như thế, nhung mặc kệ tiếp tục flash thì vẫn được mà. nhung đang lo các chức năng của máy có vấn đề

SunshineVietNam

5236 lần đầu nghe thật :) chắc hàng sách tay
hay dòng máy mới như 5250 nhỉ

Tích vào cũng flash dc, còn ko tích cũng flash bình thường mà bạn @@. Nếu ko tích thì sẽ nhanh hơn, ko phải chờ :)

nguyenhung15692

Tích vào cũng flash dc, còn ko tích cũng flash bình thường mà bạn @@. Nếu ko tích thì sẽ nhanh hơn, ko phải chờ :)
hehe tóm lại là tích hay không tích không ảnh hưởng đến việc flash. quan trọng là bác kia bị lỗi ở đó là cớ làm sao. không biết bác này dùng máy gì mà lại flash cái fw lạ hoắc thế. mà bác damhuytho vẫn flash xong đc mà. chắc không vấn đề gì đâu

LoiPT

JAF của mình tích nó báo lỗi Không Flash được 100% :)
còn tích vào Factoryset nó mới chậm thôi vi Flash kỹ ho thì phải