• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

hung160990

dung lượng fiel rof2, rof3 mà quá thì sao hả bác
đang tính làm 1 bản mod v40 cho 5233 mà không rõ lắm
mà các mod cho C6- 5233 thì có thể dùng cho bản gốc của 5233 v40 được không hả các bác?

assassinzero

Mình dùng Win7, chạy và flash FW cả trăm lân. Tự nhiên hôm nay mở JAF lên, ấn vào Run thì nó báo thế này:
Checking Windows version ...
Windows version: Microsoft Windows XP Home Edition
Searching for JAF install location ...
Saved winscard.dll to: C:\Program Files\ODEON\JAF\winscard.dll
Saved original.dll to: C:\Program Files\ODEON\JAF\original.dll
Starting JCOP emulator ...
Saved JCOP.EXE to: C:\Program Files\ODEON\JAF\JCOP.EXE
ERROR: Can not start JCOP.EXE
Xóa đi, cái lại nhiều lần, set quỳên dmin nhưng vẫn ko dc.

giangholda

Mình dùng Win7, chạy và flash FW cả trăm lân. Tự nhiên hôm nay mở JAF lên, ấn vào Run thì nó báo thế này:

Xóa đi, cái lại nhiều lần, set quỳên dmin nhưng vẫn ko dc.

có khi cái PKEY của bạn bị lỗi ý dow cái khác về thử xem :|

firerock07

Các bạn ơi cho mình hỏi mình có 1 file rofs2 của 1 CFW ko có Tiếng Việt mà chỉ có tiếng Anh. Làm sao để mình add thêm Tiếng Việt vào đó vậy. Làm ơn hướng dẫn kĩ kĩ dùm mình mình đọc trên mạng mà chả hiểu gì hết. Thanks

vukientk

Các cao thủ cho em hỏi cách gỡ bớt ứng dụng trong fw gốc

Chẳng là em thêm ngôn ngữ tiếng việt vào fw hồng kong nhưng quá dung lượng file rofs2 quy định là 33mb (file của em tạo ra thành 33,7mb) nên ko thể cài được vào máy (nokia 5800). Các bác có biết cách gỡ một phần nào đó ko quan trọng trong fw gốc ko mà ko ảnh hưởng đến chạy fw. và ngôn ngữ tiếng trung + anh. Tiếng hồng kong có thể bỏ qua em ko cần dùng or bất kỳ một phần mềm nào ko quan trọng trong nó cũng được ạ.

Em đã search trên google ko có bài hướng dẫn cách gỡ mà chỉ có bài hướng dẫn cách thêm thôi ạ.

Xin giúp em với

trankhanh2210

Chẳng là em thêm ngôn ngữ tiếng việt vào fw hồng kong nhưng quá dung lượng file rofs2 quy định là 33mb (file của em tạo ra thành 33,7mb) nên ko thể cài được vào máy (nokia 5800). Các bác có biết cách gỡ một phần nào đó ko quan trọng trong fw gốc ko mà ko ảnh hưởng đến chạy fw. và ngôn ngữ tiếng trung + anh. Tiếng hồng kong có thể bỏ qua em ko cần dùng or bất kỳ một phần mềm nào ko quan trọng trong nó cũng được ạ.

Em đã search trên google ko có bài hướng dẫn cách gỡ mà chỉ có bài hướng dẫn cách thêm thôi ạ.

Xin giúp em với
mình máy N5230. trong rofs2 gốc có phần mềm mail gì gì đấy, nói chung là search trong mục rofs2 là ra. file đấy 1,7mb. xóa xong flash máy vẫn bình thường :)

vukientk

mình máy N5230. trong rofs2 gốc có phần mềm mail gì gì đấy, nói chung là search trong mục rofs2 là ra. file đấy 1,7mb. xóa xong flash máy vẫn bình thường :)

Nhưng từ khóa là gì hả bác. Bác nói cụ thể hơn đươc ko ạ

bunrieucua

Để mod thay đổi ringtone của firmware gốc thì làm thế nào nhỉ mọi người?
Vào rofs2/private/10202be9/...
Ở file 101F8798.txt bạn chỉnh như sau:
0x4 string "Z:\\Data\\Sounds\\Digital\\Nokia tune.aac" 16777...
0x5 string "Z:\\Data\\Sounds\\Digital\\Nokia tune.aac" 16777...
0x6 string "Z:\\Data\\Sounds\\Digital\\Message 1.aac" 16777...
Nhìn thế này chắc bạn hiểu rồi đúng không???
Nhạc chuông cuộc gọi mặc định thì bạn đổi tên chỗ chữ mình bôi đỏ ở 2 dòng 0x40x5.
Nhạc chuông tin nhắn mặc định thì bạn đổi tên chỗ chữ mình bôi đỏ ở dòng 0x6 nhé.

Ngoài ra bạn có thể ném bất kỳ file nhạc chuông nào (tất cả định dạng luôn) vào rofs2/data/sounds/digital/.... và set tên file nhạc đó như trên đều được nhé.

Lưu ý: Bạn phải đổi tên thật chính xác khớp với tên file nhạc chuông của bạn nhé.
Chúc bạn thành công!Thân!;;)

yeah1boy

CFW cho 5250 ??? Được hay không.

Sau khi lang thang ở diễn đàn em thấy S60v5 là HĐH con mobile của em là con 5250. thấy mọi người Cook Fimware sướng quá em cũng muốn thử, Nhứng thấy là là của 5800, 5230, 523X chẳng thấy con em đâu cả. Pro nào hướng dẫn hoặc làm vài CFW cho con 5250 với..

Con 5250 có thể cài dc CFW của mấy cái trên ko?

vukientk

Sau khi lang thang ở diễn đàn em thấy S60v5 là HĐH con mobile của em là con 5250. thấy mọi người Cook Fimware sướng quá em cũng muốn thử, Nhứng thấy là là của 5800, 5230, 523X chẳng thấy con em đâu cả. Pro nào hướng dẫn hoặc làm vài CFW cho con 5250 với..

Con 5250 có thể cài dc CFW của mấy cái trên ko?

Con 5250 ko thể cài các CFW của các dòng máy khác. Nếu chưa ai làm thì bác tự làm đi - Làm y hệt như các dòng khác thôi. Em nghịch khoảng 1 tuần trời biết hết mọi cách cook fw cho đến up fw thêm thắt rồi loại bỏ. Đến giờ con 5800 của em flash ko dưới 20 lần rồi để thử các fw khác nhau. Mà máy còn chưa biết dùng luôn hi hi

yeah1boy

Mình dùng NaviFirm 1.2 để download Fimware của máy 5250 về để CFW mà nó hiện ra mấy chục cái luôn. Biết chọn cái nào mà CFW cho hợp với cái máy điện thoại của mình nhỉ.

vukientk

Em da cook rat nhieu lan nhung lan nao font tieng viet cung bi loi hien thi nhu the nay. Cac pro cho em hoi em con thieu cai gi nua a. Em dang dung may ko go duoc tieng viet cac bac thong cam gium em

tc89

Mọi người ơi cho m hỏi chút. Muốn đổi tên Theme khi bung fw ra thì làm sao vậy? M chỉ cần đổi tên thôi.

hung160990

Em da cook rat nhieu lan nhung lan nao font tieng viet cung bi loi hien thi nhu the nay. Cac pro cho em hoi em con thieu cai gi nua a. Em dang dung may ko go duoc tieng viet cac bac thong cam gium em

dt của bạn là gì vậy
bạn cook mấy file fonts vào
phải có 4 file đấy

dung lượng fiel rof2, rof3 mà quá thì sao hả bác
đang tính làm 1 bản mod v40 cho 5233 mà không rõ lắm
mà các mod cho C6- 5233 thì có thể dùng cho bản gốc của 5233 v40 được không hả các bác?

ai trả lời hộ với :(

Anther1991

dt của bạn là gì vậy
bạn cook mấy file fonts vào
phải có 4 file đấy
ai trả lời hộ với :(

Nếu mà lớn quá thì sau khi flash, phone sẽ ko khởi động đc. Đa phần mod của C6 ko dùng cho firmware gốc đc