• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn, giải đáp thắc mắc về Cook FirmWare.

thanhhaifire

Cho mình hỏi đã ai flash CFW mà bị die nút giảm âm chưa nhỉ? Cũng chưa rõ phần cứng hay phần mềm nhưng em 5800 của mình sau khi flash kha khá CFW nó bị như thế.

bạn flash lại bản gốc xem có bị ko rùi hãy lên care cho tụi nó chém ;;)

jinsk8r

Cập nhật cách sử dụng NFE đi Anther.

Với cả xài SIScontents nhiều chức năng hơn SISware :x

rkshin

Các anh ơi cho em hỏi làm sao để cái HS Full page có thêm cái Calll ở thanh Bar nằm ở dưới vậy ?
Có mod nào tạo ra thêm cái shortcut Call ở giữa cái Menu và Contact ko ? hay nằm đâu cũng dc ^^ miễn là có Shortcut Call :D

jinsk8r

Các anh ơi cho em hỏi làm sao để cái HS Full page có thêm cái Calll ở thanh Bar nằm ở dưới vậy ?
Có mod nào tạo ra thêm cái shortcut Call ở giữa cái Menu và Contact ko ? hay nằm đâu cũng dc ^^ miễn là có Shortcut Call :D
Xem topic tổng hợp mod của mình đi bạn. Có đó

rkshin

À bạn jin ơi, cái mod 3Icons của bạn ấy, bạn xem lại coi có bị sao ko? , sao mình Flash xong thì nó vậy nè: ( Cái Left Key và Right Key )

Mình đưa bạn cái rofs2 của mình bạn làm giúp mình dc ko ? Chỉ cần thêm cái bar chứa 3 Icons của bạn thui :D tại giờ mình mún xài HS Fullpage quá ^^
http://www.mediafire.com/?tvki5zjabas5em3
Hay có anh/chị nào giúp dc em thì làm giúp em lun nha ^^ Cảm ơn trước, làm đi em Thanks cho :D Hihi.

Chỉnh sửa cuối:

hatranbeclin

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_C04_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

Ai giúp mình với!
Nó kiu nhấn nút nguồn! Mình nhấn rồi! Nhưng nó hok Found! mà khởi động máy lên luôn!
Ai biết cách giúp mình nha!

rkshin

1/ bạn cài PC suite chưa ? chưa thì tải về cài !!
2/ bạn tắt cái cửa sổ JAF đó đi, bật lên lại và JAF lại xem dc ko ??
3/ Đổi tiệm khác :D hoặc đổi máy khác :D

bunrieucua

Ai giúp mình với!
Nó kiu nhấn nút nguồn! Mình nhấn rồi! Nhưng nó hok Found! mà khởi động máy lên luôn!
Bạn chưa biết cách nhấp nhấp nút nguồn khi JAF search phone đó thôi.
Bạn tắt hẳn JAF đi(tắt hẳn PKEY đi nhé),bật lại JAF lại nhé.
Bạn nhấp nút nguồn 1-2 giây liên tục cho đến khi JAF chạy tiếp là được(chạy phát biết liền à:D).Chủ yếu nhấp nút nguồn sao cho máy đừng bị bật lên nhé!Làm nhiều sẽ tự nhiên biết cách thui!
Chúc bạn thành công!Thân!:D
1/ bạn cài PC suite chưa ? chưa thì tải về cài !!
2/ bạn tắt cái cửa sổ JAF đó đi, bật lên lại và JAF lại xem dc ko ??
3/ Đổi tiệm khác :D hoặc đổi máy khác :D
JAF không cần PCSuite cũng JAF bt bạn nhé.

shido_katori

Active Member
Cập nhật cách sử dụng NFE đi Anther.

Với cả xài SIScontents nhiều chức năng hơn SISware :x
em cũng đang cần cái này, thấy có nhiều chức năng hơn Nokia editor beta 0.7 mà chưa biết xài sao

rastar

Banned
Các anh cho em hỏi, mỗi lần up CFW là tin nhắn lưu trong máy mất hết, có cách nào backup những tin nhắn này sang 1 folder trên thẻ nhớ không ạ. Tks mấy anh nhiều.

bunrieucua

Các anh cho em hỏi, mỗi lần up CFW là tin nhắn lưu trong máy mất hết, có cách nào backup những tin nhắn này sang 1 folder trên thẻ nhớ không ạ. Tks mấy anh nhiều.
Bạn đồng bộ sao lưu trên PC --> JAF xong ---> sao lưu lại vào phone là` okie mà.Không rành khoản này lắm nhưng nghe mọi người nói nhiều như thế:D

shido_katori

Active Member
dùng PC suite backup sẽ tạo ra 1 file .nbu sau khi flash xong thì kết nối dt với pc suite rồi restore lại là ko mất tin nhắn, danh bạ, lịch

jinsk8r

Backup bằng File Manager thì mở thư mục E:\Backup ra lưu lại là xong.

shido_katori

Active Member
Backup bằng File Manager thì mở thư mục E:\Backup ra lưu lại là xong.
có 1 nhược điểm là nếu lưu tin nhắn trong thẻ nhớ, backup, chép cái đó ra format lại thẻ rồi chép cái backup đó vào thẻ, vô file manager restore lại thì phần tin nhắn ko restore lại dc, chỉ có danh bạ hoặc lịch mới restore lại dc

bunrieucua

Mọi người cho mình hỏi:
Trên CFW C6-5800,mình muốn xóa (tận gốc) cái Settings Winzard (Hướng dẫn cài đặt) đi
thì có ảnh hưởng gì đến chức năng tạo hộp thư của soft Email không?

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Mọi người cho mình hỏi:
Trên CFW C6-5800,mình muốn xóa (tận gốc) cái Settings Winzard (Hướng dẫn cài đặt) đi
thì có ảnh hưởng gì đến chức năng tạo hộp thư của soft Email không?

có chứ. tốt nhất ẩn icon nó thoi

storm123456

tôi vừa cập nhật 5800 lên fw 52.0.007 nhưng không thể cài lại chương trình vietmap. khi đang cài trên màn hình hiện lên dòng chữ unable to install. mong mọi người ai từng găp hiện tượng trên co thể hướng dẫn cách cai thành công vietmap cho tôi với. thank you

Gago204

Ai giúp mình với!

bạn tắt jaf đi flash lại lần nữa nếu vẫn k được thì xem lại cable xem có tương thích k nhé. Lỗi này cũng thường do cable k chuẩn lắm.