• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

phamnhuphongvt

Cho mỉnh hỏi cài font cho andriod nhu thế nào mình dang dùng bản shubCRAFT_v1.2b_2 nhanh tuyệt vời thấy ổn định và pin cũng ít hao tuy nhiên Font chữ có vấn đề , có phần mền font TV khônng nhỉ

venusian

Moderator
Cho mỉnh hỏi cài font cho andriod nhu thế nào mình dang dùng bản shubCRAFT_v1.2b_2 nhanh tuyệt vời thấy ổn định và pin cũng ít hao tuy nhiên Font chữ có vấn đề , có phần mền font TV khônng nhỉ

Down bản shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.2b_origfont sẽ hiển thị đc font tiếng việt.

To:Ancola66
Anh ơi cái zimage.FULLRAM có sử dụng đc cho bản shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.2b ko ạ

ancola66

Super V.I.P
Down bản shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.2b_origfont sẽ hiển thị đc font tiếng việt.

To:Ancola66
Anh ơi cái zimage.FULLRAM có sử dụng đc cho bản shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.2b ko ạ
Theo phản ánh thì cái này chạy trên mattc 1.5 là chuẩn nhất, chạy trên Themed V1.2b bị lỗi Wifi:-?. Mình cũng chưa thử Themed V1.2b vì bây giờ đang dùng mattc 1.5 (Bản này theo mình là hài hòa giữa tốc độ, app tích hợp và giao diện )

venusian

Moderator
Em đang dùng bản shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.2b_origfont thấy cũng ổn định lắm anh ạ.
Cảm ứng có ve mượt hơn bản mattc 1.5 và Pin dùng tốt hơn.

edmundo2203

zimage.FULLRAM

Đã chạy tốt trên phiên bản mattc 1.5

* Máy chạy nhanh và mượt
* Khởi động xong Ram dư 242 Mb ( Bản gốc là 210 Mb)
* Chạy ổn định có mức Ram dư là 220 Mb (Với đầy đủ các tab sense)

*Các bạn tải Pack Mattc 1.5 Froyo using fullram imageĐÂY
*Giải nén chép 3 file trong đó đè vào thư mục Android trên thẻ nhớ của bạn
*Khởi động lại Android để hưởng thành quả :D

quadrant score :p:

Đa down về và test thử,boot vào android ngon lành Ram full chạy nhiều ứng dụng mà vẫn thừa 200MB Ram.:)).thank Bác Ân.

gunnroseclose

Gửi các bác link down bản zimage.FULLRAM em mới leech qua MF các bác down cho nhanh. Link direct các bác nhé :D:D
http://www.mediafire.com/download.php?08kvy14wl19r9m1

ps: Sau khi copy đè 3 file vào em vẫn phải chỉnh lại trong startup set cmdline thành "rel_path=Android" mới chạy được, để là "lpj=638976" như trong pack thì lúc chạy android bị lỗi màn hình trắng không boot được. Em chạy song song cả shubcraft và matt 1.5 D::D

PS: không được rồi, của em cài đè xong không chạy được bắt force close vì kernel gốc error liên tục, không cho làm gì cả.
Các bác nào đang dùng matt 1.5 muốn up lên full ram cẩn thận không phải cài lại cả bản droid đấy

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

Gửi các bác link down bản zimage.FULLRAM em mới leech qua MF các bác down cho nhanh. Link direct các bác nhé :D:D
http://www.mediafire.com/download.php?08kvy14wl19r9m1

ps: Sau khi copy đè 3 file vào em vẫn phải chỉnh lại trong startup set cmdline thành "rel_path=Android" mới chạy được, để là "lpj=638976" như trong pack thì lúc chạy android bị lỗi màn hình trắng không boot được. Em chạy song song cả shubcraft và matt 1.5 D::D

PS: không được rồi, của em cài đè xong không chạy được bắt force close vì kernel gốc error liên tục, không cho làm gì cả.
Các bác nào đang dùng matt 1.5 muốn up lên full ram cẩn thận không phải cài lại cả bản droid đấy
Vậy bác xử lý thế nào ạ? Tò mò quá ạ:)

gunnroseclose

Vậy bác xử lý thế nào ạ? Tò mò quá ạ:)

Em phải xóa cả bản matt đi rồi copy cài lại từ đầu bác ạ :(:(

Các bác cho em hỏi là sao máy em nhiều lúc bật màn hình mà chỉ lên đèn chứ màn hình chẳng hiện lên, phải tắt đèn màn hình đi rồi ấn hoặc giữ nút call hay end call 1 tí mới lên là sao ạ ? Em có cảm giác dùng android phím cứng bấm không nhạy như winmo ?

Cho em hỏi thêm là có cách nào backup settings của máy khi không ạ, backup soft thì em làm được rồi nhưng mỗi lần cài lại android phải ngồi chỉnh lại setting oải quá các bác ạ

binhk88

Sao bản shubcraft mình down về nó có hơn 80 MB, ko boot được. Trong khi bản matt 1.5 thì hơn 200MB, cop vào boot được luôn. Đang muốn thử bản shubcraft mà không biết làm thế nào, không biết dung lượng thế có chính xác không.

thqt1b

Sao bản shubcraft mình down về nó có hơn 80 MB, ko boot được. Trong khi bản matt 1.5 thì hơn 200MB, cop vào boot được luôn. Đang muốn thử bản shubcraft mà không biết làm thế nào, không biết dung lượng thế có chính xác không.

Bác vào file startup.txt rồi sửa phần set cmdline "rel_path=tên folder android" là ok liền. Bản shubcraft cũng vậy thôi.

trinh12345

Em phải xóa cả bản matt đi rồi copy cài lại từ đầu bác ạ :(:(

Các bác cho em hỏi là sao máy em nhiều lúc bật màn hình mà chỉ lên đèn chứ màn hình chẳng hiện lên, phải tắt đèn màn hình đi rồi ấn hoặc giữ nút call hay end call 1 tí mới lên là sao ạ ? Em có cảm giác dùng android phím cứng bấm không nhạy như winmo ?

Cho em hỏi thêm là có cách nào backup settings của máy khi không ạ, backup soft thì em làm được rồi nhưng mỗi lần cài lại android phải ngồi chỉnh lại setting oải quá các bác ạ
Bác cho em hỏi là backup soft làm ntn ạ? em thấy bác thanhhai hướng dẫn nhưng mà trong cái astro, em tìm mờ mắt ko ra cái: Menu - Tool - App Manager/backup BackUp đâu cả ạ.

caothanhhai

Bác cho em hỏi là backup soft làm ntn ạ? em thấy bác thanhhai hướng dẫn nhưng mà trong cái astro, em tìm mờ mắt ko ra cái: Menu - Tool - App Manager/backup BackUp đâu cả ạ.

Thì làm đúng như thế : Menu - Tool - App Manager . Thế mà bạn không tìm ra thì bó tay

trinh12345

Thì làm đúng như thế : Menu - Tool - App Manager . Thế mà bạn không tìm ra thì bó tay

à, em đã biết vì sao em ko tìm ra, em tìm ở trên màn hình cái menu tool, tuy nhiên mún nó hiện lên thì phải ấn phím cứng:D thank bác!!!

edmundo2203

Bản shubcraft mới mình nếu bị lỗi ở bước jumping kernel thì down zimage PC về cài đè lên là boot ngon lành.

trinh12345

Bác Hải cho e hỏi cách restore sau khi backup như thế nào với?:p

thì tất cả các file nó nằm trong thư mục bác đã back up đấy, bác phải vào mà cài lại thôi. Cái này nó lưu file cài lại thôi, mình vẫn phải vào cài lại 1 cách thủ công, được cái là đỡ tốn tiền down wifi trên mạng về thôi bác ạ:)

edmundo2203

thì tất cả các file nó nằm trong thư mục bác đã back up đấy, bác phải vào mà cài lại thôi. Cái này nó lưu file cài lại thôi, mình vẫn phải vào cài lại 1 cách thủ công, được cái là đỡ tốn tiền down wifi trên mạng về thôi bác ạ:)

Thấy có app my backup pro có chức năng restore thì phải.

jjin

thế nếu lúc đầu mình ko cài bản matt 1.5 mà cài luôn bản matt 1.5 full ram có được ko nhỉ ? hay là phải cài lần lượt bản 1 rồi cài đè tiếp bản full ram.
mà nếu vậy thì lúc cài đè lên thì mình cứ cài đè vào thôi hả các bác hay là delete đi rồi copy bản full ram vào .

hackbabe

bác Hải hướng dẫn thêm về các cách tăng bộ nhớ cài đặt ( data.img) cho "HDroid2" nhé.
các fix các lỗi Force close , freeze màn cảm ứng cho anh em biết với.

LUILUI

cho em hỏi vài điều sau , sau khi lên android bản B]FroyoStone_Sense [/B] , trước kia em xài bản gì quên mất tiu :D
1 . em down cái droid explorer rùi sao ko copy vào được vậy các anh?chỉ có copy từ thẻ ra laptop thui,còn em copy vào thẻ nhớ ko dc :(
2 . em xài cái cản FroyoStone_Sense , vào phần sd&phone storage thì coi phần available space là 448mb,vậy đây là số ram à các anh?có cần thêm cái data gì gì cho tăng bộ nhớ như đầu trang nêu ko?
3 . camera chụp hình chỉ hoạt động ở 3M , còn video quay tốt hơn bên winmo là WVGA (800x480) - mỗi lần em chụp hình xong nó hiện lên cái hình bảng đen có cái icon phone màu đỏ đè lên cái tờ giấy trắng???em mún bỏ thì làm sao?
4 . coi clip định dạng hd được , bên winmo ko coi được
5 .hoạt động rất trơn tru , đã so sánh trên con moto milestone , ngang ngữa ,độ trễ cảm ứng hình như rất ít

em đang test tiếp,có gì báo cáo sau :)
phần phone nghe gọi pị treo máy,hoạt động chậm :( chán ghê